Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 47

Chủ đề: TQ - Chuyên Các Loại Túi Đựng Máy Ảnh

chào anh ,

anh cho em hỏi là bên anh có bán rời cái túi như trong hình bên dưới không ạ ?

chẳng là do em có cái túi crumble có cái túi rời như trên , nhưng giờ nó bị rách rồi , nên em tìm 1 cái túi rời như thế , đại loại là đựng được 1 body có grip + 2 lens thôi .

Nếu có thì anh cho em xin cái giá nhe

hoặc nếu anh biết chỗ nào may cái túi như vậy thì cho em biết

em xin cám ơn anh
    Được sửa bởi trangbungbu lúc 04:07 PM ngày 30-03-2010

Quote Được gửi bởi trangbungbu View Post
    chào anh ,

chẳng là do em có cái túi crumble có cái túi rời như trên , nhưng giờ nó bị rách rồi , nên em tìm 1 cái túi rời như thế , đại loại là đựng được 1 body có grip + 2 lens thôi .

em xin cám ơn anh
    Cũng có nhu cầu như bác này, Up lên chờ chủ topic trả lời
    NIKON CANON

Quote Được gửi bởi rookie_sg View Post
    Bao giờ có Crumpler Gigolo màu khác bác pm em nhé(ko thích màu nâu)
    Quote Được gửi bởi huu5189 View Post
    Con đó màu rêu chứ không phải nâu đâu.
    Đúng là em này màu xanh rêu chứ không phải màu nâu. Tks bro

Quote Được gửi bởi sselemit View Post
    bác có gửi qua My ko ạ? Nếu có thì cước phí bao nhiêu?
    Nếu bác có yêu cấu thì em sẽ gởi qua đó cho bác. Cước phí tùy vào giá cước của bưu điện hoặc dịch vụ chuyển phát. Tks bác

Quote Được gửi bởi trangbungbu View Post
    chào anh ,

em xin cám ơn anh
    Quote Được gửi bởi 2tnt View Post
    Cũng có nhu cầu như bác này, Up lên chờ chủ topic trả lời
    Hiện tại thì mình chưa có loại này rời mà chỉ đi theo túi thôi, sẽ cố gắng tìm cho bạn, có sẽ PM liền, còn hàng này mà may bên ngoài thì ọp ẹp lắm và nhưng vách chia bên trong không có dính nữa nên dở lắm. Tks

Đang quan tâm em này: Crumpler Company Gigolo 5500
    Bác cho hỏi có bỏ vừa 1 body + 24-70 ko? cám ơn bác
    Nếu vừa thì chiều nay alô lấy luôn

Quote Được gửi bởi baotran View Post
    Đang quan tâm em này: Crumpler Company Gigolo 5500
    Bác cho hỏi có bỏ vừa 1 body + 24-70 ko? cám ơn bác
    Nếu vừa thì chiều nay alô lấy luôn
    Do em không có chơi photo nên không rõ ống kính của anh dài bao nhiêu nên không chắc lắm. Anh xem kích thước của chiếc túi này coi có vừa không nha: external: 26 x 26 x 14.5 cm. Tks

Hàng Crumpler Full Photo mới về

Crumpler Muffin Top Slim BP Giá Shopta 1450k

Dòng mới nhất trong dòng full photo của crumpler, hiện chưa có trên site, kiểu dáng nhỏ, gọn, nhẹ nhàng, lấy máy bên hông balo nên cực kì tiện lợi. Thân balo cứng cáp, quai đeo liền thân nên trợ lực cực tốt. Các ngăn chia có thể tháo rời, di chuyển. Có thể fit 2 body + 4 len + Flash và phụ kiện.

Crumpler Company Gigolo 5500 Giá Shopta 950k

Ngày 1/4 mình có mua túi này. Tuy nhiên, quai đeo ko có miếng đệm lót vai. Người giao túi nói do hàng lên tại VN đến khâu ráp này thì ko có được miếng lót !? Cuối cùng giảm cho mình 50k và hứa đem miếng đệm vai nhái đến ngày mai (2/4). Sao ko nói thẳng lúc mình điện thoại để mình biết?
    Ko biết là có phải mình mua vào ngày 1/4 hay ko mà đến nay vẫn ko có. Phần khuyến mãi gì đó mà bác rao cũng ko có luôn ??

Hôm nay kiểm tra lại hình Crumpler Company Gigolo 5500theo link bác đưa thì có sự khác biệt ở các ngăn phân chia.

Bác vui lòng xem lại và trả lời giúp mình hợp lý nhé. Cám ơn

Quote Được gửi bởi baotran View Post
    Crumpler Company Gigolo 5500 Giá Shopta 950k

Ngày 1/4 mình có mua túi này. Tuy nhiên, quai đeo ko có miếng đệm lót vai. Người giao túi nói do hàng lên tại VN đến khâu ráp này thì ko có được miếng lót !? Cuối cùng giảm cho mình 50k và hứa đem miếng đệm vai nhái đến ngày mai (2/4). Sao ko nói thẳng lúc mình điện thoại để mình biết?
    Ko biết là có phải mình mua vào ngày 1/4 hay ko mà đến nay vẫn ko có. Phần khuyến mãi gì đó mà bác rao cũng ko có luôn ??

Hôm nay kiểm tra lại hình Crumpler Company Gigolo 5500theo link bác đưa thì có sự khác biệt ở các ngăn phân chia.

Bác vui lòng xem lại và trả lời giúp mình hợp lý nhé. Cám ơn
    Mình thành thật xin lỗi bác sự cố như bác nêu trên và mình xin trả lời mọi thắc mắc của bác như sau:

Thứ nhất là về vần đề đệm vai: Lúc đó bên mình đã trừ cho bác 50k và có nói sẽ cho bác cái đệm vai khác (thay cho quà khuyến mãi) nhưng bác nói là về để bác test lại coi có vừa với máy của bác không (bác thỏa thuận với bên mình là cho đổi nếu không vừa với máy của bác) và có sẽ bác sẽ call sau tuy nhiên từ đó đến nay không thấy bác call (Do sơ ý nên mình không lưu số bác lại để tiện liên lạc). Cái đệm vai thì ngay ngày mai bên mình sẽ giao cho bác

Thừ 2 là vấn đề quan trọng nhất cần giải quyết ở đây làm ảnh hưởng rất lớn đến uy tín của bên mình nên mình cần nói rõ và khẳng định chắc một 100% như sau là bên mình không bán hàng nhái, hàng lên, hàng loại 1 hay loại 2 gì đó mà chỉ bán hàng original thôi nếu phát hiện mình sẽ đền gấp đôi còn trong trường hợp của bác thì mình đến gấp 10.

Còn về sự khác biệt của ngăn chia thì ờ đây bác đã hiễu lầm một vấn đề như sau: hình trên site của crumpler là hình tồng hợp các loại kích cỡ khác nhau của củng một mã thôi chứ không hẳn là bạn xem hình Crumpler Company Gigolo 5500 thì sẽ là hình của Company Gigolo 5500 mà trong đó gồm rất nhiều hình của dòng Company Gigolo gồm nhiều kích cỡ khác nhau, không chính xác theo kích cở, mà khác kích cỡ thì khác ngăn chia. Dòng Company Gigolo thì rất khó để giải thích tại mình thấy hình trên site toàn là hình của các size Company Gigolo 8500, 9000 và 9500 chứ không phải hình của các size bé hơn.

Nói như vậy chắc hẳn bác vẫn chưa hài lòng lắm nên em lấy đơn cử là dòng crumpler newdelhi cho bác dễ hình dung như sau: dưới đây là hình ảnh của trang chủ của mã crumpler newdelhi 230 (size nhỏ nhất của dòng newdelhi). Bác có thể tham khảo thêm tại:http://crumpler.eu/?product=New_Delh...oduct_line=943

Và phía dưới là một số hình ảnh nằm trong mục của newdelhi 230 mình sẽ click vào hình thứ 2 từ trái xang để làm rõ vần đề này nha và đây là link sau khi mình click vào hình thứ 2 từ trái qua nha: http://crumpler.eu/?product=New_Delh...ize=&lsc=&lcc= còn đây là hình ảnh do mình chụp lại để bác tiện hình dung luôn:

Trong hình bác thấy chiếc túi này có rất nhiêu ngăn chia? từ chổ này ta coi lại kích cỡ của chiếc túi newdelhi 230 nha:

External 26x23x19 cm.
    Internal Photo:
    20x15x13,5 cm.
    Fits SLR, 2 short lenses accessories
    Từ kích cỡ của chiếc túi này bác thấy không thể nào bỏ được nhiều len và body như vậy, và nhà sx cũng chỉ báo là fit 1 body và 2 short lenses cùng phụ kiện nhưng tại sao trong hình lại nhiều len như vậy (mặc dù đã chọn đúng mục newdelhi 230) chắc hằn bác đã hiều cho em về vấn đề tại sao hình trên site lại khác hình ngoài thật về vấn để ngăn chia chứ ạ! và bác có thê tham khảo thêm ở dòng newdelhi 390 cũng sảy ra tình trạng như trên. Bác tham khảo tại: http://crumpler.eu/?product=New_Delh...oduct_line=947

Còn nếu bác thấy chưa thỏa đáng thì mình nghĩ cách tốt nhất là cùng ra văn phòng đại diện của crumpler để hỏi thôi nếu ở đó trả lời là hàng giả thì mình sẽ đền cho bác gấp 10 như đã nói ở trên và từ nay sẽ dẹp tiệm luôn không bán nữa còn nếu là thật thì mình nghĩ bác nợ mình một chầu cà phê để anh em hiều nhau hơn và một lời comment trên này để ACE trên diễn đàn cũng hiểu mình hơn và tránh làm ảnh hưởng đến uy tín của bên mình.

Trên đây là một vài lời cùng bác, hy vọng với những lời giải thích như vậy sẽ làm hài lòng bác và tất cả những ACE theo dõi topic này. Rất mong sau khi bác hiểu sẽ lên comment lại để bên mình không bị hiểu làm là bán đồ đểu, đồ nhái mà nói là đồ thiêt. Cám ơn bác
    Được sửa bởi shopta lúc 12:04 AM ngày 06-04-2010

Mình vẫn đang chờ cái đệm vai Jimm Bo đỏ với cái hộp rời :(

Chào Đạt,
    Cám ơn bác trả đã trả lời nhanh chóng. Vậy có phải bác là người giao túi hôm đó?
    Mình đã hỏi bác là: sao lúc mình điện thoại đặt hàng bác ko nói rõ tình trạng của túi là ko có miếng đệm lót ? Đến khi giao hàng, mình xem lại túi mới phát hiện ra liền hỏi bác. Lúc đó bác mới nói là ko có. Mình có đề nghị giảm 50k cho phần thiếu này & bác ok. Sau đó mình đề nghị tìm cho mình miếng lót vai khác vì dây đeo quá cứng sẽ mỏi vai nếu đeo lâu. Bác đồng ý và hẹn ngày mai đem lại (tức ngày 2/1/2010). Kế đến mình hỏi phần khuyến mãi thì bác nói vội đi giao mấy nơi nên quên. Ok, mình cũng ko quan trọng vì cũng ko có nhu cầu . Chỉ cần cái miếng đệm vai thôi. Thực tế là 3 ngày mình đi du lịch, đeo lâu một chút là mỏi vai do cọ xát với dây đeo cứng

Cũng phải xác nhận với bác về chất lượng túi rất tốt, mẫu mã đẹp. OK, nhỏ gọn, cơ động phù hợp với mình.

Đây là link hình CG5500 mình click theo link bác đưa (từ 3500 đến 9500):
    http://crumpler.eu/?product=Company_...&ignore_color=

Lúc đó mình có hỏi về ngăn chia có khác với hình link tham khảo. Bác nói là coi chừng mình nhầm sang loại khác. Do lúc đó mình cũng ko chắc lắm nên có nói để ktra lại & nếu đem về thử ko vừa thì nhờ bác đổi cho cái khác.
    Hôm nay mình ở cty nên ko chụp hình thực tế up lên để bác dễ đối chiếu được. Tuy nhiên vấn đề mấy cái ngăn chia đó ko quan trọng vì mình chỉ phải dịch chuyển nó đi một chút.

Điều mình cần ở đây là sự thông báo rõ ràng khi trao đổi, mua bán món đồ để sau đó 2 bên có thể vui vẻ uống cafe với nhau. Cho nên việc bác yêu cầu mình mời một ly cafe nào đó e là mình ko thực hiện được. Cám ơn thiện ý của bác đề nghị đối chiếu với hãng đại diện hay điều kiện nào khác, do mình ko có ý này.

Mong bác hiểu cho và hy vọng mình nhận được miếng đệm vai sớm nhé. Địa chỉ vẫn như cũ. Thân ái. Chúc bác luôn bán đắt hàng

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng