Trang 10 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 153

Chủ đề: Learning to see with a camera (bản tiếng Kinh)

sách này hay đấy, nhưng mà biên soạn thành cuốn ebook đâu có mất thêm nhiều time lắm đâu. Trong room cũng có nhiều ebook sân nhà lá vườn rồi. đọc hết nhiêu đó cũng chụp lòi mắt chưa thực hành xong.

Em xin đội ơn bác chủ đã giành nhiều thời gian và tâm huyết để dịch cuốn sách này. Rất bổ ích cho những người mới tìm hiểu về nhiếp ảnh như em đây.

Quote Được gửi bởi kat1722 View Post
    Em có vấn đề muốn hỏi các bác trên diễn đàn về máy ảnh. Em xài D70s của ba em để lại, máy sử dụng cũng đc 4 5 năm rồi. Giờ em chụp mới phát hiện ra là: hình em chụp có 1 chấm đen nhỏ trên ảnh. Mới đầu em nghĩ là bụi ống kiếng em đã lau chùi cẩn thận nhưng vẫn bị điểm đen đó. Mà nó ác ở chỗ là khi em chụp để khẩu cỡ 5.6 trở xuống thì chấm đen rất mờ và nhoè. Nhưng khi xiết khẩu lên 16 hoặc 22 thi chấm đen rất rõ. chấm đen chỉ xuất hiện ở ảnh có background sáng màu. Nhưng background đen hoặc tối màu thì không thấy. Em chụp những hình như phong cảnh wide thi chấm đen rất nhỏ, nhưng chụp chân dung hay close up thi thấy chấm đen đó nhất là chụp macro xiết khẩu len 22 thi chấm đen nhìn rất rõ cỡ như hạt đậu xanh. Em xin hỏi các bác có kn là máy em bị gì vậy và có cách nào khắc phục không?. Em không biết hỏi đâu thấy ở đây có kỹ thuật về máy ảnh nên em hỏi. Xin các bác chỉ giáo cho.
    Em cũng đã gặp trường hợp tương tự như Bác trên máy 40D của em. Cách khác phục là đem máy ra các tiệm kinh doanh mua bán may ảnh nhờ họ vệ sinh máy cho Bác là hết ngay. Em đem đến chỗ quen không lấy tiền nên không biết mất phí bao nhiêu.

@ A60: Sách hay, dịch hay. Cám ơn bác chủ đã chia sẻ,xin phép bác cho merge 46 trang bác đã dịch thành 1 file PDF để các anh em sau tiện theo dõi. Link đây bác: http://www.mediafire.com/?1hma9qldqv4q6sa

bác ui, cám ơn bác. em vừa mới tập tành làm quen với DSLR, chưa biết tí ti gì đâu. gặp được cuốn sách này quý như bắt được vàng. vô cùng biết ơn bác.
    cảm ơn bác nhiều nhiều nhiều lắm.
    thật hông biết nói sao để diễn tả. em sẽ ráng học hỏi

ôi hay quá .................

Sorry các bác, dạo này mình bận wá, chắc khi nào dãn ra mình sẽ cố dịch nốt vài phần nữa nếu các bác cảm thấy tài liệu này cũng có ít bổ béo nào đó
    Body to ra, lens thì bé lại, may mà còn zoom!

Bác A60 ơi, khi nào bác rảnh lại dịch tiếp cho anh em nhé. Cám ơn bác nhiều nhiều ạ!

thanks bác A60 nhiều lắm và cả bác lhquan. Tính tự làm mà thấy bác lhquan đã ghép cái hình lại rồi, Em xin Chuyển file PDF này ra word in ra và đóng lại thành bí kíp ạ :D

Cám ơn các bác, đọc qua em mở mang thêm nhiều quá ...
    600D + len kit 18-55 + len 50 f1.8

Trang 10 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng