Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 41

Chủ đề: Tele Zoom HSM Sigma 70-200mm f/2.8 APO EX

Quote Được gửi bởi 20DEOS
    Em nghe nói, tuy sản xuất hàng loạt, nhưng chất lượng sản phẩm xuất xưỡng của L lens và Camera cũng có khác nhau tí chút, nhất là lens, có cái thì nét bén vô địch, hơn hẳn các lens khác trong cùng series.

Bác Nhiệm là Nghệ Sĩ Nhiếp Ảnh hàng đầu trong thể loại Phong cảnh, hình Bác ấy chụp rất đẹp và chất lượng ảnh thì khỏi bàn, nên đương nhiên là những lens Bác ấy sử dụng là rất tốt. Hơn thế nữa, Bác ấy là nhà phân phối cho hãng Sigma, hầu như tất cả các lens Sigma Bác ấy đều test thử qua. Cho nên, những con lens náo Bác ấy gắn vào máy thì khỏi chê. Em hếy ý kiến.
    Cái vụ này em cũng đang phân vân , Mình bỏ tiền ra mua lens mới 100% nhưng ko có cái nào còn tem hết ( ko biết ngoài vỏ hộp có dán tem ko nữa ) như vậy mình mua sẽ bị thiệt thòi vì mình ko có quen biết gì với người bán ,lens thì cùng series nhưng có cái cho hình đẹp cái thì xấu . Cho em hỏi có bác nào mua lens mới 100% mà hộp còn dán tem ko vậy ? Nếu tất cả các hộp đều ko có tem thì mình có thể kiểm tra bằng cách nào đó tại chỗ đễ biết sơ về lens mình đang mua ? Có bác nào biết xin chỉ giáo để anh em biết cách chọn lựa . Xin cám ơn .

Xem review bên Fredmiranda thì thấy họ khen chú Sigma này lắm. Nói chung là lens 1 khẩu thì các hãng đều cố gắng tập trung chất xám vào đấy cả, nên chất lượng tốt cũng là điều đương nhiên. Và nó cũng có giá của nó. So với loại 2 khẩu cùng hãng thì giá mấy loại này cứng thấy rõ.

Sigma 70-200 f2.8 HSM này giá mới tại Như Sơn hình như khoảng 800-850$, ngang hoặc đắt hơn 80-200 f2.8 hàng mới tinh của Nikon, coi như Sigma hơn được cái HSM (tương đương AF-S).

Dân chưa xài thì cứ nói (bừa) rằng Sigma mau xuống màu (dù nét ko thua Nikon/Canon) còn dân xài rồi thì bảo rằng Sigma đang xài rất tuyệt (hic, có ai mà chê thậm tệ cái mình đang xài bao giờ nhỉ, chê quá sao bán lại đây ... :D )

Quote Được gửi bởi piglet
    Cái vụ này em cũng đang phân vân , Mình bỏ tiền ra mua lens mới 100% nhưng ko có cái nào còn tem hết ( ko biết ngoài vỏ hộp có dán tem ko nữa ) như vậy mình mua sẽ bị thiệt thòi vì mình ko có quen biết gì với người bán ,lens thì cùng series nhưng có cái cho hình đẹp cái thì xấu . Cho em hỏi có bác nào mua lens mới 100% mà hộp còn dán tem ko vậy ? Nếu tất cả các hộp đều ko có tem thì mình có thể kiểm tra bằng cách nào đó tại chỗ đễ biết sơ về lens mình đang mua ? Có bác nào biết xin chỉ giáo để anh em biết cách chọn lựa . Xin cám ơn .
    Bác vác máy theo Anh Nhiệm, con lens nào Anh âý cắm vào máy là năn nỉ mua, bảo đảm tác phẩm Bác chụp ra thua đứt Anh Nhiệm. Bởi vì không phải cứ lens tốt là sẽ có hình đẹp. :LOL:

Quote Được gửi bởi 20DEOS
    Bác vác máy theo Anh Nhiệm, con lens nào Anh âý cắm vào máy là năn nỉ mua, bảo đảm tác phẩm Bác chụp ra thua đứt Anh Nhiệm. Bởi vì không phải cứ lens tốt là sẽ có hình đẹp. :LOL:
    Nhưng mà cũng là anh nhiệm chụp, một cái lens xấu và một cái len tốt thì có cho ra bức ảnh giống nhau ko bác ?

Em nghe nói là mỗi lần bác Nhiệm đi sáng tác, đồ nghề bác ấy mang theo, tổng giá trị đến vài chục ngàn mỹ. Thế nếu toàn mang đồ FOR theo liệu có gãy lưng không vậy?

Hai nữa, hình như ảnh đẹp (để bán) của bác ấy, thường dùng phim dương bản 6x6, đâu có dùng được mấy đồ mình bàn ở đây hở các bác?

Em đã search rồi nhưng cuối cùng vẫn chưa thấy được ý kiến cuối cùng ạ, em đang băn khoăn giữa Nikkor 80-200 F/2.8ED và Sigma 70-200mm f/2.8 APO EX HSM.
    Giá cả thì 2nd cả hai loại đều khoảng 550$, em lại kết cái HSM của Sigma để xài với D70. Tóm lại là đang rất confused! :wub:

Em rất khoái Sigma 70-200mm 2.8 này, thích hơn cả Nikon 80-200mm 2.8 nhưng theo 1 site test 2 OK này thì Nikon thắng :D
    Link test nè : Sigma 70-200mm 2.8 vs Nikon AF 80-200mm 2.8 (zoom đẩy đời đầu)

The Sigma lens was tested on a Canon 20D 8mp body, the Nikon on a 6mp D70. The Nikon is the original push / pull version of the 80-200 2.8 AF ED so , yes, I realise against a brand new Sigma, on a camera with 2 million more pixels, that’s a bit unfair. Maybe on other bodies the result might be different, but I don’t think so. The fact is both are cracking lenses - both are winners.
    Vẫn chưa thể quyết định được bác à! :-s

test Sigma 70-200mm đi bác quangbao ơi...

Quote Được gửi bởi S5500
    test Sigma 70-200mm đi bác quangbao ơi...
    Bác QuangBao lên 70-200mm f2.8 VR Nikor và 17-55mm f2.8 rùi.... lấy đâu Sigma ra mà test...kekeke :gathering

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng