Trang 2 / 163 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 1623

Chủ đề: Các Bác cho em khoe hàng một tí ...

Tại sao phải khổ sở thế nhỉ, bác cứ show ra cho vợ & mọi người xem, đã là sở thích thì sao phải dấu, em là em cứ show ra hết, dần dần vợ con cũng ngấm & kết quả là không cho bán đi cái máy nào, chỉ cho mua vào thôi, huhuhu...
    Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post
    Thực tình em là một trong những người đàn ông cực kỳ yêu vợ! (Cái này thật).

Thế nhưng có những niềm vui rất riêng mà em lại không thể chia xẻ với nàng (mà có khi còn phải lén lút - Em ơi, tha thứ cho anh, em nhé!).

Ví như câu chuyện hôm nay, cơ duyên dung rủi thế nào em lại có quới nhơn mang đến nhượng lại cho một em "CANON AE-1"...

Em không hiểu cái sướng của các Bác sắm được máy với tầm "ngàn đô" thế nào, chứ riêng em ...cái máy cổ trị giá vài triệu này làm em cứ "sương sướng" cả ngày. Nói ra thì xấu hổ, buổi trưa ăn xong đi nằm ngã lưng (vợ bắt thế!) mà cứ trằn trọc mong cho tới giờ thức dậy để ngắm em nó, quả là phải tội!

Rồi đến khi ngắm em nó, lại phải tìm chổ khuất khuất tí ... để tránh cái nhìn của vợ con trong nhà (họ bảo em hâm!).

Nhưng thú thật với các Bác, em nó "yêu" lắm cơ ... Chẳng thấy tí phai tàn nào trên thân thể em theo ngần ấy thời gian dài đăng đẳng của dòng đời.

Thôi thì nói chi cho lắm, em post lên vài cái hình để hầu các Bác (nói thật em mới tập chụp - các Bác biết tỏng rồi ... nên không đẹp như ở ngoài).

Chẳng biết em nó chụp hình đẹp cở nào ... nhưng chắc em không dám mang em nó đi chụp, nhỡ nó trầy thì chết!

.......

Bác nào có cùng hứng thú với máy phim đời cổ như em thì nhín tí thời gian chia xẻ với em vài dòng cho vui các Bác nhé.

Cảm ơn các Bác đã xem topic của em.

Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Quote Được gửi bởi kluvp107 View Post
    con này hiếm có khó tìm đây :D độc đấy bác giữ cho kỹ nhé bữa nào nhớ poste vài tấm ảnh e nó chụp cho mọi người chim ngưỡng nhé :D
    Vâng em cũng định thế. Nhưng cần một bác nào tay nghề khá hơn em để thể hiện hết năng lực của máy.
    Em mà chụp thì eo ôi, máy có tốt thì cũng ... thôi rồi lượm ơi!

Bác nào tình nguyện làm "Nhiếp Sư" trong vòng 1 tiếng ngày thứ bảy thì em xin thết đãi chầu thịt chó Thị Nghè, và Cafe vô tư luôn ạ.

Quote Được gửi bởi samuelphilong View Post
    Vâng em cũng định thế. Nhưng cần một bác nào tay nghề khá hơn em để thể hiện hết năng lực của máy.
    Em mà chụp thì eo ôi, máy có tốt thì cũng ... thôi rồi lượm ơi!

Bác nào tình nguyện làm "Nhiếp Sư" trong vòng 1 tiếng ngày thứ bảy thì em xin thết đãi chầu thịt chó Thị Nghè, và Cafe vô tư luôn ạ.
    Giá bác nào mới tham gia cũng dễ sương như bác samuelphilong nhể? Tính ra còn rẻ chán mà lại có Kinh nghiệm, mối quan hệ ngoại giao thêm nữa. Em đề nghị BQT Vnphoto biểu dương bác chủ lên bảng Gold để cho các ACE mới tham gia học tập ahhhhhhhh! :DDDDD
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Quote Được gửi bởi paven_viet_nam View Post
    Giá bác nào mới tham gia cũng dễ sương như bác samuelphilong nhể? Tính ra còn rẻ chán mà lại có Kinh nghiệm, mối quan hệ ngoại giao thêm nữa. Em đề nghị BQT Vnphoto biểu dương bác chủ lên bảng Gold để cho các ACE mới tham gia học tập ahhhhhhhh! :DDDDD
    Ấy chết! Bác đừng nói thế làm em hãi.
    Em là tay non mới học chụp ảnh chỉ biết viết ra thực lòng những suy nghĩ chân thành của mình.

Tuy già rồi nhưng mới có cơ may biết đến thú chơi tao nhã này nên em cũng "máu" lắm!

Các bác thương thì chỉ bảo em ... nếu có gì em sai thì giúp em với.
    Đừng cho em lên bảng phong thần gì đó ... hoặc treo nick em thì ... em chết mất! Hic ...

Đẹp quá, bác post vài tấm hình chụp từ em nó để xem đi

Quote Được gửi bởi paven_viet_nam View Post
    Cám ơn bác paven_vietnam, em gặp bác này rồi. Bác ấy dễ thương lắm, em chẳng chỉ gì hết mà cũng được bác í mời cafe nữa. Đang có một số việc nhờ bác samuelphilong giúp cho VNPhoto.

Nói nhỏ, bác này thuộc hàng cốp cán, cùng túp với bác daubac
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Ôi cả "Apham" cũng ghé vào cái topic nhỏ bé này ... em hạnh phúc lắm!

Rất may mắn được diện kiến Xếp Dương nhà mình. Thú thực, mình nghĩ rằng Apham phải là người đàn ông trung niên, và "serious" lắm! (Vì là người nổi tiếng và rất có uy tín với anh em VNphoto).

Không ngờ, bên ngoài ... Apham rất chi vui vẽ, thân thiện, và không có khoảng cách với đám lính tò te như mình.

Apham ơi, có gì cần cứ bảo mình nhé. Rất sẳn lòng cộng tác với VNphoto theo khả năng mình có.

Ối, nhờ a.apham mới biết nick samuelphilong là bác lớn tuổi rồi, thôi mai mốt có gì mà cần em chỉ mấy trò ve chai, a nt em sẽ chỉ anh nha! :DDD
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Bác cho cái hẹn đi và giờ hẹn chiều thứ 7 đi ạ.Em cố gắng sắp xếp ra với bác.Máy này em có xài qua rồi.
    Sẵn dịp em cũng ôm 1 cái máy phim ra tám chơi

Em cũng như bác, trước em tậu được một bộ Miniolta XG-M mới keng mà sướng tê người (mặc dù em xài Nikon), tối về nhà chỉ muốn nuốt vội chén cơm, ăn xong lại chưa được đụng đến, vì phải lo chơi với con không gấu nhà rầy cho.

Đợi hai mẹ con gấu ngủ xong em mới dám lấy ra, lau lau chùi chùi... Chùi xong lên phim không dám bấm cò, sợ xoạch 1 phát thì gấu nhà tỉnh giấc nên phải lấy cái mền trùm lại tha hồ... hê hê

Vài hình em khoe

Trang 2 / 163 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng