Trang 3 / 32 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 320

Chủ đề: Topic show máy ảnh film & ống kính - Review thiết bị

Em phản đối bác gì dán đề can vào con M3 thế kia, phản đối, phản đối

Các bác cứ thảo luận về thiết bị thoải mái đi, thông tin cho dù là hàng nhái, fake hoặc hàng xịn thì vẫn là thông tin tốt cần chia sẻ
    Cảm ơn các bác đã tham gia topic hihihi
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Mình đang thấy Bluecloud đang xem topic, híhí, ông vào show F1 đi nhá, ko để tôi show trước là hết cơ hội đấy,
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

]@Bác Fly : Chúc mừng bác đang sở hữu con Bessa I color Skopar nha
    @ bạn tvideo : đã gọi là nhái thì nhái có đẳng cấp chứ bạn, chứ gắn CCCP vào thì còn nói làm gì nữa, hihi, người Đức thuộc Đông Đức khi xưa giải thích rằng người Soviet khi xưa không đồng y chu trình sx của Đức, ko phải là ko tiết lộ bí quyết. Người Soviet muốn làm thật nhiều như lợn con, người Đức muốn làm ít nhưng chất lượng (theo Wolfgang Hahn - chuyên gia Contax), đó là 2 mâu thuẩn. Cái mình muốn nói ở đây là háng fake 100%, Tàu làm gì có đẳng cấp đó (khi đó Tàu còn khốn đốn với kinh tế, CMVH của nó nữa là), giả từng cái chữ Leica, Carl Zeiss, làm chúng ta bây giờ rất mệt mõi chuyện đó.

Website tham khảo :
    http://www3.telus.net/public/rpnchbck/zconrfKiev.htm

Mà có ai trong chúng ta muốn mua hàng fake, cho dù là giá fake ko nhỉ?, hihi

(Bác Phong ơi, em giúp bác kéo topic từ 443 lượt lên hơn 1300 lượt rồi nhá, hí hí hí)
    Được sửa bởi paven lúc 02:23 PM ngày 02-04-2010
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Cảm ơn bác Paven nhiều nhiều, em bận quá ko review thêm được bài nào, nhưng topic này cũng không cần vội, hihihi
    Quote Được gửi bởi paven_viet_nam View Post
    ]@Bác Fly : Chúc mừng bác đang sở hữu con Bessa I color Skopar nha
    @ bạn tvideo : đã gọi là nhái thì nhái có đẳng cấp chứ bạn, chứ gắn CCCP vào thì còn nói làm gì nữa, hihi, người Đức thuộc Đông Đức khi xưa giải thích rằng người Soviet khi xưa không đồng y chu trình sx của Đức, ko phải là ko tiết lộ bí quyết. Người Soviet muốn làm thật nhiều như lợn con, người Đức muốn làm ít nhưng chất lượng (theo Wolfgang Hahn - chuyên gia Contax), đó là 2 mâu thuẩn. Cái mình muốn nói ở đây là háng fake 100%, Tàu làm gì có đẳng cấp đó (khi đó Tàu còn khốn đốn với kinh tế, CMVH của nó nữa là), giả từng cái chữ Leica, Carl Zeiss, làm chúng ta bây giờ rất mệt mõi chuyện đó.

Website tham khảo :
    http://www3.telus.net/public/rpnchbck/zconrfKiev.htm

Mà có ai trong chúng ta muốn mua hàng fake, cho dù là giá fake ko nhỉ?, hihi

(Bác Phong ơi, em giúp bác kéo topic từ 443 lượt lên hơn 1300 lượt rồi nhá, hí hí hí)

Có chữ CCCP cũng chưa chắc là hàng xịn, ví dụ mấy cái máy khắc hình Lenin hay Black painted chẳng hạn, chủ yếu là đồ lưu niệm bán lừa cho khách du lịch. Giống kiểu mua zippo nhái zippo lính Mỹ ở VN.

Cá nhân em thì máy là để chụp, thế nên em không bao giờ ham hố mấy cái đồ hiếm để sưu tầm lắm, tuy nhiên nếu chẳng may có được một cái máy giá trị thì cũng thích :D
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Quote Được gửi bởi bearNemo View Post
    Hic, hàng giả là hàng giả, được làm bởi người thời nay, chứ sao bác lại đổ lỗi cho SSSR anh hùng xưa ạ
    http://www.zeisscamera.com/articles_fake.shtml
    Kiev va Contax khác nhau mà bác.
    Theo em đọc được thì sau Thế chiến, SSSR chiếm toàn bộ nhà máy bao gồm linh kiện và dây chuyền của Zeiss Ikon và đem về Kiev để sản xuất máy Kiev.
    Loạt máy sản xuât đầu dùng toàn bộ linh kiện sót lại của Contax nên được đánh giá là có chất lượng cao nhất, ống kính có đánh dấu chữ P đỏ (chữ tiếng Nga giống chữ U lộn ngược các bác ạ). Có tên là Kiev 4Kiev 4A. Sau đó thì sản xuất bằng linh kiện tự sản xuất (vẫn tên là Kiev 4Kiev 4A ạ). Còn chất lượng sản phẩm phụ thuộc vào công nhân và sự thay đổi của dây chuyền sản xuất dưới thời Sô viết thì bác nói đúng (nhiều nhưng cũng không đến nỗi như lợn con như máy Zenit).
    Giai đoạn đầu thử chuyển đổi nhãn mác có tạo ra vài ngàn máy Contax có khắc thêm chữ Nga (híc, bây giờ mà đào ra được mấy cái máy này thì cũng đáng tiền đấy).
    Sau Thế chiến, Zeiss Ikon bị mất các nhà máy này thì không thể sản xuất máy Contax IIIII được nữa nên tạo ra bản thiết kế máy hoàn toàn khác và tạo ra máy Contax IIaContax IIIa... và đường anh anh đi, đường tôi tôi đi từ đây...

Dù sao cũng cám ơn bác về "câu chuyện cảnh giác" về hàng giả.
    Bác cứ nghiền ngẫm nhiều thêm nữa đi, em không nói nưã ! )

Quote Được gửi bởi bearNemo View Post
    Hic, hàng giả là hàng giả, được làm bởi người thời nay, chứ sao bác lại đổ lỗi cho SSSR anh hùng xưa ạ
    Em đồng ý, các máy leica nhái được làm bởi "người thời nay" (có thể là người Nga) - làm từ lõi máy zorki, fed - thường thì có mạ vàng hay ốp gỗ thêm cho đẹp mắt. Người chế máy thường là một hay nhiều cá nhân làm tự do, còn các nhà máy sx thời CCCP chưa bao giờ và không bao giờ làm những cái này ạ
    Trên mạng aution của Nga cũng bán nhiều những con như thế này, seller giải thích rõ ràng là fake, được chế từ máy Zorkii. Giá cũng rẻ.
    http://molotok.ru/item983676467_lejk...od_zoloto.html
    Còn ai bán leica nhái mà bảo leica thật thì đó là lừa đảo rồi. Lúc mua phải xem kĩ thôi.

Xin lỗi các bác vì lạc chủ đề, em thanh minh hộ các bác Hồng quân
    Tạm nghỉ một thời gian, hẹn gặp lại với một bộ gear ngon hơn

Vâng, bác nào suy nghĩ như thế thì cứ như thế đi ah, kinh nghiệm sẽ được đổi bằng tiền, mồ hôi & công sức lao động mà ra (cả những lời chửi rủa cuả Gấu nhà) ah, hihi

Đây là topic show thiết bị và review mà các bác cứ vào tranh luận mãi thế nhỉ. Theo em các bác nên move phần tranh luận sang topic khác để topic này không bị loãng.
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

Trang 3 / 32 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng