Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 70

Chủ đề: Thư ngỏ từ Giang Duy Đạt gửi bác Thienbao và anh em VNphoto!!!

Thư ngỏ từ Giang Duy Đạt gửi bác Thienbao và anh em VNphoto!!!

Do thread bác Thienbao BQT đã đóng lại nên tôi xin mở lại mục này.

Thân gửi bác B,

Thực sự tôi cũng không nghĩ là có thread này vì mấy lí do:
    -Chiếc EOS3 mà bác đã chọn và cho kết quả lộ sáng đã được tôi kiểm tra lại 2 lần (mà film hiện tại vẫn còn lưu lại), kết quả là không lộ sáng.
    - Khi nghe ĐT lúc hơn 21h tối qua tôi có trả lời trên điện thoại hoàn toàn bình thường, không có chút nào biểu hiện tiêu cực dù là nhỏ nhất. Cái này thiết nghĩ do bác gọi nhiều lần không được nên hiểu lầm hay cả giận mà thôi.
    - Giao dịch EOS 3 không thành công, phía cửa hàng đã vui vẻ gửi lại bác đủ số tiền bác mua và có nói rõ là thông tin của bác được lưu, có chiếc khác sẽ báo lại.
    - Cửa hàng hay cá nhân tôi vẫn luôn tôn trọng và nhớ bác là một khách hàng đứng đắn và biết điều, hoàn toàn không nghĩ tới khía cạnh khác.
    - Bác chủ cũng là người rất cẩn thận việc, giao dịch chiếc máy này tôi nghe chắc chừng hơn 15 lần điện thoại và tin nhắn lại cho bác chắc cũng gần 10 lần, lần nào cũng đều dài , không một từ viết tắt và có đầu có cuối bất kể thời gian là khuya - muộn thế nào.

Như vậy nếu ở một góc nhìn khác, nếu không thiện chí, tôi có thể nghĩ khác. Nhưng tôi chưa bao giờ nghĩ khác vì đã từng phục vụ rất nhiều anh em và cố gắng làm hài lòng tất cả mọi người. Mục tiêu của cá nhân tôi không chỉ dừng lại ở bán hàng. Điều này chắc rất nhiều anh em hiểu được.

Tuy nhiên cần một sự thông cảm từ phía bác vì một ngày cá nhân tôi cũng như cửa hàng nhận rất nhiều điện thoại mà một đặc thù là có chuyên môn chia sẻ với anh em nên rất nhiều anh em cần hỗ trợ. Cá nhân tôi do vẫn muốn quản lí và hiểu được khách hàng mình phục vụ là ai nên vẫn dùng 2 số cá nhân liên lạc và bao quát tới khoảng 70% khách hàng của mình. Mặc dù việc phân bổ điện thoại để giãn bớt các cuộc nghe hay cho “nhàn” bớt đi là điều không khó.

Thư ngỏ từ Giang Duy Đạt!

Qua đây cũng xin gửi một số lời ngỏ tới anh em có gửi những phàn nàn và những đóng góp tích cực cho tôi cũng như Camera Giang Duy Đạt thời gian vừa rồi qua mấy thread đóng góp ý kiến cho chúng tôi:

- Việc trả lời chậm trễ các ý kiến anh em có những lí do sau:

* Cửa hàng chuyển tạm thời FPT cắt Internet tới hơn 15 ngày do thuê bao đã đóng 1 lần cả năm và chúng tôi chấp hành nghiêm túc. Cá nhân tôi cũng mốn thử sống những ngày thiếu NET xem cuộc sống thay đổi ra sao :P . Việc này chúng tôi có một thông báo nhỏ trên thread bán hàng tại VNphoto.net.
    * Có rất nhiều ý kiến tiêu cực, thậm chí lời lẽ thiếu lịch sự của một số nick ảo, một số người chưa từng giao dịch cùng Giang Duy Đạt do đó nếu tranh luận sẽ rất thiếu công bằng.

- Về những thắc mắc của anh em trực tiếp mở những thread đều được trả lời, giải thích và giải quyết hoàn toàn hợp tình - hợp lý tại cửa hàng bằng cách ứng xử giao tiếp lịch sự, chu đáo:

1- Bạn có nick là Noria thắc mắc về việc các vít đầu ốc bị trầy khi tháo lens:
    Đã được giải đáp rõ ràng, vui vẻ và có hỗ trợ chùi thêm 1 chiếc lens sau đó.Việc này khi giải quyết là tôi hoàn toàn không biết đã có mục bạn này mở trên VNphoto.
    2- Bạn co nick là Mattro hỏi về serial chiếc 40D mua đầu tháng 2 tại GDĐ:
    Đã được giải thích rõ rang và cửa hàng vẫn cam kết: nếu mang máy qua bất lì đâu kiểm tra mà nói là máy có dấu hiệu tháo mở sẽ được gửi thêm 1 chiếc khác :P
    Do thấy bác này lặn lội từ Điện biên về nên yêu cầu gì hỗ trợ hết. Bác này chuyển một đống 5-6 món đồ qua Nikon D90 và giao dịch hoàn toàn mở, vui vẻ tuyệt đối mặc dù tôi không biết bác ấy hỏi han trên VNphoto mà do xong việc bác ấy kể lại.
    4- Một bác khác được đổi máy 40d ( mua gần cùng dịp với bác Mattro) có số phone là 0912355x75 cũng đã được giải thích rõ ràng và cam kết là máy đảm bảo mới bằng những file chụp khi mua máy nhưng nguyện vọng là “chưa thấy hợp lý” và muốn….đổi EOS 50D….và đã được đáp ứng.
    Xin nói thêm là cả hai bác này đều dùng máy cả tháng rồi nhưng khi đổi máy vẫn được tính 100% giá trị khi mua.
    5- Một bạn trẻ chừng 20 tuổi có “đòi” bảo hành 1 chiếc ống kính 50mm/1.8II bị gãy vỡ các chốt ngàm hãm trong lens với thái độ vô cùng áp đảo và khá hung hãn :P, mặc dù trực tiếp hai “cô chú” đứng trước mặt. Thực sự trường hợp này làm cá nhân tôi rất buồn về ứng xử của 9x, và lo sợ các con tôi (cũng 9x) khi ra đời nếu có ứng xử như thế :(( :((.
    Việc này chúng tôi mặc dù đã nhận hỗ trợ gần 50% phí sửa chữa nhưng sau đó do thái độ và phản ảnh thiếu trung thực nên đã từ chối hỗ trợ.

Đó là những việc mà cá nhân tôi và GDĐ đã làm khi gặp những tình huống khó.

Việc bất cứ một doanh nghiệp, cty hay cửa hàng nào cho dù có có gắng bao nhiêu cũng khó lòng mà làm hài lòng được hầu hết khách hàng của mình ngoại trừ một mô hình nào đó quá nhỏ, giao dịch quá ít.

Xin chia sẻ với anh em cách giải quyết các thắc mắc của cá nhân tôi, đại diện cho GDĐ khi gặp tình huống bùng nổ thông tin tiêu cực thời gian gần đây như sau:
    - Luôn lắng nghe, không cự cãi với người trực tiếp phàn nàn vì dù hiểu lầm thì cũng cần giải thích nhẹ nhàng có tình, có lý. Dù sao đó cũng là khách hàng của mình.
    - Phải xác định tư tưởng trước là mỗi năm sẽ có 1-2 lần có những dịp khách hàng có ý kiến và phàn nàn và sau mỗi lần đó nếu xử lí tốt và tìm thêm được những điểm yếu của mình để điều chỉnh thì sẽ lại “tốt hơn 1 chút”. Nếu giải quyết thỏa đáng mình sẽ lại coi như vượt lên được 1-2 cơ sở đồng nghiệp, và cứ như vậy sẽ vượt qua được rất nhiều đồng nghiệp cua mình. :P
    - Luôn xem nhẹ và không làm quan trọng hóa những chuyện vốn rất đơn giản. Đây là một cách giảm stress rất tốt. Nếu như cứ canh canh thread rồi trả lời từng ý, kể cả những ý kiến tiêu cực sẽ rất….khổ, như thế chắc là sẽ không còn hứng thú và nhiệt tình để phục vụ khách hàng khác của mình.
    - Mỗi lần bùng nổ thông tin tiêu cực là một lần chính tôi và cửa hàng rà lại những gì còn chưa thật tốt để điều chỉnh cho phù hợp nguyện vọng hay đóng góp của khách hàng. Điều này là rất có lợi cho phía người phục vụ, vì nếu không có nó sẽ làm cho phía người phục vụ sinh chủ quan.
    - Giải quyết thỏa đáng và cố gắng hình dung đặt mình vào vị trí của khách hàng để giải quyết các vấn đề phát sinh.

Qua đây cũng xin cáo lỗi cũng BQT và một số anh chị em member của VNphoto vì những phiền hà mà GDĐ đã trực tiếp hay gián tiếp gây ra thời gian qua tại VNphoto làm mất thời gian quan tâm của mọi người.

Cũng xin cảm ơn những anh chị em đã động viên chia sẻ chia sẻ, đóng góp ý kiến trong thời gian qua bằng nhiều cách: trên forum, nhắn tin, ĐT hay emal.

Nói ít làm nhiều sẽ là tiêu chí của cá nhân tôi và GDĐ thời gian này và trong tương lai.

Bằng danh dự của mình hi vọng mọi người sẽ thấy sự đổi thay theo chiều tích cực của chúng tôi trong thời gian tới.

Hà nội 02.04.2010

Đại diện cửa hàng

Duy Huân.
    Được sửa bởi giangduydat lúc 09:07 AM ngày 02-04-2010
    " GiangDuyĐạt - Bạn đồng hành của người yêu nhiếp ảnh "

Add: 463 Giải phóng - HN
    Phone: 04-8692865
    Email: Giangduydat@yahoo.com
    Acc: 0021001350101 Nguyễn thị Thanh Hương - VCB Hà nội

Đánh giá cao bác đã có ý kiến phản hồi, dù hơi muộn.

Vụ việc thì khó tránh khỏi, vấn đề là cách xử lý và thái độ.

Em đến cửa hàng bác 4 lần để hỏi máy, hỏi phụ kiện, chưa gặp bác, nhưng thái độ của nhân viên bác, vợ bác, em không hài lòng. Cảm giác cực khó chịu bác ạ. Em đến mua hàng, em muốn được phục vụ tốt và niềm nở, giống như nhiều newbie khác, còn bỡ ngỡ với máy ảnh. Chả lẻ mỗi lần đến phải hỏi Bác Huân có nhà không, để vào gặp bác.

Và em cũng không đồng ý cách xử lý vụ việc của bác. Khách hàng phản đối, giận dữ... thì bác phải lựa mà cư xử, vì thái độ của bác mà khách hàng mới lên diễn đàn phản ứng để rồi lại làm giảm uy tín cửa hàng. Có lẽ bác nên học thêm cách quản lý một doanh nghiệp, một cửa hàng bác ạ, chứ không phải chỉ mỗi bác nhiệt tình, hoà nhã là có thể giữ uy tín của cửa hàng đâu. Đấy là ý chân thành của em.

Xây dựng thương hiệu đã khó, giữ nó còn khó hơn. Lần đầu tiên mua máy, em đến cửa hàng bác, vì danh tiếng của bác, của GDD. Đến rồi không mua nổi một cái máy nào. Và sau 4 lần đến, danh tiếng của GDD không còn đối với em. Từ bây giờ em sẽ không đến cửa hàng của bác nữa.

Có thể sau này khi bác đã có nhiều thay đổi, và xứng đáng với câu "bạn đồng hành của người yêu nhiếp ảnh" em sẽ trở lại ủng hộ bác.

Vài lời ngỏ cùng bác.

Nói chung là cái nghề làm dâu trăm họ nhiều lúc tức ói máu mà cứ phải nhịn như không có chuyện gì xảy ra cả. Trăm người bán, vạn người mua, người mua thì chẳng biết ai với ai, còn người bán ai cũng biết, người mua có thiếu văn hóa, thô tục hay thế nào đi chăng nữa thì cũng chỉ có người bán biết và nhẫn nhịn thôi, còn người bán mà có lỡ sai một chút thì cả thiên hạ biết ngay lập tức, nhất là trong cái thời đại công nghệ này. Nhiều lúc thông cảm với bác H. lắm mà cũng chẳng biết nói gì cả, thôi thì chúc bác thích nghi tốt hơn với môi trường bán hàng khắc nghiệt này.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Quote Được gửi bởi giangduydat View Post
    Do thread bác Thienbao BQT đã đóng lại nên tôi xin mở lại mục này.

Thân gửi bác B,

Thực sự tôi cũng không nghĩ là có thread này vì mấy lí do:
    -Chiếc EOS3 mà bác đã chọn và cho kết quả lộ sáng đã được tôi kiểm tra lại 2 lần (mà film hiện tại vẫn còn lưu lại), kết quả là không lộ sáng.
    - Khi nghe ĐT lúc hơn 21h tối qua tôi có trả lời trên điện thoại hoàn toàn bình thường, không có chút nào biểu hiện tiêu cực dù là nhỏ nhất. Cái này thiết nghĩ do bác gọi nhiều lần không được nên hiểu lầm hay cả giận mà thôi.
    - Giao dịch EOS 3 không thành công, phía cửa hàng đã vui vẻ gửi lại bác đủ số tiền bác mua và có nói rõ là thông tin của bác được lưu, có chiếc khác sẽ báo lại.
    - Cửa hàng hay cá nhân tôi vẫn luôn tôn trọng và nhớ bác là một khách hàng đứng đắn và biết điều, hoàn toàn không nghĩ tới khía cạnh khác.
    - Bác chủ cũng là người rất cẩn thận việc, giao dịch chiếc máy này tôi nghe chắc chừng hơn 15 lần điện thoại và tin nhắn lại cho bác chắc cũng gần 10 lần, lần nào cũng đều dài , không một từ viết tắt và có đầu có cuối bất kể thời gian là khuya - muộn thế nào.

Như vậy nếu ở một góc nhìn khác, nếu không thiện chí, tôi có thể nghĩ khác. Nhưng tôi chưa bao giờ nghĩ khác vì đã từng phục vụ rất nhiều anh em và cố gắng làm hài lòng tất cả mọi người. Mục tiêu của cá nhân tôi không chỉ dừng lại ở bán hàng. Điều này chắc rất nhiều anh em hiểu được.

Tuy nhiên cần một sự thông cảm từ phía bác vì một ngày cá nhân tôi cũng như cửa hàng nhận rất nhiều điện thoại mà một đặc thù là có chuyên môn chia sẻ với anh em nên rất nhiều anh em cần hỗ trợ. Cá nhân tôi do vẫn muốn quản lí và hiểu được khách hàng mình phục vụ là ai nên vẫn dùng 2 số cá nhân liên lạc và bao quát tới khoảng 70% khách hàng của mình. Mặc dù việc phân bổ điện thoại để giãn bớt các cuộc nghe hay cho “nhàn” bớt đi là điều không khó.

Thư ngỏ từ Giang Duy Đạt!

Qua đây cũng xin gửi một số lời ngỏ tới anh em có gửi những phàn nàn và những đóng góp tích cực cho tôi cũng như Camera Giang Duy Đạt thời gian vừa rồi qua mấy thread đóng góp ý kiến cho chúng tôi:

- Việc trả lời chậm trễ các ý kiến anh em có những lí do sau:

* Cửa hàng chuyển tạm thời FPT cắt Internet tới hơn 15 ngày do thuê bao đã đóng 1 lần cả năm và chúng tôi chấp hành nghiêm túc. Cá nhân tôi cũng mốn thử sống những ngày thiếu NET xem cuộc sống thay đổi ra sao :P . Việc này chúng tôi có một thông báo nhỏ trên thread bán hàng tại VNphoto.net.
    * Có rất nhiều ý kiến tiêu cực, thậm chí lời lẽ thiếu lịch sự của một số nick ảo, một số người chưa từng giao dịch cùng Giang Duy Đạt do đó nếu tranh luận sẽ rất thiếu công bằng.

- Về những thắc mắc của anh em trực tiếp mở những thread đều được trả lời, giải thích và giải quyết hoàn toàn hợp tình - hợp lý tại cửa hàng bằng cách ứng xử giao tiếp lịch sự, chu đáo:

1- Bạn có nick là Noria thắc mắc về việc các vít đầu ốc bị trầy khi tháo lens:
    Đã được giải đáp rõ ràng, vui vẻ và có hỗ trợ chùi thêm 1 chiếc lens sau đó.Việc này khi giải quyết là tôi hoàn toàn không biết đã có mục bạn này mở trên VNphoto.
    2- Bạn co nick là Mattro hỏi về serial chiếc 40D mua đầu tháng 2 tại GDĐ:
    Đã được giải thích rõ rang và cửa hàng vẫn cam kết: nếu mang máy qua bất lì đâu kiểm tra mà nói là máy có dấu hiệu tháo mở sẽ được gửi thêm 1 chiếc khác :P
    Do thấy bác này lặn lội từ Điện biên về nên yêu cầu gì hỗ trợ hết. Bác này chuyển một đống 5-6 món đồ qua Nikon D90 và giao dịch hoàn toàn mở, vui vẻ tuyệt đối mặc dù tôi không biết bác ấy hỏi han trên VNphoto mà do xong việc bác ấy kể lại.
    4- Một bác khác được đổi máy 40d ( mua gần cùng dịp với bác Mattro) có số phone là 0912355x75 cũng đã được giải thích rõ ràng và cam kết là máy đảm bảo mới bằng những file chụp khi mua máy nhưng nguyện vọng là “chưa thấy hợp lý” và muốn….đổi EOS 50D….và đã được đáp ứng.
    Xin nói thêm là cả hai bác này đều dùng máy cả tháng rồi nhưng khi đổi máy vẫn được tính 100% giá trị khi mua.
    5- Một bạn trẻ chừng 20 tuổi có “đòi” bảo hành 1 chiếc ống kính 50mm/1.8II bị gãy vỡ các chốt ngàm hãm trong lens với thái độ vô cùng áp đảo và khá hung hãn :P, mặc dù trực tiếp hai “cô chú” đứng trước mặt. Thực sự trường hợp này làm cá nhân tôi rất buồn về ứng xử của 9x, và lo sợ các con tôi (cũng 9x) khi ra đời nếu có ứng xử như thế :(( :((.
    Việc này chúng tôi mặc dù đã nhận hỗ trợ gần 50% phí sửa chữa nhưng sau đó do thái độ và phản ảnh thiếu trung thực nên đã từ chối hỗ trợ.

Đó là những việc mà cá nhân tôi và GDĐ đã làm khi gặp những tình huống khó.

Việc bất cứ một doanh nghiệp, cty hay cửa hàng nào cho dù có có gắng bao nhiêu cũng khó lòng mà làm hài lòng được hầu hết khách hàng của mình ngoại trừ một mô hình nào đó quá nhỏ, giao dịch quá ít.

Xin chia sẻ với anh em cách giải quyết các thắc mắc của cá nhân tôi, đại diện cho GDĐ khi gặp tình huống bùng nổ thông tin tiêu cực thời gian gần đây như sau:
    - Luôn lắng nghe, không cự cãi với người trực tiếp phàn nàn vì dù hiểu lầm thì cũng cần giải thích nhẹ nhàng có tình, có lý. Dù sao đó cũng là khách hàng của mình.
    - Phải xác định tư tưởng trước là mỗi năm sẽ có 1-2 lần có những dịp khách hàng có ý kiến và phàn nàn và sau mỗi lần đó nếu xử lí tốt và tìm thêm được những điểm yếu của mình để điều chỉnh thì sẽ lại “tốt hơn 1 chút”. Nếu giải quyết thỏa đáng mình sẽ lại coi như vượt lên được 1-2 cơ sở đồng nghiệp, và cứ như vậy sẽ vượt qua được rất nhiều đồng nghiệp cua mình. :P
    - Luôn xem nhẹ và không làm quan trọng hóa những chuyện vốn rất đơn giản. Đây là một cách giảm stress rất tốt. Nếu như cứ canh canh thread rồi trả lời từng ý, kể cả những ý kiến tiêu cực sẽ rất….khổ, như thế chắc là sẽ không còn hứng thú và nhiệt tình để phục vụ khách hàng khác của mình.
    - Mỗi lần bùng nổ thông tin tiêu cực là một lần chính tôi và cửa hàng rà lại những gì còn chưa thật tốt để điều chỉnh cho phù hợp nguyện vọng hay đóng góp của khách hàng. Điều này là rất có lợi cho phía người phục vụ, vì nếu không có nó sẽ làm cho phía người phục vụ sinh chủ quan.
    - Giải quyết thỏa đáng và cố gắng hình dung đặt mình vào vị trí của khách hàng để giải quyết các vấn đề phát sinh.

Qua đây cũng xin cáo lỗi cũng BQT và một số anh chị em member của VNphoto vì những phiền hà mà GDĐ đã trực tiếp hay gián tiếp gây ra thời gian qua tại VNphoto làm mất thời gian quan tâm của mọi người.

Cũng xin cảm ơn những anh chị em đã động viên chia sẻ chia sẻ, đóng góp ý kiến trong thời gian qua bằng nhiều cách: trên forum, nhắn tin, ĐT hay emal.

Nói ít làm nhiều sẽ là tiêu chí của cá nhân tôi và GDĐ thời gian này và trong tương lai.

Bằng danh dự của mình hi vọng mọi người sẽ thấy sự đổi thay theo chiều tích cực của chúng tôi trong thời gian tới.

Hà nội 02.04.2010

Đại diện cửa hàng

Duy Huân.
    Cám ơn anh Huân đã đăng đàn trả lời, đây chỉ là cảm nhận của cá nhân tôi, tôi cũng không dám chê gì GDD, vì tôi thấy anh Huân rất nhã nhặn. Sự việc này tôi nghĩ nên kết thúc ở đây.Mọi góp ý của khách hàng đều là thiện chí. Nghề kinh doanh, bán hàng là làm dâu trăm họ, không ai hoàn hảo cả, nếu ta biết lắng nghe, biết rút kinh nghiệm thì chỉ có tốt hơn. Chúc anh Huân và GDD luông làm ăn phát đạt.Hy vọng là có một ngày lại được giao dịch cùng anh Huân.

trăm người bán, vạn người mua, chưa kể mỗi người mỗi tính...nhưng phong cách phục vụ chao đáo và thân thiện thì sẽ để lại cho người mua 1 cảm giác khác mặc dù chỉ đến xem hoặc tư vấn thôi.

Thực sự thấy rất vui khi mà bác Huân đã có lời trần tình cùng ae. Nhưng cũng thấy buồn là một cửa hàng có thể nói với một bề dày lịch sử theo cùng ae nhiếp ảnh sau bao nhiêu phản hồi mạnh mẽ có hòa nhã có nóng tính có góp ý có thì mọi việc vẫn như cũ.

Việc bác Huân có thái độ hòa nhã cùng mọi ng đã đc nói đến nhiều song điều đáng nói là bác Huân ko phải lúc nào cũng có ở cửa hàng CÒN THÁI ĐỘ CỦA NHÂN VIÊN CỬA HÀNG (BAO GỒM CẢ CHỊ HƯƠNG) vẫn thế qua bao năm và theo cảm nhận của e có lẽ càng ngày càng khủng khiếp hơn chứ chưa đc cải thiện tí nào cả, haizzzzzz.

Mong ra sẽ ko phải có 1 ngày:
    kh: "alo, có bác Huân ở nhà ko ạ"
    gdd: "đi vắng rồi"
    kh: "cảm ơn" - (dập máy, nghĩ: ra chỗ khác cho lành)

Càng mong rằng sẽ ko phải có 1 ngày: "Sao, mày mua máy ảnh ah... Định ra GDĐ hả ... Thôi xì tóp khẩn cấp, tao đưa đi chỗ khác"

Mua danh 3 vạn, bán danh ba đồng. Cái nghề bán hàng này em cũng đã và đang làm nên cũng hiểu qua.
    Cửa hàng luôn luôn muốn điều tốt nhất cho khách hàng, để xây đắp một thương hiệu. Tuy nhiên không phải lúc nào cũng tốt được, có lúc thế này, lúc thế nọ, cũng khó mà tránh khỏi
    Khách hàng luôn muốn mình được đáp ứng đầy đủ, mua được đồ tốt, rẻ, bền. Tuy nhiên chỉ cần thiếu sót đôi chút là nghĩ rằng cửa hàng lừa đảo, thế này thế nọ.
    Theo Anhxtanh, tất cả mọi thứ đều tương đối. Không có gì là tuyệt đối, nên có những lúc chúng ta gặp khó khăn, gặp điều bực mình thì cũng nên bình tĩnh mà đưa ra phương án.

TuấnNN xin có đôi lời chia sẻ vậy
    TuấnNN 0983220792
    I succeeded because I willed it; I never hesitated

Thưa bác chủ
    Mọi việc tưởng chừng đi vào quên lãng.
    Hôm nay đọc vnphoto thấy bác chủ trần tình, chưa thấy thấu tình hết nên cũng vài dòng tới bác.
    Đúng, em chưa một lần trực tiếp gặp bác, giao dịch 1 lần trên mạng nhưng không thành công do bác không có hàng. Bác có hồi âm cho em, em rất ấm lòng.
    Nhưng trả lời của bác ở commnet số 132 trang 14 trên thread "Đôi điều về GiangDuyĐạt HN" của bác n0ria khiến em buồn.

http://vnphoto.net/forums/showthread...=57074&page=14

Ngay sau đó em có comment số 133 trang 14 và commnet số 173 trang 18 cùng comment 205 trang 21 trong thread này.
    Cho đến ngày hôm nay, em vẫn chưa nhận hồi âm của bác về vấn đề em nêu.
    Cũng không muốn bới móc những gì đã qua đi, không nhằm mục đích níu kéo vô ích làm gì nhưng em chỉ muốn nhắc lại, mong bác dành chút thời gian xem qua, đó cũng chỉ là những đóng góp nho nhỏ của 1 thành viên không ảo trên diễn đàn này.

Một lần nữa em lại chúc công việc làm ăn của bác ngày càng tốt đẹp hơn.
    BX 20
    0913 845 267

@a.BX20 thân : Thôi đi mà a.BX20, anh lớn rùi sao dzẫn còn nóng tính quá, hí hí hí, kệ họ đi anh ah, mình lo chuyện mình đi anh!
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Rất hoan nghênh tinh thần cầu thị, hoà nhã của bác GDD! Em cũng chỉ mong nhân viên của bác có được cách nghĩ và thái độ thiện chí đối với khách hàng như bác!

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng