Trang 4 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 320

Chủ đề: Topic show máy ảnh film & ống kính - Review thiết bị

Quote Được gửi bởi hoami0770 View Post
    Đây là topic show thiết bị và review mà các bác cứ vào tranh luận mãi thế nhỉ. Theo em các bác nên move phần tranh luận sang topic khác để topic này không bị loãng.
    Ôi, a.hoami dễ thương nói hợp ý em lắm, đề nghị delete hết những thông tin không liên quan đến topic review cuả bác Phong, để topic này không bị loãng. Tuy topic này có khó khăn, nhưng mong rằng các ACE tâm huyết dzẫn tham gia (em mạn phép nói thay bác chủ ý).
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Em show hàng nè

Contax RTS-II

Em xin phép copy thông tin từ Internet

SPECIFICATIONS:

Type: 35 mm single-lens reflex featuring Auto/Manual exposure modes and Quartz-timed operation.

Image Size: 24 x 36 mm

ASA/ISO Range: 12-3200.

Lens Mount: CONTAX/Yashica 3-claws bayonet mount.

Standard Lens: Carl Zeiss Planar T* 50 mm f/1.4, Carl Zeiss Planar T* 50 mm f/1.7

Shutter: Quartz-timed, electronically operated horizontal travel Titanium focal plane shutter.

Shutter Speeds: 1/2000 sec. to 16 sec. in Auto mode; 16 settings in 1/2000 sec. to 4 sec. in Manual mode, with "B" and "X" (1/60 sec.). Note: Mechanical shutter operation possible at 1/50 sec. and 'B' without battery power.

Flash Synchronization: X-synch at 1/60sec. (or slower) via direct hotshoe or X-sync terminal. Flash bulb workable with slower speed (1/30 sec and below).

Self-Timer: Quartz-timed electronic self-timer with 10-sec. delay, cancelable or resettable during operation. LED flashes during operation, accelerating 2 sec. before shutter release.

Shutter Release: Real Time Electromagnetic Release System (with auxiliary remote release off-camera control options via Release Socket).

Exposure Control: Through-the-lens (TTL) center weighted metering at full aperture via Silicon Photo Diode (SPD) cell. Aperture-priority AE mode in EV range -1 (f/1.4 at 4 sec.) to 19 (V16 at 1/2000 sec.) at ASA 100, f1.4 lens. Manual exposure control also provided.

TLA Auto Flash Control: With CONTAX TLA system, separate SPD cell reads flash exposure directly at film plane; 'Fail-Safe' control of flash/shutter synchronization. X-synch terminal for all non-TLA electronic flash units.

Exposure Check Button: Pressing button activates LED display for 16 sec. -

AE Lock: Activated by lever, locks in EV setting.

Exposure Compensation: + 2 EV - 2 EV with click-stops every 0.5 EV(can be set for in between-click stops).

Viewfinder: Eyelevel, pentaprism type showing 97% of picture area. Lever operated eyepiece shutter to block out extraneous light during remote control.

Focusing Screens: Microprism focusing screen comes as standard equipment. Seven other interchangeable type screens are available.

Viewfinder Display: Aperture display, exposure compensation display (LED digital display-red), shutter speed display, over- or underexposure display (alpha numerical LED array-red), TLA flash unit flash ready/after-flash signal mark (LED display-green).

Film Advance: With full stroke of 120 degree setting angle and 20 degree standoff position; or film feed indicator, and automatic winding capability when used with motor drive or winder system.

Film Rewind: Film rewind crank-handle with clutch action, and film rewind release button with automatic resetting.

Exposure Counter: Automatic resetting type. Until counter registers "1", camera will automatically set at shutter speed of 1/60 sec. regardless of the setting adjustment on the shutter control dial (except "B" setting).

Accessory Shoe: Direct X-sync hotshoe with dedicated CONTAX TLA capability or other non-CONTAX flash for auto and manual flash operation.

Camera Back: Interchangeable with optional Databack type, Provided with memo holder.

Depth-of-Field Preview: Button operated (Also doubles as mechanical 1/50sec. shutter release button).

Mirror Lock: Lever operated.

Power Source: 6.2 V silver-oxide battery (4SR44) (Eveready 544, Ucar 544, Mallory PX28 or equivalent) or 6V alkaline-manganese battery (4LR44).

Other Features: Provided with couplings for motor drive and winder, and with LED for Data Back application.

Size & Weight: 142 x 89.5 x 50 mm (5-9/16 x 3-1/2 x 2 in) - 735 grams (w/o battery) (25.93 oz).

@x5462 : Bác nên viết bằng tiếng Việt chứ tiếng Anh ntn thì copy & paste 1 lúc từ google xuống thì anh em đọc không kịp ah!
    Tự dưng muốn khóc...

Đống ý với bác HỌAMI!

Qua đây em cũng xin góp ý này có thể mất lòng nhiều bác : Người ta bỏ thời gian viết, chụp thiết bị show dù đẹp hay xấu hàng quý hay lởm thì cũng mong muốn nhận được vài lời khen lẫn chê (gọi chung là comments) để tạo động lực lần sau còn tiếp tục Show. Nhớ VNphoto thời cách đây 3,4 năm và topic M42(em thường sinh hoạt Thread này nhất) nói riêng rất vui có lens mới là anh emshow hình khoe và "nhận lại" comments rất xôm. Tiếc là dạo quanh mấy Threads từ ảnh ọt đến thiết bị dạo này ít thấy những comments như vậy!

@X5462: bộ Contax nhìn ken quá, thèm! Bác rước em nó ngay VN hay qua "BAYWATCH" vậy hii?
    Được sửa bởi Rock_Opera lúc 09:33 PM ngày 02-04-2010

@Rock_Opera: bộ này em mua ở VN ạ. Em chụp ko được đẹp lắm

@bạn X5462: theo nguyên tắc học thuật, bác không nên copy literature nguyên gốc, nên tóm ý lại, trích dẫn nguồn tư liệu ở đâu. Copy nguyên gốc literature dễ dẫn đến người ta phê bình mình đạo văn. Máy bạn đã quá, thân

Quote Được gửi bởi phoxa View Post
    line nó đây ạ

http://aukro.cz/item979692178_fotoap...provedeni.html

http://aukro.cz/item979692472_fotoap...provedeni.html

giá thì còn 3 ngày nữa nên cũng không biết được chính sác sẽ là bao nhiêu, hàng nhái Leica thì chưa chắc nhưng có thể là phiên bản kỉ niệm gì đó ạ.

Cám ơn bác Pavent và các bác ạ, xin lỗi bác Phong vì em muốn hỏi mà lập topic mới thì tốn đất DD, nên đành qua thead của bác. nhân tiện em xin đề xuất lập thêm một thead hỏi đáp về máy phim được không ạ???để anh em trao đổi, hỏi đáp kiến thức,kinh nghiêm.....vì em thấy tt về máy phim trên DD rất ít, mà hỏi vào mục của bác thì làm loãng chủ đề ạ.
    Cái link của bác là Leica giả. Bác có thể google "fake leica" ra mà đọc về các thể loại leica có hình đại bàng, thập ngoặc phát xít. vd: http://www.cameraquest.com/fakerusk.htm
    Thậm chí bác ebay cũng ra luôn ví dụ, và người ta viết rõ là copy/fake.
    Link ebay 1
    Link ebay 2
    Giống 2 con của bác chưa?
    Mua vui thì mua, đừng mua đắt là được.

Có vài điểm để nhận dạng leica giả, nhưng nhìn chi tiết độ tinh xảo, chỗ chạm khắc là biết rồi.

Cái vụ bản quyền này nọ thì có rất rất nhiều hãng kể cả các bạn Nhật, Mỹ. Leica copies thì có branded đàng hoàng, từ canon, leotax, nicca... Cái này bác google "leica copies" thêm thông tin.

Ngoài ra em nghĩ bác nào review con nào nên làm béng topic riêng, ở dưới tha hồ thảo luận, chứ 1 topic khó lắm, có khen có chê nữa... Comment nhiều chiều sẽ có giá trị hơn. Anh Phong làm cái sticky topic có danh mục cập nhật của tất cả các bài review là ngon rồi.
    Được sửa bởi Srono lúc 10:46 PM ngày 02-04-2010

Quote Được gửi bởi paven_viet_nam View Post
    @bạn X5462: theo nguyên tắc học thuật, bác không nên copy literature nguyên gốc, nên tóm ý lại, trích dẫn nguồn tư liệu ở đâu. Copy nguyên gốc literature dễ dẫn đến người ta phê bình mình đạo văn. Máy bạn đã quá, thân
    nếu thế thì em hỏi google cho rồi cần quái gì vào đây để đọc.
    Theo em thì topic nên chú trọng vào "cảm giác" của bản thân chứ mấy thứ kia hỏi google cho lẹ.
    chữ ký vi phạm chính trị

Quote Được gửi bởi CuteFace View Post
    nếu thế thì em hỏi google cho rồi cần quái gì vào đây để đọc.
    Theo em thì topic nên chú trọng vào "cảm giác" của bản thân chứ mấy thứ kia hỏi google cho lẹ.
    Phải để bác Phong trả lời mới chuẩn, bác sống ở đế quốc Mẽo, chúng em sao bằng bác CuteFace ah! Thank

Quote Được gửi bởi paven_viet_nam View Post
    Phải để bác Phong trả lời mới chuẩn, bác sống ở đế quốc Mẽo, chúng em sao bằng bác CuteFace ah! Thank
    bác nhạy cảm ớn... ý em nói là bác x54 bê cả đống từ google vào đây. em muốn đọc mấy thứ đó thì vào google cho nhanh.
    em sống ở đâu thì có ăn nhập gì nhỉ, em rất là dị ứng bởi những câu đấy
    Được sửa bởi CuteFace lúc 11:56 PM ngày 02-04-2010
    chữ ký vi phạm chính trị

Trang 4 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng