Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 50

Chủ đề: Lại Là Giang Duy Đạt. Quá chán cho 1 thương hiệu

Em có 1 lần ghé qua đây hỏi mua túi Lowepro, chả biết có phải hôm ấy em ăn mặc hơi lôi thôi - đi Dream VN mua từ 1999, mà thái độ tiếp khách rất khó chịu

Em đành thôi, về mua của DG cho vui vẻ, mua xong bác DG còn khen em "bô trai" - em thích mãi!

He he...

em nói quá lời thì 3 đời nhà em chết yểu
    Ngày trước đẹp trai lắm nhưng giờ đỡ nhiều rồi

Quote Được gửi bởi Mekong@oz View Post
    Fix50 1.8 mark II: rất mỏng manh, giá thành rất rẻ so với những OK khác . Có điều gì để nói với nhau, xin trực tiếp bác chủ ạ.

Không nên... Dù là người phụ nữ trung niên, cái này gọi là gì ạ (?)
    Em định bụng không nói gì, vì đã có quá nhiều comments, ủng hộ có, chê bai có... Em cũng chẳng có thù oán gì với GDĐ, vì (có lẽ là may) em chưa mua gì bên đó. Nhưng cụ là Sponsor Member mà nói thế này em không phục lắm, em đành phải nói. Mong cụ đọc hết rồi suy xét em sau!
    Theo như bài viết đó thì bác chủ topic đã cư xử rất đúng mực với shop trước khi post bài này, nhưng cái họ nhận được là thái độ khó chịu của shop. Và theo em hiểu thì bác chủ đây chỉ muốn cảnh báo tới mọi người chứ chưa đến mức xui mọi người tẩy chay shop.
    Việc cụ dạy "Không nên..." em nghĩ cái 3 chấm (...) của cụ hơi thừa, thà rằng cụ cứ nói thẳng ra luôn có lẽ sẽ dễ hiểu hơn. Em hiểu và cũng rất cảm ơn việc các cụ đã cố gắng khởi tạo và duy trì sân chơi cho anh em, nhưng đôi lúc các cụ cũng nên đứng về phía tụi em để các cụ có thể thấy rằng, trần gian này còn nhiều ai oán. Em chưa muốn nói chuyện tiền bạc, nói cách khác là giá trị của món hàng, bởi vì cái gì không mua được bằng tiền thì có thể mua được bằng rất nhiều tiền, kể cả danh dự, liêm sỉ của mỗi con người. Em chỉ dám có đôi lời với cụ về cách hành xử của con người với con người thôi ạ. Người phụ nữ trung niên đó, đáng ra phải thể hiện mình là người lớn (ít nhất là như thế), các em nó còn nhỏ dại, đáng ra phải nhẹ nhàng khuyên bảo chúng... nhưng chị ta đâu có làm thế.
    Chị ấy quát to lên như thể để mọi người khách xung quanh biết rằng là do bọn em va đập mạnh. Em mới bảo là nếu bọn e làm rơi thì kiểu gì trên lens cũng phải có vết xước chứ đâu được lành lặn như này và bảo trong lens có vết keo.
    Xét về góc độ kinh doanh, em thấy chị ấy chưa đạt, có lẽ cần phải được tập huấn thêm. Xét về góc độ con người, nếu em mà là chị ấy, em lấy kính lúp em soi ngay, đằng này chị ấy lại cạo cạo vết keo như để phi tang vật chứng, hay làm gì thì em cũng chịu. Có nên chăng hả cụ?
    Tất nhiên đây mới chỉ là thông tin 1 chiều, shop GDĐ chưa có ý kiến gì, nhưng:
    Bỗng dưng một anh ở đâu phi ra cũng lớn tuổi rồi, xem xem và đập bộp cái lens xuống mặt tủ kính quát: "Em cầm đi khắp nơi hỏi xem ai cũng bảo rằng do bọn em hết".
    Điều này làm tụi em khó nghĩ quá, chẳng lẽ làm ăn buôn bán ở VN lại chộp giật thế này sao?! Chẳng lẽ...
    Chị ấy bảo : "Lắp lại với khách thường là 350k, khách mua ở cửa hàng là 150k, 2 ngày nữa lấy".
    Thưa cụ, việc lắp lại ở đây theo em hiểu là cái ngàm nhựa bị gãy đó sẽ được gắn lại bằng keo, keo gì thì em chịu, nhưng với 150k có khi họ có thể gắn được cả dàn lens trong tủ ý chứ. Điều này mới thấy, cái mỏng manh, cái giá trị thấp (giá thành rất rẻ...) cụ nói bên trên đáng giá xiết bao.
    Có thể cụ sẽ cho rằng em hơi hỗn, nhưng cụ ạ, không có lửa thì sao có khói được. Sự việc xảy ra cũng mới thôi, có thể bác Huân chưa nắm được tinh thần nên chưa có ý kiến, em tin rằng bác ấy cũng chẳng hẹp hòi gì đâu, sẽ có đôi lời với anh em trên này, vâng, ít nhất cũng là lời xin lỗi, hay hứa hẹn gì đó để tụi em còn có cơ sở mà ủng hộ tiếp chứ, phải không cụ?
    Kính cụ!

p/s: Em nghĩ sao nói vậy, mong các cụ chiếu cố!

Tôi thắc mắc đây là topic "Các ý kiến đóng góp và thắc mắc" thì thường là trao đổi đóng góp và thắc mắc giữa thành viên và BQT. Vậy để topic phản ảnh việc mua bán của GDD ở đây có hợp lý không? Hay GDD cũng nằm trong BQT?

Ngoài Hà Nội bị vậy,trong Sài gòn cũng có hơn gì đâu.Đi mấy cửa hàng trong đây như Khánh Long .. dạng như "chỉ được mua chứ không được xem",hoặc "chỉ phục vụ anh em nhiều tiền".Thẳng bạn em tích cop đủ thứ,chạy ra Khánh Long mua cái len 18-70,nó đưa cái len made in Thailand,bạn em chỉ hỏi là Len này không phải made in japan à,liền bị lườm cộng 1 câu "em chưa xài máy chụp hình bao giờ hả??nikon làm gì có len japan???".Thôi thì em mua máy cũ với anh em cho vui ( vừa được giao lưu) chứ ra đó nhiều khi thấy mất tiền mà cũng ko vui!!hihi
    Chia buồn cùng chủ topic,mấy lần trước em trong sàigon cũng có giao dịch với GDD Hà nôi,thấy chị Hương rất lịch sự.Hy vọng trường hợp này sẽ không xảy ra nữa!!

xem lại ! xem lại ! kiểu này thì mất khách thôi !

Sẵn tiện mình cũng xin đc nói 1 chuyện , ở SG chứ k ở HN , mình có 1 lens 70-300vr , lúc mua đc bảo hành 6 tháng , thường ít xài , đến tháng thứ 5 nó bị dở chứng , zoom hay lấy nét là thấu kính bên trong rung như điện thoại , đem ra GDD SG xem , rồi bảo hành , rồi hẹn ngày lấy , lúc đầu lấy thì tưởng lens của mình , ai ngờ về nhà coi lại số seri thì mới biết , k phải của mình, thế mới gọi cho GDD SG , thì đc bảo là đưa cho dùng tạm , mà lúc ở đó sao k bảo thế này đi , để gọi rồi mới nói . Xong rồi chừng vài ngày sau , thì đưa đúng lại lens của mình , tưởng gì , trưa lấy , chiều thử lại , vẫn như cũ ,coi như chưa sữa gì . Với lại có 1 đặc điểm mình thắc mắc , lúc bảo là đem lens ra HN sửa , nhưng lúc mình thấy bị hư nữa , mình hỏi bán luôn , thì đc bảo là , phải đem gởi ra HN để coi rồi báo giá , nếu lúc đầu có đem ra rồi thì lần sau cần gì đem nữa . Mình thấy có nhiều trục trặc nên thôi đành chờ . Mong các bác giúp đỡ .
    luôn luôn học hỏi
    MyFlickr

Vâng lại là Giang Duy Đạt ;))
    Có bao nhiêu topic thế này rồi a.
    Có vẻ GDD vẫn sống khỏe sống tốt nên chỉ cần bán cho khách sộp, đại gia, thái độ phục vụ bao lâu rồi vẫn thế.
    Hơn 2 năm rồi e ko vào đấy, từ chỗ giới thiệu bạn bè vào đấy mua máy đến giờ là recommend đừng có dại vào đấy ;))

Có một dạo, KL trong Sài Gòn bị phàn nàn nhiều, bị anh em trên xóm và VN Photo nhà mình đem ra chỉ trích dữ dội; nay đến lượt GDĐ Hà Nội; không biết rồi sẽ đến cửa hàng nào ???
    Các anh em nhà mình cũng nên thông cảm một chút cho ngành dịch vụ bọn em, em nghĩ chả có chủ cửa hàng nào dại dột mà xem thường khách hàng cả; có thể trong những lúc đông khách thì nhân viên phục vụ có thể có những sơ sót nhất định về điều này điều nọ, dẫn đến hậu quả là các bác không hài lòng về thái độ lẫn cung cách phục vụ của cửa hàng.
    Thôi các bác nhà mình nên bỏ qua, bình tĩnh giải quyết vụ việc !!!
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Có một bài iết mà dời 3 lần là sao?

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng