Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Mua máy ở Hongkong???

Mua máy ở Hongkong???

Chào các bác,

Mấy hôm nữa Em có đi công tác HK, định mua máy ảnh + lens ở đây. Bác nào biết chỗ bán uy tín và giá cả mềm mại giúp Em với. Giá ở đây so với ở VN có rẻ hơn không ạ??
    Thân.
    Canon 7D

Sao không có ai giúp em à???
    Canon 7D

Đầu tiên bạn nên tham khảo giá trên site của Tin Cheung Camera nhé.
    Kế tiếp, tuyệt đối không nên mua hay xem máy ảnh và đồ phụ kiện của những cửa hàng ở khu Tsim Tsa Shui (trừ Fortress, Tin Cheung); những cửa hàng này có bảng hiệu Sony, Panasonic... nếu bạn vào hỏi, đầu tiên họ nói giá bằng hoặc rẻ hơn những cửa hàng uy tín, sau đó bạn có thể trả giá, kế đến sau 1 lúc nói chuyện họ đồng ý, đến đây bạn đề nghị xem món hàng, họ nói bạn phải trả hết tiền hoặc 1 phần tiền để họ lấy hàng cho bạn xem; khi xem xong thì hoặc bạn phải lấy món hàng hoặc bạn phải bị mất tiền cho dù món hàng đó bạn không hề ưng ý về chất lượng.
    Bạn nên sang Khu Central, có cửa hàng Chung Pui Camera mà mình hay ghé mua hay xem hàng, họ làm ăn rất uy tín, giá cả phải chăng, bán hàng rất đảm bảo.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Nếu theo em xem trên ebay.de thì hàng từ Hongkong khá rẻ. Bác thử lên ebay xem thử + tham khảo giá trước đi xong sang đến nơi thì hỏi , HK cũng bé tí mà :D

http://www.digitalrev.com/ HK thì em thấy thằng này dc nhất bác ạ.
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

có mình đây, đây là kinh nghiệm xương máu của mình luôn đấy nhé,vài điều lưu ý cho bác,bác cần tìm hiểu kỹ thứ cần mua và so sánh giá chênh lệch là bao nhiu,và mình fai biết là bác đi qua đó ở đâu nữa
    + mua máy ở những trung tâm lớn thì rất mắc (thường thì ở Mong Kok rất nhìu),ngang giá hoặc thậm chí hơn cả ở vn luôn
    + mua máy ở ~ tiệm treo đèn neon rực rỡ ở Kim Sha Chũi (Tax free,Digital Camera,..)thì tuyệt đối ko nên nha bác,mấy tiệm này rất là xảo trá.Cụ thể, bác vào ask 1 con Canon 50D or Nikon D90 gì đó,báo giá rất là rẽ,rẽ hơn 2 300$ luôn là chuyện bt,đừng mừng vội,ok trả tiền,wait 15' nó đi lấy hàng,kết quả là hết hàng,hoặc là nó sẽ nói vòng vo tam quốc dụ bác mua 1 con khác (tui bị dính 1 con hồi trc rồi,hix),tui ask giờ cái nào cũng đc có thì lấy cho tui,vẫn ko có,bó tay
    thứ 2 nữa tụi này rất là điếm thúi,tụi 3 tàu bên đó ko coi mình ra gì cả,ask giá lần 1,nên nhớ và ghi giá lại nha,nhớ,1 chút bác có lỡ quên ask lại nó hoặc 1 thằng khác nó kê giá lên,tui ko đồng ý nói sao bán buôn kỳ cục vậy thì nhận đc 1 cục lơ,bỏ đi dẹp đồ vô liền,đuổi mình như đuổi tà,má nó mắc dạy lắm. mình sure với bác là đi 2 3 4 tiệm k/q cũng sẽ là như vậy,riết nãn luôn.tui qua 2 lần,lần 1 dính 1 con ngu giá cao hơn ở đây,lần 2 mới có kn xương máu đó
    Nếu bác muốn mua tui sẽ chỉ cho 1 chỗ bán sĩ luôn,hàng co sẵn,đưa tiền là lấy máy liền trong vòng 3',giá mềm hơn ở vn khoảng 60-90$ tùy món, tui ko nhớ rõ tên tiệm,mai bác call mình 0908 850 820 mình sẽ tư vấn kỹ hơn cho bác nữa,thân

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Đầu tiên bạn nên tham khảo giá trên site của Tin Cheung Camera nhé.
    Kế tiếp, tuyệt đối không nên mua hay xem máy ảnh và đồ phụ kiện của những cửa hàng ở khu Tsim Tsa Shui (trừ Fortress, Tin Cheung); những cửa hàng này có bảng hiệu Sony, Panasonic... nếu bạn vào hỏi, đầu tiên họ nói giá bằng hoặc rẻ hơn những cửa hàng uy tín, sau đó bạn có thể trả giá, kế đến sau 1 lúc nói chuyện họ đồng ý, đến đây bạn đề nghị xem món hàng, họ nói bạn phải trả hết tiền hoặc 1 phần tiền để họ lấy hàng cho bạn xem; khi xem xong thì hoặc bạn phải lấy món hàng hoặc bạn phải bị mất tiền cho dù món hàng đó bạn không hề ưng ý về chất lượng.
    Bạn nên sang Khu Central, có cửa hàng Chung Pui Camera mà mình hay ghé mua hay xem hàng, họ làm ăn rất uy tín, giá cả phải chăng, bán hàng rất đảm bảo.
    tui thì đưa $ đồng ý mua,tui nói đi nói lại make sure new 100% nha,nhiều lần nó làm bộ ko có hàng nên trả tiền lại tui,bác trả $ trc là làm hóa đơn rồi,tụi nó sẽ điếm thúi nói ko change dc,hoặc là sẽ lỗ 30%, Central tui qua đó ít thấy cữa hàng camera lắm (mấy shop chính hãng lớn thường nằm ở MongKok như ở trên tui nói)

Chân thành cám ơn các bác, đúng là tụi ba tàu thâm nho nhọ xxx lắm. Ghét nhất là bọn tung cửa.
    Em sẽ tham khảo thêm theo chỉ dẫn của các bác.
    Thân
    Được sửa bởi kimbim lúc 10:30 PM ngày 29-03-2010
    Canon 7D

Quote Được gửi bởi kimbim View Post
    Chân thành cám ơn các bác, đúng là tụi ba tàu thâm nho nhọ xxx lắm. Ghét nhất là bọn tung cửa.
    Em sẽ tham khảo thêm theo chỉ dẫn của các bác.
    Thân
    vào digitalrev link ở trên em chỉ mà mua,em mua hàng của chúng nó ship thẳng qua UK còn chẳng sao mà
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Quote Được gửi bởi intotherainbow View Post
    vào digitalrev link ở trên em chỉ mà mua,em mua hàng của chúng nó ship thẳng qua UK còn chẳng sao mà
    Nhưng mà em thấy giá của nó còn cao hơn ở VN mà.
    Canon 7D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng