Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 100

Chủ đề: Nikon chụp chân dung có tốt không

Nikon chụp chân dung có tốt không

Em là newbie đang tính tậu một em Nikon để bước vào con đường gian khổ ,tốn kém này.
    Em không dám khẳng định Canon hay nikon tốt hơn nhưng rất có cảm tình với nikon vì gọn nhẹ ,cầm thoải mái và nhất xem review ảnh cũng thấy rất đẹp .
    Có điều em hơi băn khoăn khi nghe nói rằng Nikon không thích hợp chụp chân dung .Nếu thật thì quả rất đáng tiếc vì đây là loại hình mà em ưa thích và cũng có điều kiện chụp nhất (Vì bạn bè nhiều mà )
    Các anh chị có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em đôi điều để em có thể lựa chọn máy phù hợp với đam mê chụp chân dung ạ .
    Em xin cảm ơn

Mọi người cứ hay chê khuyết điểm của Canon so với Nikon là body nhẹ như giấy (dòng entry) mà giờ bạn lại bảo Nikon nhẹ hơn thế này là sao :D

Thì em đã cầm 50D với D90 anh àh.50D hơi to nặng thật nhưng mà quan trọng nhất em quan tâm chủ yếu đến chất lượng ảnh chụp thôi

thì cái nào cũng như cái nào... do bạn thôi à.. .bác nâng lens thì chụp vô đối
    Http://tonielev.net A photograph is a secret about secret.

máy nào cũng chụp dc chân dung chứ bạn . nikon sản xuất ra ống kinh DC chuyên để chụp chân dung đấy , bạn dùng thử xem có đẹp o nhé .

Bạn hỏi : "Nikon chụp chân dung có tốt không ?"

Vậy mình xin hỏi lại bạn một câu : "Thế bạn chụp có tốt ko ?"
    nothing.....nothing......

dễ có đánh nhau đây. Theo em bác thích Nikon thì cứ chiến. Nikon mà chụp chân dung tệ đã không sống được tới giờ. Với lại bạn mình xài cái nào mình xài cái nấy, đối với mình đây là tiêu chí quan trọng nhất.

lại còn có trò mác này để chụp cảnh, mác kia để chụp chân dung, mác nọ để chụp ruồi muỗi nữa sao ? lạ vậy ta.
    Nếu ngày ấy em ko đi về phía anh, ko gặp em giờ này anh đã giàu, Nikon ơi là Nikon !

Quote Được gửi bởi Bò tái lăn View Post
    lại còn có trò mác này để chụp cảnh, mác kia để chụp chân dung, mác nọ để chụp ruồi muỗi nữa sao ? lạ vậy ta.
    thích nhất cái câu slogan của bác, đọc nhớ liền. Nhìn cái avatar của bác cũng vui nữa, cảm giác như đó là hình bác sau một thời gian bị Nikon "tấn công" vậy. Vui tí, bác chớ mắng em.

@bác chủ: em kể bác nghe chuyện của em.
    Ngày mới vào DSLR, em mù tịt không hiểu Nikon và Canon là ntn.

Em mới gọi về hỏi một bác ở Hn làm nhân viên kỹ thuật chuyên sửa chữa máy cho hãng Canon và cả Nikon. Bác ấy khuyên:
    - nếu chơi ảnh thì chơi Nikon cho nó rẻ tiền và dễ sửa, vì Nikon dùng với ống cũ rẻ tiền mà rất tốt.

Em nhắm mắt nghe lời vì nghe tới ít tiền mà có ảnh đẹp là khoái rồi.

Trải qua thời gian, giờ em không hối hận chút nào.

Thích nhất là cái D700 của em, hoặc cái D2xs, cắm cái ống ghẻ và rất rẻ, đời xa mù tắp 55mm f/3.5 non-ai micro vào, hoặc cái 135mm f/2.8 AIS, chụp ra ảnh căng và đẹp, không có gì đáng chê, kể cả ống đời mới AF-S cũng phải nghiêng mình nể.

Nói vậy thôi, bác chơi Ca hay Ni hay gì thì đều chụp đẹp.

Và kể cả Canon cũng chơi với ống MF của nhiều hãng cũng rất tiện (ví dụ lắp Nikon vào Canon chụp rất đẹp), chứ không giống Nikon chỉ chơi được với số ít MF của hãng khác.

Cần có khoảnh khắc đẹp và người nhìn thấy khoảnh khắc đó.
    Được sửa bởi vqscorpions lúc 06:56 AM ngày 08-04-2010
    Eyes seeing, heart shooting

http://enter-nikon.blogspot.com

Quote Được gửi bởi vqscorpions View Post
    thích nhất cái câu slogan của bác, đọc nhớ liền. Nhìn cái avatar của bác cũng vui nữa, cảm giác như đó là hình bác sau một thời gian bị Nikon "tấn công" vậy. Vui tí, bác chớ mắng em.

@bác chủ: em kể bác nghe chuyện của em.
    Ngày mới vào DSLR, em mù tịt không hiểu Nikon và Canon là ntn.

Em mới gọi về hỏi một bác ở Hn làm nhân viên kỹ thuật chuyên sửa chữa máy cho hãng Canon và cả Nikon. Bác ấy khuyên:
    - nếu chơi ảnh thì chơi Nikon cho nó rẻ tiền và dễ sửa, vì Nikon dùng với ống cũ rẻ tiền mà rất tốt.

Em nhắm mắt nghe lời vì nghe tới ít tiền mà có ảnh đẹp là khoái rồi.

Trải qua thời gian, giờ em không hối hận chút nào.

Thích nhất là cái D700 của em, hoặc cái D2xs, cắm cái ống ghẻ và rất rẻ, đời xa mù tắp 55mm f/3.5 non-ai micro vào, hoặc cái 135mm f/2.8 AIS, chụp ra ảnh căng và đẹp, không có gì đáng chê, kể cả ống đời mới AF-S cũng phải nghiêng mình nể.

Nói vậy thôi, bác chơi Ca hay Ni hay gì thì đều chụp đẹp.

Và kể cả Canon cũng chơi với ống MF của nhiều hãng cũng rất tiện (ví dụ lắp Nikon vào Canon chụp rất đẹp), chứ không giống Nikon chỉ chơi được với số ít MF của hãng khác.

Cần có khoảnh khắc đẹp và người nhìn thấy khoảnh khắc đó.

Vote cho ý kiến của Bác! Cứ Nikon mà bấm tới.......cần có khoảnh khắc đẹp....

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng