Trang 3 / 94 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 934

Chủ đề: Nam Cát Tiên Offline - Kim bằng hội ngộ

Chúc các chuyên gia có chuyến đi thành công, hehe. (Biết là em đu theo rồi).

Hình bác Duy-My thì lúc nào cũng trong vắt, màu sắc rất đẹp. Có thêm bác HaiHle vào gọi tên hoa nữa thì còn gì bằng

Bác T và bác Gatgu post thêm ảnh côn trùng hoa lá lên với, em mà thấy có em nào đẹp đẹp là em phi lên đó luôn, hehe.

Cám ơn các bác đã chia sẽ.

Thân!

Smile Lại thêm vài hình chung vui

Tham gia vài hình chim chóc ở khu vực trảng cỏ Nam Cát Tiên, mùa này là mùa bắt đầu sinh sản của một số loài chim, kéo dài đến tháng 5, cũng là mùa khô, trảng cỏ ở Nam Cát Tiên bị đốt sạch, đất được cày xới cho tơi, cỏ non cũng mọc nhú lên, nai, mễnh, hoẵn, các loài thú ăn cỏ rất thích thú. Rời khỏi con đường mòn, trên đường đi sâu vào trong trảng cỏ về phía 1 chòi canh gác bỏ hoang, còn gặp cả vết chân của bò tót, mới cũ chẳng biết, nhưng vết tích của thú rất nhiều trong trảng cỏ.

#Cu gáy - Spotted Dove :: hàng này thì mùa nào cũng không thiếu ở Nam Cát Tiên, đi nghênh ngang giữa đường.

#Xã Đầu Nâu - White-throated Kingfisher

#Gà rừng :: Red Junglefowl

# Te Vặt :: Red-wattled Lapwing

#Cò Bợ :: Chinese Pond Heron

#Ó Cá :: Osprey (Tương đối phổ biến ở Nam Bộ, đặc biệt dễ thấy ở Bàu Sấu). Ảnh này chụp lúc trên đường từ Trảng Cỏ đi về phía khu trung tâm.

Hic! Xem ảnh các bác mình rất thích & cũng thèm quá, nếu biết chắc cũng bám càng theo bác T. rồi...
    Cảm ơn các bác đã chia sẻ. Chúc các bác bội thu ảnh đẹp.
    Ps: Lần đầu biết dung nhan bác Duy-My, em cũng già nhưng chắc chưa được nhiều như bác hehehe... Chúc sức khỏe bác. Thân.

Cám ơn anh Duy-My đã mở topic !! Em load trước tấm này xem như " xí chỗ "

Con đường tình ta đi .

Mừng ngày 8/3

Được sửa bởi gatgu lúc 09:29 AM ngày 09-03-2010
    Fone : 0903710725

Lightbulb Cảm nhận con người, tình bạn

Em tiếp luôn :

#Chim manh lớn :: Richard's Pipit

#Choy Choy :: Long-billed Plover

#Em này rất phổ biến ở Nam Cát Tiên, lông đuôi dài thành 2 sợi, rất tinh vi, rình hoài mà chưa chụp được tấm nào ra hồn, hy vọng có 1 ngày sẽ có ảnh em này đang hoàng. Chưa biết tên, lục từ điển chưa thấy.

#Xã Đầu Nâu :: White-throated Kingfisher

Các anh sau khi về chắc bận túi bụi rồi, ko có time để post hình ^-^ em mong coi hình của các anh lắm, mỗi ng mỗi cảm nhận mà :D

Anh Gật Gù hay làm thơ và tấu hài liên tục với các anh T. anh My. , bờ bụi nào cũng lũi vô cày xới để có hình đẹp.

Anh Duy My rất nhiệt tình, hăng hái, vui vẻ mà là vui hết ga mới oai chứ lolz. Sẵn sàng phụ giúp bất cứ nghệ sỹ nào đòi tả mẫu rừng, chia sẽ kinh nghiệm địa phương không tiếc.

Anh Thanh nhiệt tình, kép chính chung vở tấu hài của anh Gật Gù, ra đập thuỷ điện Nam Cát Tiên giữa trưa nắng ướt như chuột lột để chụp chuồn chuồn dưới thác, nghe đâu anh Gật Gù có ảnh aT.

Cái này không khác gì những lời của bài ca - Đồng Chí của Chính Hữu :: "Tôi với anh đôi người xa lạ, từ phương trời chẳng đặng quen nhau, súng bên súng đầu sát bên đầu ...", chỉ là người lạ trong vòng chưa tới 2 phút, vừa hỏi ra tên nick là tay bắt mặt mừng và alê hấp lên đường ngay kẻo nó hết giờ

Chuyến đi thú vị vô cùng, hình còn nữa, khuya nay làm tiếp :D Thanks mọi người xem ảnh.

Quote Được gửi bởi thoianghen View Post
    Hic, các bác offline vui quá, ghen tị ghê cơ !!!
    Ước gì em cũng đc đi để học tuyệt chiu của bác adegsm, cái này dễ học ko bác Duy-my, chỉ em luôn đc ko ạ ?
    Ảnh của em ngược sáng bình thường, đâu có gì để gọi là tuyệt chiu? chỉ có điều chụp 1 taY, taY kia giữ mẫu nên mấY bác bodY nặng khó cầm lâu, bác dùng pns thì chụp không khó!

Quote Được gửi bởi blacksmith View Post
    Chúc các chuyên gia có chuyến đi thành công, hehe. (Biết là em đu theo rồi).

Hình bác Duy-My thì lúc nào cũng trong vắt, màu sắc rất đẹp. Có thêm bác HaiHle vào gọi tên hoa nữa thì còn gì bằng

Bác T và bác Gatgu post thêm ảnh côn trùng hoa lá lên với, em mà thấy có em nào đẹp đẹp là em phi lên đó luôn, hehe.

Cám ơn các bác đã chia sẽ.

Thân!
    Mùa nàY khô côn trùng, bướm không nhiều, có lẽ phải đến tháng 5-6 mới có nhiều L ơi. Với lại đợt nàY chủ Yếu là theo bác GG học tập cách chụp Khoa Học... không có thời gian macro hehe!

Vài ảnh NCT
    Trái nhìn rất ngon, nhưng ăn là...thụt lưỡi

Hoa rừng do bác GG khám phá, chắc phải nhờ bác HLe

"Thú cưng" NCT không thể thiếu em nàY :-)
    @Vũ: thích tone màu Xanh nàY hơn màu Vàng

Chuồn chuồn kim NCT. Em đậu trên nhánh câY giăng ngang suối (thác?), bỏ túi chỉ Xách máY lần mò qua các hòn đá nhỏ nhô trên mặt nước, tiếp cận được thì máY hết...pin, chửi thề Xong, tua lại con đường đau khổ...
    Lần 2 tiếp cận, 2 chân trên 2 hòn đá nhỏ chênh Vênh, trợt chân chắc hết chụp hình, ráng bấm được Vài tấm là rung cả chân lẫn taY. Chụp Xong em nàY muốn giải nghệ luôn

Không thể thiếu chim, mẫu nàY cộng tác tốt ae tha hồ bắn phá...

Quote Được gửi bởi adegsm View Post

Mùa nàY khô côn trùng, bướm không nhiều, có lẽ phải đến tháng 5-6 mới có nhiều L ơi. Với lại đợt nàY chủ Yếu là theo bác GG học tập cách chụp Khoa Học...

......" Pha " học anh ui !!!

Di-Mi đang shoot ( đầu lens hơi bị .... móp )

Được sửa bởi gatgu lúc 10:48 AM ngày 09-03-2010

Ức chế hix thiệt là ức chế quá đi hix .... ngứa ngứa giò bữa giờ mà đi thì không ai hú 1 cái :(
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

@ArTuan : chừng nào đi nói em nha lolz

Quote Được gửi bởi ArTuan View Post
    Ức chế hix thiệt là ức chế quá đi hix .... ngứa ngứa giò bữa giờ mà đi thì không ai hú 1 cái :(
    He He !! thiếu ông ArtTuấn làm trưởng đoàn leader !!

Trang 3 / 94 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng