Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Banned nick đả kích nhau

Banned nick đả kích nhau

Kính gửi BQT
    Em thấy hiện nay có vài cá nhân chửi nhau (xin lỗi em dùng luôn từ chửi), gây phản cảm quá. Đành là topic chỉ là Tán gẫu, nói lý lẽ sao cũng được, nhưng chửi nhau như kiểu bác này

phong_tran Không phải tư thù gì đâu bác , mà có lẽ là như bác Paven nói , - chị ấy có tính rất nanh nọc và cay nghiệt . điều này thể hiện qua những lời lẽ của chị này trong tất cả những topic hay vấn đề gì có liên quan đến thương hiệu giang duy đạt . Chắc hồi trước nhf chị ấy ở gần nơi có nhiều cá

vitole

Tôi để ý cậu rất hay post bài kiểu này, cứ thấy ai chửi nhau là cậu lại vào bơm thêm 1 câu kiểu vuốt đuôi thế này, rất khó chịu. Thà cậu nêu ý kiến riêng mình nhé, chứ đi đâu cũng vuốt đuôi thế tôi khinh lắm. Như bác Jame Duong, nêu ý kiến đối nghịch hay thuận, ai cãi thì cãi, còn kiểu cậu, chẳng có cái gì mới trong reply ngoài ý người khác, đọc reply của cậu mãi phát chán nên cậu đừng có reply kiểu này nữa nếu không ráng được 1 câu gọi là có chính kiến

Tôi vẫn theo dõi và chớ thêm ý kiến đồng hoặc thuận của topic này sau reply của bác J.D, tự nhiên có vài ý kiến đả kích cá nhân, vuốt đuôi nhau chen vào

phong_tran
    Nếu biết đọc , hãy đọc lại những bài viết của Phong_Tran , và đọc lại những bài viết cua thành viên thht . Như thế nào là vuốt đuôi hả bác " Vịn tolet" ? Em cũng khinh bác lắm bởi vì chả phải tự nhiên mà em lại Reply kiểu đó , tùy vào từng người mà có cách đối xử bác ạh . Em không muốn tranh luận với bác nữa , nhé . kẻo cái topic nó lại thành nơi cãi nhau .

Thiết nghĩ BQT nên chấn chỉnh lại kiểu chửi nhau thế này

Em vote 1 phiếu cho việc Banned những nick chuyên quậy phá diễn đàn bằng cách này, cách khác.
    Nick thht thì quá rõ rồi, seach lại các bài viết của thành viên này thì chưa thấy có bất cứ một đóng góp gì cho VNphoto, ngược lại chuyên quậy phá, kê kích và đôi lúc thể hiện sự thiếu học vấn.

Các thành viên vui lòng dùng công cụ report post ( hình dấu than bên phải phí trên) thông báo cụ thể.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

cám ơn bác asahinguyen
    Nếu chỉ là report post cụ thể thì không nói làm gì mà là bàn về cách BQT xử lý cho cả sau này
    Theo lời bác xichlo thì

XL hoàn toàn đồng ý là có nhiều thành viên hay có tính hiềm khích cá nhân nên cứ đi theo một người nào đã từng cãi nhau với mình để tiếp tục châm chọc. Ví dụ thành viên đang mở topic nói về việc gì đó tự nhiên một ông ở đâu nhảy vào nói bậy một bài thế là cãi nhau, XL biết việc này đã xảy ra với JD và nhiều người khác. Trách nhiệm của BQT cố gắng không để việc này xảy ra với ai cả, do đó có nội quy không được đả kích cá nhân và một số thành viên đã từng bị treo vì tội này.

Vậy BQT xử lý thế nào khi thành viên chửi nhau cá nhân như trên ạ? Em nghĩ các thành viên này nên bị xử nặng để vnphoto không bị mang tiếng là "Chửi nhau nhiều hơn chụp hình" như có vài lời đồn đại gần đây
    cám ơn các bác BQT

BQT sẽ xử lý từng trường hợp cho những vấn đề cụ thể. Văn là người, người là văn. Không thể máy móc áp dụng xử lý lung tung chỉ dựa vào 1 vài câu chữ post lên forums.

Với từng ngữ cảnh thì 1 câu nói có thể hiểu khác rất nhiều so với chủ ý ban đầu.

Còn trên forums đã ban hành nội quy chuẩn rồi, khi BQT xử lý sẽ dựa vào bộ quy định này.

Cám ơn bác
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.