Trang 3 / 25 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 247

Chủ đề: Hà Nội mùa hoa Sưa

hoa Sưa mà em tưởng hoa Sữa, hạt của hoa cũng hay nhỉ

Hoa Sưa tựa linh hồn cô gái ngàn xưa kết tinh thành bạch ngọc, cứ mỗi độ xuân về lại nhớ tình lang là chàng trai Thăng Long Hà Nội, nên hiện ra mơ hồ thoáng một ít ngày ngắn ngủi rồi lại bay về với hư ảo... để ngơ ngẩn những ai yêu Hà Nội, yêu đến bứt rứt một kiếp người...

Nhiều người đã ngợi ca hoa Sữa thơm ngát đêm thu. Còn hoa Sưa,chút hồn xưa Hà Nội,dường như không mấy người quan sát,tuy vậy, hoa Sưa vẫn âm thầm cống hiến cho đời, xuân theo xuân, mùa theo mùa, cứ về trắng ngát một góc Hà Nội cổ như một lời hẹn ước đắm say...

CAIBONG Chụp hoa sưa đẹp lắm. Chụp hoa sưa không dễ tí nào, hôm nắng thì hoa nở nhiều trắng tinh rất đẹp nhưng chụp lên ảnh thì lại rất khó đẹp.

Quote Được gửi bởi CAIBONG View Post
    Tấm này đẹp, nhưng bị ám xanh. Màu hoa xanh theo màu lá. Chụp hoa sưa khó thật. Chụp những loài hoa chùm rất khó.

Các bạn ở Hà nội thủ đô tha hồ chọn cảnh chọn cây và chọn mùa. Ước gì mỗi năm một lần về Hà nội để có được những tấm ảnh kỷ niệm.

Cảm ơn bạn CAIBONG đã cho xem những tấm ảnh đẹp, mong bạn có thêm nhiều ý tưởng và nhiều ảnh hay về Hà nội chia sẻ với mọi người.

Cảm ơn bác le.binh nhé !

Bác CAIBONG ảnh đẹp văn hay. Đọc topic này thấy vẫn còn có người có tình yêu với HN.
    Giờ thì đang mùa loa kèn. Sắp tới thì bằng lăng với phượng. Tới mùa thu thì hoa sữa với hoàng lan. Bác caibong có dịp chụp cho anh em xem.

(bác gì ở trên dân HN mà ko phân biệt được hoa sưa với hoa sữa :P )
    Mây ở đầu ô mây lang thang
    Ôi, chật làm sao góc phố phường...
    Quang Dũng.

Mới ở HN 1 tuần, nhưng ngày nào cũng mưa, chẳng biết là hoa Sưa nở. Em khoái cái màu trắng của hoa Sưa, dù chỉ nhìn trên ảnh thôi.
    Ảnh có bác nhìn thích lắm. Hy vọng 1,2 tháng sau HN có hoa gì đó cho em chụp, hì hì

Cảm ơn các bác foolishbeats,heongoc ghé xem topic và động viên.Mùa nào Hà Nội cũng có hoa nở,nhưng những loại hoa mang dấu ấn của Hà Nội thì không nhiều đâu ạ.Em mời các bác xem nốt nhé,em cũng chỉ còn vài ảnh thôi.

Đó là loài hoa đặc biệt chỉ nở vào mùa xuân,Hoa Sưa có một vẻ duyên dáng lạ kì, một vẻ đẹp rất dịu dàng, trang nhã và giản dị. Suốt cả năm, cây Sưa không có gì nổi bật,chỉ đến đợt hoa nở trắng muốt như những bông tuyết miền nhiệt đới,thì bao nhiêu lá lại thắm xanh lên đẹp vô cùng, màu xanh đầy sức sống và hy vọng như hình ảnh một cô gái đẹp đang dịu dàng đón chờ người yêu tới.

HƠi bất ngờ khi thấy nhiều bác ở Hà Nội lại không hề biết đến sự tồn tại của hoa sưa, các bác vô tâm quá. Đây là loài cây rất đẹp co mặt trên nhiều đường phố Hà Nội, hoa nở trắng cả cây vào những ngày cuối tháng2 đầu tháng 3 dương lịch. Sưa sẽ đẹp nhất khi gặp thời tiết mưa phùn, âm u, độ ẩm cao.

Trang 3 / 25 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng