Trang 4 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 128

Chủ đề: Chụp hình cưới miễn phí cho người cùng sở thích.

Bác nào nói vikhoa làm web miễn phí cho VNPhoto thì đọc cái này nhé: VNPhoto trả tiền thù lao đàng hoàng theo đúng hợp đồng kinh tế.

Tất cả việc lập trình, sử dụng phần mềm để phát triển VNPhoto đều có bản quyền và trả phí ngay cả shareware.

Cám ơn

TM BQT
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

@To all:

Em cũng là người thích chụp ảnh, mặc dù chụp chẳng đẹptí nào, hình chỉ mang tính lưu niệm. Công việc như bác alo24h nêu trên, em làm cách đây cũng vài năm (nhưng chỉ chụp rồi giao lại file cho cô dâu chú rể), máy của em lúc đầu là Nikon coopix, sau đến Canon S5 is, sau cùng là Pentax K100d.

Người được em chụp đa phần là bạn bè, đồng nghiệp, người thân hoặc là do người quen giới thiệu. Họ cũng đủ thành phần, khó khăn tài chính cũng có, tiền bạc dư thưà cũng có. Nhưng tựu chung họ là những người dễ tính, không đặt nặng vấn đề hình ảnh nhìn có nghệ thuật hay không. Họ chỉ cần hình rõ nét, màu đẹp hình sáng và trong là họ OK. Còn em làm hết sức những gì mà mình đang có, song song đó em được biết thêm nhiều điều hay từ những đám cưới này ...

Các bác đừng suy nghĩ sâu xa là những người như bọn em đang cướp miếng cơm của người khác, vì máy ảnh KTS bây giờ quá phổ thông... và những đối tượng trên không bao giờ là "khách hàng tiềm năng" của các hiệu ảnh.

Quote Được gửi bởi trungnguyen View Post
    Bác rùa nói đúng quá,,,,giờ đi kiếm chén cơm khó quá
    Nếu chụp cho bạn bè thì không nói,còn chụp cho người lạ mà miễn phí thì chắc việc làm không hết
    Lo chụp đi bác , chả có người lạ nào lại chọn chụp cưới miễn phí đâu mà lo he he he

ôi nói thật là nhiều ý kiến quá, cám ơn các bác đã góp phần làm cho thread của em được xôm tụ. Nói thật cái nữa là em vừa đọc vừa tủm tỉm cười, hihi, vì các bác nghĩ sâu nghĩ xa quá, và suy diễn nhiều quá, toàn những cái em ko suy nghĩ tới (chắc đầu óc em nông cạn quá).

Nói túm lại, là 1 sự việc bao giờ cũng có 2 mặt của nó, tùy vào người phán xét đứng ở khía cạnh nào mà nói theo cảm nhận của mình thôi.
    Riêng em thì em thấy việc em làm chẳng có cướp miếng cơm của ai hết, cướp là người ta cầm trên tay, hay cụ thể trong TH này, khách hàng đến nhờ các anh, mà em rỉ tai bảo, đừng chụp ở đó, qua đây em chụp miễn phí cho, thì khi ấy mới gọi là cướp chứ ạ . Hơn nữa miếng cơm đó em có được xơi đâu? vì em bỏ công sức ra co lấy tiền gì đâu, hic...
    Các bác chụp đẹp thì khách hàng họ tự tìm đến các bác, các bác lo gì? còn em chụp xấu, trình có hạn thì em chụp free để nâng cao tay nghề của em, mai mốt em gia nhập nhóm kiếm cơm với các bác sau chưa muộn.

Với lại, thêm thông tin cho các bác, em chẳng giàu có và rảnh rỗi gì đâu ạ!

Chúc các bác ngày càng kiếm dc nhiều cơm ạ,

Quote Được gửi bởi ducdenthui View Post
    Lo chụp đi bác , chả có người lạ nào lại chọn chụp cưới miễn phí đâu mà lo he he he
    Đúng là năm Dần. Hic

bác này còn làm web miễn phí cho vnphoto nữa thì phải
    @Semi-Amateur: Bác không biết gì mà ăn nói lung tung lại làm mất uy tín của người khác đấy.
    SONY | Make.believe

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bác nào nói vikhoa làm web miễn phí cho VNPhoto thì đọc cái này nhé: VNPhoto trả tiền thù lao đàng hoàng theo đúng hợp đồng kinh tế.

Tất cả việc lập trình, sử dụng phần mềm để phát triển VNPhoto đều có bản quyền và trả phí ngay cả shareware.

Cám ơn

TM BQT
    về thông tin này em vô cùng xin lỗi BQT ạ, do em đọc nhầm thông tin
    Lính mới tò te ...

Quote Được gửi bởi apham View Post

Cám ơn

TM BQT
    Hix, có bao giờ em nói với ai là em làm web miễn phí cho vnphoto đâu :| Bác nào nói thế thì đúng là chơi ác em quá.

1 cái web hoành tráng như VNPhoto mà làm free thì tiền đâu em mua máy để chụp free ^_^
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Quote Được gửi bởi alo24h View Post
    ôi nói thật là nhiều ý kiến quá, cám ơn các bác đã góp phần làm cho thread của em được xôm tụ. Nói thật cái nữa là em vừa đọc vừa tủm tỉm cười, hihi, vì các bác nghĩ sâu nghĩ xa quá, và suy diễn nhiều quá, toàn những cái em ko suy nghĩ tới (chắc đầu óc em nông cạn quá).

Nói túm lại, là 1 sự việc bao giờ cũng có 2 mặt của nó, tùy vào người phán xét đứng ở khía cạnh nào mà nói theo cảm nhận của mình thôi.
    Riêng em thì em thấy việc em làm chẳng có cướp miếng cơm của ai hết, cướp là người ta cầm trên tay, hay cụ thể trong TH này, khách hàng đến nhờ các anh, mà em rỉ tai bảo, đừng chụp ở đó, qua đây em chụp miễn phí cho, thì khi ấy mới gọi là cướp chứ ạ . Hơn nữa miếng cơm đó em có được xơi đâu? vì em bỏ công sức ra co lấy tiền gì đâu, hic...
    Các bác chụp đẹp thì khách hàng họ tự tìm đến các bác, các bác lo gì? còn em chụp xấu, trình có hạn thì em chụp free để nâng cao tay nghề của em, mai mốt em gia nhập nhóm kiếm cơm với các bác sau chưa muộn.

Với lại, thêm thông tin cho các bác, em chẳng giàu có và rảnh rỗi gì đâu ạ!

Chúc các bác ngày càng kiếm dc nhiều cơm ạ,
    Bác đừng có xoáy vào câu "cướp miếng cơm" đó, cái đó E viết ngoài phần thảo luận.

E có coi hình của Bác rồi, không xấu đến nổi nta thà bỏ tiền ra để có hình đẹp. Có thể Bác chưa kinh doanh nên đứng trên quang điểm của Bác sẽ ko thấy vấn đề E nêu trên. E đã từng tiếp xúc khách hàng giúp mấy người bạn, khách hàng hay có thói quen so sánh giá bên này với giá bên kia, chỉ cần 1 trong những nơi khách hàng tham khảo qua chơi "dơ", báo giá theo kiểu phá thì những tiệm khác sẽ bắt đầu lục đục.

Như E nói phía trên, E viết bài này chủ yếu góp ý Bác chủ có ý tốt thì nên chọn lọc ra, vd chỉ chụp cho bạn bè, những cặp yêu nhau không có tiền... chứ đừng mở đại trà. Vô hình chung sẽ làm những cặp khác nghĩ "chi phí chụp cho đám cưới thật ra không lớn, đủ để nhiều người sẳn sàng chụp free thì tại sao ông này, ông kia lấy mình đến 7tr..."
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

cái gì mà 7tr, ................................................ haydza cái thằng Rùa này,

Quote Được gửi bởi KhoanTuong View Post
    cái gì mà 7tr, ................................................ haydza cái thằng Rùa này,
    Có thể bạn Rùa chụp cưới giá 7t bạn KhoanTuong ah!hehe

Trang 4 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng