Trang 4 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 101

Chủ đề: [toàn quốc]Cần tuyển Photographer cung cấp hình (hợp tác dài hạn)

Quote Được gửi bởi Ahuy-photo View Post
    Dạo này giá cả về hình ảnh nát bấy hết rồi, nói thật bây giờ chỉ cần 10k/tấm thôi, đưa lên đây như thế này thì cũng có khá nhiều người đăng ký chụp ấy chứ. cách đây vài tháng cty này có gọi mình và bạn mình lên phỏng vấn rồi, bạn mình thì chê bèo quá mà lại đòi giao file raw nên kg lên, còn mình thì bận quá trong những ngày chụp không kịp thở, nên cũng không có thời gian qua thử rồi cuối cùng cũng quên luôn.
    Mấy ngày qua có một Cty gọi mình chụp vài trăm mẫu .... + retouch sạch đẹp, sau khi đã ok hình test, bảo mình ra giá, sau đó trả giá có 10k 1file bó chíu luôn. Đang thương lượng giá, mới hở ra liền có một Studio nào đó hớt chụp liền ghê thiệt, mình chưa từng nhận show nào có giá dưới 50k/1file trừ chụp hình cưới, hic hổng hiểu Studio kia nhận kiểu gì luôn.
    hôm nào rảnh qua xem thử thế lào, biết đâu mở thêm một lối đi hehe..
    Giờ giới chụp hình có cái tâm thì ít Bác ơi. E cũng bị 1 vụ như Bác, bị phá giá, hình ảnh thì hư lên hư xuống thà phá giá nhưng chụp đẹp đi thì không nói, đằng này... cũng bị AE trong vnpt này thôi chứ đâu.
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi Ahuy-photo View Post
    Dạo này giá cả về hình ảnh nát bấy hết rồi, nói thật bây giờ chỉ cần 10k/tấm thôi, đưa lên đây như thế này thì cũng có khá nhiều người đăng ký chụp ấy chứ. cách đây vài tháng cty này có gọi mình và bạn mình lên phỏng vấn rồi, bạn mình thì chê bèo quá mà lại đòi giao file raw nên kg lên, còn mình thì bận quá trong những ngày chụp không kịp thở, nên cũng không có thời gian qua thử rồi cuối cùng cũng quên luôn.
    Mấy ngày qua có một Cty gọi mình chụp vài trăm mẫu .... + retouch sạch đẹp, sau khi đã ok hình test, bảo mình ra giá, sau đó trả giá có 10k 1file bó chíu luôn. Đang thương lượng giá, mới hở ra liền có một Studio nào đó hớt chụp liền ghê thiệt, mình chưa từng nhận show nào có giá dưới 50k/1file trừ chụp hình cưới, hic hổng hiểu Studio kia nhận kiểu gì luôn.
    hôm nào rảnh qua xem thử thế lào, biết đâu mở thêm một lối đi hehe..
    bác cao giá thì có người cao giá thuê bác theo kiểu k có giá dưới 50k/1file còn nhưng người ít tiền thì người ta đành phải nhờ studio khác thôi...Ảnh chụp là vô giá, giá được xác định bởi người chụp và người cần ảnh đó thôi, chứ ảnh thì bất quá tính là 1 file trong thẻ nhớ thôi chứ gì...Trả lời luôn giùm bác e cũng làm nghề ảnh giá 50k e cũng làm nhiều mà giá 30-40 thậm chí 20 e vẫn làm ảnh vẫn đẹp -> chụp ảnh đó còn là đam mê nữa chứ không phải là cần câu cơm thôi...cầm máy ảnh lấy mắt ngắm rồi bấm...đừng nói theo cung cách cao sang quá vậy làm mất lòng a e trong nghề và bác cũng...được cái gì nhễ.

cho em thông tin với langkhack8x@gmail.com

Quote Được gửi bởi Harry View Post
    bác cao giá thì có người cao giá thuê bác theo kiểu k có giá dưới 50k/1file còn nhưng người ít tiền thì người ta đành phải nhờ studio khác thôi...Ảnh chụp là vô giá, giá được xác định bởi người chụp và người cần ảnh đó thôi, chứ ảnh thì bất quá tính là 1 file trong thẻ nhớ thôi chứ gì...Trả lời luôn giùm bác e cũng làm nghề ảnh giá 50k e cũng làm nhiều mà giá 30-40 thậm chí 20 e vẫn làm ảnh vẫn đẹp -> chụp ảnh đó còn là đam mê nữa chứ không phải là cần câu cơm thôi...cầm máy ảnh lấy mắt ngắm rồi bấm...đừng nói theo cung cách cao sang quá vậy làm mất lòng a e trong nghề và bác cũng...được cái gì nhễ.
    Bác nói gì em chả hiểu nổi luôn. Em muốn đề cao giới nhiếp ảnh hiện tại chút mà bác lại gọi em là làm mất lòng AE trong giới thì bó chíu thiệt. Ảnh chỉ là một file trong thẻ nhớ thôi (cầm máy ảnh lấy mắt ngắm rồi bấm). hezzz Câu nói này của bác đã phần nào cho thấy bác xem nhiếp ảnh không có kí lô nào hết rồi. Đam mê là phải chụp giá rẻ sao bác? như bác nói thậm chí 20k bác vẩn chụp cũng chứng tỏ một điều 20k là giá rẻ nhất của bác rồi đúng không? đằng này phía trên em nói có 10k thôi mà. em cố hết khả năng để nhận giá 15k, mà kg được, bác lại nói em cao sang lại là một câu mâu thuẩn nữa rồi.
    Cty của em đang làm mấy năm trước thường thuê photographer chụp một ngày giá từ 700 - 1000$ chỉ có vài chục files thôi đấy bác ạ, ít nhất cũng 500$/1ngày và một lần như vậy chụp cả tuần là chuyện thường. Tất nhiên trong lúc đó VD bác nhảy vào nhận 1tr/1ngày thôi cũng chưa chắc đã nhận được. Và bây giờ em đi chụp cho người ta cũng là một Cty kha khá đưa ra giá 15k/1file mà bị chê đắc mới có chuyện nói chứ bác. 1người chụp 1file ảnh 10k thôi được bác cho là yêu nghề, và một người chụp 1file 1triệu thì cho là gì vậy bác. Cái giá trị của một photogapher nó nằm chổ nào đây.
    Một người có tiền để mua đủ đồ xịn chỉ để chơi, thử hỏi trên này có bao nhiều người? hơi bị ít đấy, trường hợp này xem như ngoại lệ. đa số AE trên này cũng có sắm máy để chơi, nhưng cũng kiếm tiền để có cái đầu tư mà chơi tiếp chứ.

Ý em muốn nói xa hơn là, cái giá ở đây chúng ta không còn được tự đưa ra theo nhu cầu của công việc nữa sao? mà phải phụ thuộc vào người ta trả cho mình, (được thì làm không được thì có người khác) hic mà nghĩ lại cũng đúng thôi bùm bùm
    Được sửa bởi Ahuy-photo lúc 11:54 PM ngày 16-03-2010
    Cuộc sống chả bao giờ công bằng cả ... Phải vương lên với chính sức mình...

theo em thấy thì lương phải xứng đáng với công sức
    http://www.facebook.com/clastuden
    0933550550 SAGAS STUDIO

Quote Được gửi bởi smartdzine View Post

Mong các bạn tìm hiểu kĩ, và có thiện ý thì có thể hợp tác vơí chúng tôi. Tiêu chí chúng tôi đặt nhằm tạo môi trường lành mạnh, cơ hội nghề nghiệp tốt cho tất cả các bạn đam mê nhiếp ảnh.
    Thân mến
    Cho em hỏi cái,cơ hội tốt cho tất cả các bạn đam mê nhiếp ảnh là phía bên công ty của bác đưa ra em thấy khó hợp tác

-Mua 1 file ảnh 25.000đ đòi file raw

-Vậy chứ 1 tháng công ty của bác có mua cho mỗi anh em 100 -200 file không?

-Danh muc mà bên công ty bác cần chụp làm web,,,ví dụ như (tô phở,ly cafe..v.v) mà muốn chụp cái tô phở cho đẹp thì cũng phải mua tô phở về nhà chụp,chứ ở quán ai mà cho chụp,giá 1 tô phở giờ cũng 25.000đ rồi,chưa kể đầu tư máy móc và nhiều thứ linh tinh

Hay cảnh cầu Phú Mỹ ,,chạy từ Sài Gòn qua chụp 1 tấm tiền xăng hết 20.000đ có khi nổ lốp thì mất toi 50.000đ
    Được sửa bởi trungnguyen lúc 05:32 PM ngày 17-03-2010

theo em nghĩ thì tiền nào của đó thôi, ai mà biết bác mua hình với giá như vây thì chất lượng cũng tương xứng thôi.

Mà chụp thì phải đi 2-3 người phòng kẻ gian nữa, hic xong lại tốn tiền ốp-iếc

Mấy bác cãi nhau làm giề cho phí nước miếng, còn bác webpro gì đó, em nghĩ muốn mua chữ pro của bác 25k bác bán không. Mang tiếng pro mà bác ra giá mua ảnh như đi nhà thuốc mua durex (thậm chí còn ko đủ tiền mua nữa).

Bác mong đợi anh em cộng tác, muốn công việc pro thì nên biết tiền nào của đó, tôi cũng hy vọng sẽ tới lúc được xem các tác phẩm 25k mà bác bảo là "cạnh tranh lành mạnh" do các bác mua được.

Gửi email từ cuối tuần trước để hỏi thông tin chi tiết mà đến giờ chưa có phản hồi, cạch!

Trang 4 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng