Trang 1 / 163 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 1623

Chủ đề: Các Bác cho em khoe hàng một tí ...

Các Bác cho em khoe hàng một tí ...

Thực tình em là một trong những người đàn ông cực kỳ yêu vợ! (Cái này thật).

Thế nhưng có những niềm vui rất riêng mà em lại không thể chia xẻ với nàng (mà có khi còn phải lén lút - Em ơi, tha thứ cho anh, em nhé!).

Ví như câu chuyện hôm nay, cơ duyên dung rủi thế nào em lại có quới nhơn mang đến nhượng lại cho một em "Canon AE-1"...

Em không hiểu cái sướng của các Bác sắm được máy với tầm "ngàn đô" thế nào, chứ riêng em ...cái máy cổ trị giá vài triệu này làm em cứ "sương sướng" cả ngày. Nói ra thì xấu hổ, buổi trưa ăn xong đi nằm ngã lưng (vợ bắt thế!) mà cứ trằn trọc mong cho tới giờ thức dậy để ngắm em nó, quả là phải tội!

Rồi đến khi ngắm em nó, lại phải tìm chổ khuất khuất tí ... để tránh cái nhìn của vợ con trong nhà (họ bảo em hâm!).

Nhưng thú thật với các Bác, em nó "yêu" lắm cơ ... Chẳng thấy tí phai tàn nào trên thân thể em theo ngần ấy thời gian dài đăng đẳng của dòng đời.

Thôi thì nói chi cho lắm, em post lên vài cái hình để hầu các Bác (nói thật em mới tập chụp - các Bác biết tỏng rồi ... nên không đẹp như ở ngoài).

Chẳng biết em nó chụp hình đẹp cở nào ... nhưng chắc em không dám mang em nó đi chụp, nhỡ nó trầy thì chết!

.......

Bác nào có cùng hứng thú với máy phim đời cổ như em thì nhín tí thời gian chia xẻ với em vài dòng, hoặc post lên đây những thiết bị mà các Bác yêu thích, tâm đắc, để anh em cùng xem cho vui các Bác nhé.

Cảm ơn các Bác đã xem topic của em.

Bộ máy Canon AE-1 máy phim cơ đầu tiên của em do kẹt tiền đổi máy em ... bán rồi. Hic!
    Thay vào là bộ Canon AE-1 Program

(Bộ này giờ đã về làm dâu Phuongphit - Hanoi)

MINOLTA X700 - ƯỚC MƠ VÀ HIỆN THỰC

Ra đời từ đầu thập niên 80, là chiếc máy phim cuối cùng của đời X trước khi bước qua thế hệ AF (mà anh chàng Minolta Maxum 7000 là đời AF đầu tiên), với thiết kế kiểu dáng đẹp, nhiều tính năng tiện dụng và giá thành cực kỳ cạnh tranh. ngay trong năm đầu tiên ra đời nó đã xứng đáng nhận giải thưởng "May ảnh Châu Âu của năm" (1981).

Không phải là đẳng cấp (nếu so với XE7, hay Nikon FM2 ...), không đắt tiền (nếu so với nhiều loại máy ở phân khúc phía trên), nhưng X700 tương tác với lense MD cho ảnh không phải là tệ (nếu không nói là có chất ảnh rất riêng, net và lên màu rất vừa mắt). Hơn nữa X700 lại có cái gì đó rất hài hòa trong thiết kế, chất liệu và mang trên mình một nét đẹp thu hút khá đặt biệt.

Đằng đẳng gần 30 năm trôi qua với biết bao thăng trầm, biến đổi, và cải tiến khoa học kỹ thuật ... nhưng chiếc máy ảnh phim Minolta X700 vẫn chiếm một vị trí đặc biệt trong lòng những người chơi máy phim, và cả trong tủ của những nhà sưu tầm ... Và với cá nhân em cũng thế, rất mong muốn sỡ hữu một em Minolta X700 của riêng mình.

Ấp ủ một tình cảm với X700 như vậy, mãi tới bây giờ ước mơ mới trở thành hiện thực.
    Em nó đẹp, hoàn hảo, tinh tươm, không một tì vết, như một em gái 18 ...
    Chỉ tiếc một điều, thiếu cái hộp.

Được sửa bởi samuelphilong lúc 02:08 PM ngày 06-03-2011 Reason: Thay đổi hiệu máy, hình ảnh & thông tin

hix , Bác này sướng thế không như em , bác được sở hữu , được sờ mó , được ôm ấp nâng niu em nó , còn em đây chết mê chết mệt mà chỉ giám lên mạng để ngắm hàng đêm.chúc mừng bác

Máy cúa bác mới quá, đẹp quá, lại là dòng hiếm, màu sơn đen nữa, hôm nào cafe bác cho em sờ tí

Trong box tán gẫu này, bác search vời từ: "Tự sướng" "Canon AE-1" "sơn đen" sẽ là lắm thứ sướng ạ.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Ơ ! Máy của bác em nhìn ké mà thấy còn sướng nữa là, mới quá.

Ơ ! Cũng lại ơ nữa ! Thường mấy cái máy mới thế này phải còn mạc decal vàng vàng dán trên cục gù gắn flash chớ, sao cái của bác mất tiêu dzồi !

Cám ơn các Bác TYNP, 11002 & Maithaohuan đã giao lưu với em.
    Hôm nay em vẫn còn "sướng" khi nhìn em nó các Bác ạ.

Nếu các Bác không chê, chiều thứ Bảy tuần sau các Bác cùng em đi làm chầu cafe, vừa là giao lưu thiết bị, vừa để em có dịp học hỏi thêm các Bác. Em xin mời ạ!

Bác "moiem" S ơi, đi cùng với chúng tớ nhé. Lần này tớ khao cậu.

Quote Được gửi bởi maithaohuan View Post
    Ơ ! Máy của bác em nhìn ké mà thấy còn sướng nữa là, mới quá.

Ơ ! Cũng lại ơ nữa ! Thường mấy cái máy mới thế này phải còn mạc decal vàng vàng dán trên cục gù gắn flash chớ, sao cái của bác mất tiêu dzồi !
    Cái mạc thì cũng có thể bong ra, rồi chủ trước tiện tay tháo luôn, 1 lần mình gặp rùi. Nhưng con này cuả bác chủ có lẽ origin đấy, ko phải sơn lại đâu, chi tiết chữ còn rất sắc bén. Chúc mừng bác chủ nha, có đc con black AE1 mới thế quả là ít đấy, dòng này bền lắm, cầm nặng trỉu hơn AE 1 Program nhiều. Mà bác chủ ko sưu tầm thì cứ chụp phang ầm ầm đi, mới sướng, để ngắm nghiá ko thì nó ko khác gì 1 cái hộp bình thường đâu,giữ gìn kỹ là đc mà. Cheer!
    Được sửa bởi paven lúc 03:08 PM ngày 04-04-2010
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Bác chủ thế là quá hạnh phúc rồi.
    Trước đây em cũng chỉ được xếp "giao phó" độ chừng vài giờ mổi lần để chụp ảnh hội nghị, lễ lộc ....Đến cuối giờ xếp gọi, mới trả lại ...mà chả muốn tí nào. Đôi khi đi công tác xa không có xếp ...cứ nghỉ dại: định báo mất rồi xin đền ...nhưng nghỉ lại xếp sẽ trừ lương vài năm cả tiền thưởng ...thì toi!
    Giờ thì dành dụm được chút ít thì lại tìm không ra.
    Củ hơn của bác chủ cũng được. Chủ yếu sờ nắn, tháo ra, gắn vào cho đã tay!
    Chúc bác chủ thật hạnh phúc với "Niềm vui mới của mình".

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post

Nếu các Bác không chê, chiều thứ Bảy tuần sau các Bác cùng em đi làm chầu cafe, vừa là giao lưu thiết bị, vừa để em có dịp học hỏi thêm các Bác. Em xin mời ạ!

Oh! Tiếc qua T7 tuần sau em bận mất rồi, bác có thể giao lưu ngay chiều hôm nay không? Nóng sốt cho ngon bác ơi. Hay là chiều hôm nào trước T7?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post

Cám ơn bác chủ có lời mời !
    Do bận quáem chưa sắp xếp được, em khất bác dịp khác nhé !
    Bác nên tìm thêm cái grip winder A gắn vào cho nó hoành tráng và không bị trầy cái đít máy.
    Nạp đạn bắn la phan đi bác, tiếng kính đá AE-1 nghe đanh đanh như mình nghe ...tiếng đập chai sâm banh qua loa surround vỏ nhôm vậy . Hi ! Hi!
    Chúc vui !
    Được sửa bởi maithaohuan lúc 05:02 PM ngày 04-04-2010

con này hiếm có khó tìm đây :D độc đấy bác giữ cho kỹ nhé bữa nào nhớ poste vài tấm ảnh e nó chụp cho mọi người chim ngưỡng nhé :D

Trang 1 / 163 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng