Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 153

Chủ đề: Learning to see with a camera (bản tiếng Kinh)

Learning to see with a camera (bản tiếng Kinh)

Chả là có hai lĩnh vực nhiều bác thích nhất về NA: Thiết bị và Kỹ thuật Nhiều khi em cứ băn khoăn: Nếu ta có tất cả các thứ đó rồi thì sao đây? Thì chụp chứ sao! nhưng chụp thế nào? chụp cái gì? cái này khó ghê vì cả nhà toàn người nghiệp dư cả có bao giờ học về cái đẹp đâu, sao biết ảnh thế nào là đẹp, thế nào là có ý nghĩa, thế nào là thành công, thế nào là truyền tải thông điệp...
    Em lướt khá nhiều sách điện tử (nhà nghèo mà) rốt cục cũng thấy quyển này hay phết. Dịch bừa ra đây cho các bác xem, đúng sai chưa biết, đọc chơi chơi thôi. Có một số thông tin thêm thế này:
    1- Nguyên bản "The photographic eye - Learning to See with a Camera", tác giả Michael E.O'Brien & Norman Sibley ấn hành 1995, Davids Publications, Inc.,Worcester Massachusetts có thể tìm nguyên bản trên mạng, hình như sách viết cho sinh viên, các tấm ảnh minh họa đều do các SV chụp.
    2- Sách viết cho máy phim, nhiều nội dung vì thế bị lược bỏ, nhưng nhiều nội dung khác rất hữu ích cho cả thời ảnh số;
    3- Chất lượng ảnh trong tài liệu không tốt lắm, các bác thông cảm và nếu thích có thể tham khảo thêm các phiên bản khác dạng này;
    4- Có lẽ khi đọc xong em nó, ta sẽ không còn phải thốt lên những câu bình ảnh vô vị kiểu: Ối đẹp thế, phê thật, ngực mẫu to quá, đẹp quá anh ơi...vì chúng chả giúp ích gì cho ai
    5- Các bác nên tự cân nhắc tài liệu này có cần thiết cho mình không, vì mục đích của nó là dành cho người mới chơi ảnh hoặc chơi ảnh mà không có kiến thức cơ bản về mỹ thuật...

Mời các bác liếc qua nội dung:

Kính
    Body to ra, lens thì bé lại, may mà còn zoom!

Sách này khá hữu ích cho những chú gà con mê nhiếp ảnh (như tui) tìm hiểu! Bác có thể share cho bà con không? Công lao bác lớn lắm... Thanks in advance!

ủng hộ bác mở rộng kiến thức cho anh em.....thiết nghĩ rất ...rất cần thiết cho những ai yêu thích nhiếp ảnh bạn ạ......

Bao giờ mới được đọc tiếp sách bác dịch đây bác? Em đang chờ đấy nhé :D
    Thks bác.

--------------

--------------

--------------

Đợi phần tiếp của bác.
    Rất mong bác có thể chuyển file PDF

Em có ý kiến nhỏ:thớt này chắc sẽ dài, sao bác không đặt gạch để viết cho dễ theo dõi nhỉ?

cảm ơn bác . tiếng anh em cùi đọc tiếng anh bập bõm , có bài bác dịch mà vui quá . chờ bài tiếp theo ạ .

Quote Được gửi bởi ChuotKoi View Post
    Đợi phần tiếp của bác.
    Rất mong bác có thể chuyển file PDF
    Em có ý kiến nhỏ:thớt này chắc sẽ dài, sao bác không đặt gạch để viết cho dễ theo dõi nhỉ?
    Các bác thông cảm em chưa dịch xong, khi nào hoàn thiện sẽ cố gắng chuyển pdf cho tiện

Cố lên bác !! Mà nếu được bác share cho iem bản tiếng anh trước đi !! ^^ !!

Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng