Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 129

Chủ đề: Cảnh giác với film Fuji 200 tại Minh Tuyết

anh em ngoài Bắc bị thế, ko biết trong Nam có dính không nhỉ./. em đang ôm 1 cuộn, lo quá
    chữ ký vi phạm

Sao vụ này không báo công an? gửi bằng chứng cho báo chí?

Có lẽ mấy năm nay tui ko sống ở VN nên tui lạc hậu, nhưng quả thật hệ thống luật pháp nhà mình quá lỏng. Chỉ cần ra khỏi Vn, mà phát hiện vụ này, thì thằng bán phim bán luôn cả nhà để đền và vô tù ở.
    Truth is that Leica spoiled us all with it's M lenses.

Minh Tuyết em thấy cửa hàng to thế mà lại kinh doanh chụp dựt kiểu này thì không biết tin ai đây. Mấy cái film rởm kia, chất lượng thì chưa biết thế nào nhưng em thấy iso nó thay đổi hết, cái có vỏ đỏ iso là 100 thì thành superia 200, cái khác thì fuji 400 thì lại thành 200. Chụp film này chắc là sai sáng hết các bác nhể.

Quote Được gửi bởi ribina View Post
    ở đấy chỉ có Pan 200 thôi ạ
    Pan 200 này có phải là Inflo của Đức không nhỉ, chất lượng so với Lucky Tàu thì thế nào, đợt trước em đang định ra Minh Tuyết lấy ít lucky nhưng thế này chắc là thôi. Em mới tập chụp dùng Pan liệu có ổn không? Thanks các bác.
    Được sửa bởi Antilope lúc 08:34 PM ngày 05-03-2010

Minh tuyết chỉ bị fuji thôi ạ. Em vẫn mua kodak và uxi ở đấy =((. Vụ này mất uy tín quá đi mất

Thế fuji superia 200 xịn thì made in ở đâu vậy các bác : Japan hay ...
    Mong các bác chỉ giáo cho em
    Xin cám ơn !

em Vừa mua một cuộn Superia, Về bóc ra thấY Vỏ bên trong khác, cứ thử chụp cho Vui, maY cũng chẳng sao. Nhưng từ giờ chắc thôi không mua Superia ở MT nữa.

Quote Được gửi bởi TinhTang View Post
    Sao vụ này không báo công an? gửi bằng chứng cho báo chí?

Có lẽ mấy năm nay tui ko sống ở VN nên tui lạc hậu, nhưng quả thật hệ thống luật pháp nhà mình quá lỏng. Chỉ cần ra khỏi Vn, mà phát hiện vụ này, thì thằng bán phim bán luôn cả nhà để đền và vô tù ở.
    Em cũng đồng ý với bác Tình Tang là ở nhà mình quản lý quá lỏng lẻo. Nhân đây em xin kể lại hầu các bác chuyện một shop bán film và vật tư ảnh ở Chungmuro, Seoul của hai vợ chồng trung niên. Bác này thường cắt film bulk bị quá date và load sẵn vào canister rồi cho vào lọ thủy tinh bày trên mặt quầy hàng. Lọ thì đề Tmax 100, lọ thì Ilford Delta 100... Hôm đó em mua 4 cuộn Ilford về chụp, đến khi tráng thì phát hiện ra 1 cuộn là Ilford XP2 400, do đó cuộn ấy gần như hỏng hết vì sai ISO. Ít lâu sau em quay lại đó mua hàng và vui miệng kể lại chuyện này cho hai vợ chồng ông chủ, cả hai vợ chồng ra tận ngoài quầy cúi người xin lỗi em rất tha thiết. Cả hai người thanh minh rối rít, có thể là khách hàng mua rồi để nhầm, có thể là ông chủ làm lẫn blah blah... Rồi ông chủ nhất định biếu em 2 cuộn film Delta 100 xịn để xin lỗi, mặc dù em không hề có ý định bắt đền.

Mà đấy là mình mua film out date đó nhé. Mua film xịn mà bị kiểu Minh Tuyết chắc em giàu luôn quá... Bao giờ người bán hàng ở VN được như thế

Nhà em cũng cạch phim MT lâu rồi. Mua ở chỗ khác, ở Trương Hán Siêu. Mua Superia 200 thì ngon, nhưng hôm rồi bị dính 5 cuộn ProplusIII 200. Nhà em thấy bà ấy lấy ở thùng đóng gói cẩn thận, hộp phim cũng in ấn cẩn thận, cuộn phim cũng đẹp nên cũng yên tâm. Đem lắp vào F5, ặc ặc, DX nó không nhận ISO, tưởng máy hỏng, nhưng lắp cuộn phim xịn vào thì nó nhận phe phé. Em lôi cuộn Proplus ra xem thì thấy nó dán giấy, có bóng kính nên làm sao mà nhận ISO đc.Em bóc ra thì toàn vỏ phim khác. Do đó em nghĩ là phim bị rởm từ nơi cung ứng chứ không phải là từ cửa hàng. Cửa hàng có thể họ cố tình mua phim rởm vì lợi nhuận. Và không hiểu có phải do Fuji VN bán tháo hàng tồn kho quá date không nhỉ!?
    Nghe lời bác Tình Tang, em đã kể chuyện này với một người bạn làm báo rồi.
    @Antilope, em nghe đồn Pan200 chính là ORWO đấy ạ. Em chụp thì thấy thích hơn Lucky.
    Được sửa bởi m42 lúc 09:33 PM ngày 05-03-2010
    Ghét Rollei! Thù Rollei!

Đến film Fuji mà còn bị làm dỏm nữa, trời hả trời, sau chắc ko còn làm film nữa, các ACE chơi film biết đào đâu, ra, hu hu hu
    Học của bọn thực dân thì cũng phải suy nghĩ như bọn thực dân

Em vừa lôi mấy cuộn ra thử may chưa dính cuộn nào cả
    THÀ HÔN EM ĐỂ BỊ TÁT CÒN HƠN ĐỂ THẰNG KHÁC HÔN EM

Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng