Trang 32 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 22303132
Hiển thị kết quả từ 311 đến 320 / 320

Chủ đề: Topic show máy ảnh film & ống kính - Review thiết bị

Không đâu bác Phong, máy em scan 67, 69 vô tư mà, bác bỏ ra 20k/roll em scan cho, không đắt tẹo nào. SP3000 của em hiện tại bó tay với panorama 35 còn imacon của em cũng bó tay với 6x17, mua một cái holder cho nó đắt gần bằng con V700, hxhx.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Mấy cái scan flat đều chiến được khổ 69 mà. Kể cả 35 pano luôn.
    Mấy ảnh trên em đều tự scan đấy chứ.
    Theo như ebay thì GW và GSW ở Nhật là rẻ nhất. Còn giá thì cứ lấy ebay làm chuẩn thôi ạ.

giá thì em thấy có nhiều món Keh giá tốt hơn, tuy nhiên điều khoản thanh toán hơi chuối

Mẹo scan panorama 35 nhé:
    Trên máy SP3000 em lấy khung scan của 6x6 kẹp film 35 panorama vào giữa rồi scan, thừa bên trên và bên dưới thì lấy miếng film đen bị lộ sáng cắt ra dán vào. Chú ý dán đừng để lúc scan bị lọt sáng qua khe của 2 phần film trên và dưới, do vậy có thể đè 2 miếng film 1 chút 1 vài mm lên nhau. hoặc có thể che ca phần lỗ film đi là ok. Nếu lọt sáng qua khe thì vùng gần đó bị đổi màu.
    Hôm nào thử đi nhé. cần thì anh mang film qua để thử luôn.
    Quote Được gửi bởi Zone5 View Post
    Không đâu bác Phong, máy em scan 67, 69 vô tư mà, bác bỏ ra 20k/roll em scan cho, không đắt tẹo nào. SP3000 của em hiện tại bó tay với panorama 35 còn imacon của em cũng bó tay với 6x17, mua một cái holder cho nó đắt gần bằng con V700, hxhx.
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Em bonus thêm tấm ảnh mới chụp bằng GSW để các cụ mau lên 69 nào

Bến cảng Honfleur - France

Fuji GSW III 690 - Velvia 50 - V600

Em này cũng khá to và tốn nhưng chỉ bằng một nửa toy của cụ Lô với cô Harry thôi.
    Em đề nghị anh Phong và các cụ chơi Nob làm cái review cho dòng pano cong cong ấy đi.

Bác nào cần scan 6x17 qua chỗ em nhé.

Lại có thêm dịch vụ kìa...các cụ lên film to đi thôi còn chần chờ gì nữa...

Em xin show bộ gear yêu quý của em, ngày nào cũng phải mang các em này theo người mới an lòng

Film Gear by [url=http://www.flickr.com/people/milano_vn/]

Phải nói là sau 4 năm chia tay với film thì nay em lại tìm được tình yêu và đam mê. Năm 2008, khi đang mải mê với máy số thì vô tình quen được anh bạn người Lào, là một người rất đam mê nhiếp ảnh và đặc biệt là analogue đã giới thiệu 1 vài máy film tốt cho em, và cũng kiếm được 1 em lèng phèng chơi thử Canon AL1 - 1 chiếc máy khá độc, kết cấu đẹp và chụp cũng tuyệt vời. Sau đó vì lí do thời gian không cho phép nên em nghỉ bẵng đến tận 2012 mới chơi lại film.

Đầu tiên với em Canon QL17 GIII, sau 1 thời gian lùng xục khắp xóm để tìm 1 em black nhưng không có, vậy là đành chấp nhận với em silver như trên hình. Đầu tiên phải kể đến là thiết kế rất đẹp của QL17 GIII, giữ nguyên vẻ truyền thống của RF nhưng ẩn bên trong 1 sức mạnh ghê gớm. Ban đầu cơ chế lấy nét điểm vàng có vẻ làm nhiều người gặp khó khăn, nhất là khi chụp chuyển động hay chân dung, dù có lấy nét chuẩn thế nào nhưng nếu chỉ chệch 1 chút thôi cũng out. Nhưng khi đã làm quen được với em nó thì cảm thấy thật thích thú, và cảm tưởng như QL17 sinh ra dành cho streetlife photography.

Trong khi đang mân mê QL17, em lại táy máy lục tung HN để tìm bằng được em FM2 - một em full cơ với tiếng shutter làm bao người phát nghiện. Đến em khi rước được em FM2N silver về rồi, trước khi đi ngủ phải mở tủ ra ngó cái, lên film chay và bấm 1 cái mới tê người, ngủ mới ngon được. Những gì FM2N làm được ngoài sức tưởng tượng của em về 1 chiếc máy nikon kiên cố, rắn chắc và mạnh mẽ. Những bức ảnh chụp từ FM2n lại cho 1 cảm giác hết sức mượt mà, tươi trẻ như gái đôi mươi vậy. Tuy nhiên lúc đầu em cũng gặp đôi chút khó khăn về cơ chế lấy nét của em nó vì em bị cận, nên việc lấy nét trong điều kiện thiếu sáng gặp rất nhiều khó khăn, độ nét của ảnh phụ thuộc hên xui rất nhiều, nhưng cũng chỉ sau 2 cuộn film là mọi thứ lại bình thường như cân đường hộp sữa vậy.

Cuối cùng (đến thời điểm này) là em F4s, được tậu về để thỏa lòng thèm khát dòng máy F của Nikon. Thực ra F3 mới là mục tiêu của em, nhưng sau khi đọc review của nhạc sĩ Quốc Bảo về F4 thì em chuyển luôn mục tiêu để thẩm du công nghệ và thiết kế của nhà thiết kế lừng danh Giorgetto Giugiaro người Ý - cha đẻ thiết kế của 1 số dòng siêu xe của Ý và cũng là người thiết kế ngoại hình Nikon D3 ngày nay. F4 mạnh về mọi mặt, thích hợp với hầu hết các dòng lens của Nikon (trừ dòng G).

Trên đây là 1 số review của em về những chiếc máy em đã và đang sử dụng ạ.
    Được sửa bởi milano_vn lúc 11:23 PM ngày 11-09-2012

Show lên đây là bạn phải viết review nhé...
    Còn muốn khoe hàng thì vào đây:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=125936

Lâu quá topic này trôi đi đâu, em bổ sung cái ảnh của em 69 được review bên trên

Hi vọng topic này lên đầu để các cụ đang bàn chuyện white face với GX ngoài kia vào đây làm cái review cho anh em mở mang với ạ.

Trang 32 / 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 22303132