Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 128

Chủ đề: Chụp hình cưới miễn phí cho người cùng sở thích.

Quote Được gửi bởi ootunaoo View Post
    em ở HN, ko có điều kiện đi xa, nhưng cũng muốn tìm hiểu xem mọi người kiếm $ bằng nghề chụp ảnh như thế nào.
    tất nhiên là bác làm ko lấy tiền, nhưng nếu là người khác thì họ sẽ kiếm được $.
    thế nên em rất muốn đi để xem và học hỏi, vậy nếu có thể, khi nào bác chụp ở HN thì có thể cho em đi với được không.
    em kiến thức kém, chắc không giúp gì được cho bác, nhưng chắc chắn sẽ ko vướng chân đâu :D. hơn nữa bác cũng có thể tùy ý sai vặt ^^.
    nếu bác đống ý thì pm cho em hoặc liên lạc theo số 0986232219
    rất mong được học hỏi thêm ah.
    khi nào mình có cơ hội ra Hn chụp, nhất định sẽ gọi bạn đi để sai vặt, hứa rồi đấy nhé, hihi, vì chụp ảnh kiểu này rất cần người để sai vặt đó bạn, ihihih...cám ơn bạn trước!

em mới phải cảm ơn bác cho em cơ hội học hỏi :D
    mới lại em còn dốt lắm, chưa biết cái gì đâu, nhỡ có làm hỏng thì bác đừng la em nhá.
    hy vọng sẽ giúp được bác.

Tính em cũng giống bác alo24h, thích chụp vì đam mê là chính chứ không phải kiếm tiền. Từ trước đến giờ em chụp cũng nhiều mà duy nhất chỉ có 1 lần lấy tiền là vì anh bạn kia nhờ và bồi dưỡng chứ em cũng không đòi hỏi.

Hình của em đăng tạp chí, báo điện tử và báo giấy cũng nhiều nhưng em cũng không nhận 1 đồng nhuận ảnh (em để các anh chị pv đăng lên được hưởng).

Bạn bè nhờ đi chụp em cũng chụp free, và cũng chụp hết mình chứ không phải chụp cho có, chụp đại.

Em quan niệm cũng giống bác alo24h, có cơ hội tốt cho mình chụp là mình thấy vui rồi, không nhất thiết phải nghĩ đến $.
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

em cũng đã từng như thế..từng chụp cho gần mấy cái đám cưới liền..em chưa nhận đồng nào..nhưng cũng ko vì thế mà mất trách nhiệm, bác rmt hơi căng thẳng rồi đó ạh.Nếu bác chụp có tiền..bác cứ chụp..ae có lòng tốt bác cứ để người nào họ cần họ quan tâm.

Em chụp tới đây gần 5 bộ, bộ gần đây nhất mới lấy chút tiền bù xe cộ đi lại và chút ít khấu hao..ko có tiền công mà đã có tí không ổn..vì họ chỉ cần rõ mặt ăn tiền thôi, ko cần ảnh đẹp..thế mới biết chụp hình lấy tiền chưa chắc đã ổn..vì họ nghĩ họ có tiền muốn sao cũng được..mình chỉ là "thợ" ko hơn không kém. Mà đã là thợ thì ko cần sáng tạo suy nghĩ gì..chỉ cần nhanh, có hình sớm là OK..em bị xúc phạm nặng nề sau vụ chụp này. Và hứa với lòng lần sau...sẽ chụp không cho bạn bè, người đam mê ảnh còn hơn chụp lấy tiền mà bị coi như thợ thế này..thì oải lắm.

Đương nhiên em sẽ ko hoàn toàn offer free như bác chủ cho nhg người ko quen biết... ít ra em cũng phải cover tiền phụ kiện máy móc.. vì đã nhận chụp như vậy máy móc ko thể lèm nhèm được..và như vậy đôi bên cũng đã có lợi lắm rồi. Em ko muốn cô dâu chú rể chỉ enjoy cái moments của mình ....một cách "quá tiết kiệm" như vậy. Vài dòng cùng bác.

Với suy nghĩ của Em, việc làm của Bác Alo24h hiển nhiên không phải là xấu nhưng cũng chưa chắc là tốt mà là "đặt lòng tốt không đúng chỗ". Trong xã hội này có 2 dạng người, người có tiền và người ko có tiền. Khi Bác mở ra như thế, hẳn nhiên người có tiền sẽ nhảy vào (free thì ai mà không muốn), như thế người không có tiền sẽ mất đi cơ hội.

Hoạ chăng, nếu là vì niềm đam mê và giúp người, E nghĩ Bác nên chọn lọc ra đúng đối tượng để nhận được lòng tốt đó hơn là thoải mái như thế.
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Em đồng tình với bác chủ Alo24h. Và khẳng định lại với bác ruanweixin là bác chủ thớt không làm vì lòng tốt (bác ấy đã khẳng định rồi mà). Sướng nhất là làm điều gì chúng ta cùng sướng, hehe. Khi nào có điều kiện em cũng sẽ học tập cách của bác chủ, mong bác có nhiều đôi uyên ương gặp tìm gặp. Em cũng vậy, hy vọng sẽ có dịp gặp bác.
    Lính mới tò te ...

Quote Được gửi bởi Semi-Amateur View Post
    Em đồng tình với bác chủ Alo24h. Và khẳng định lại với bác ruanweixin là bác chủ thớt không làm vì lòng tốt (bác ấy đã khẳng định rồi mà). Sướng nhất là làm điều gì chúng ta cùng sướng, hehe. Khi nào có điều kiện em cũng sẽ học tập cách của bác chủ, mong bác có nhiều đôi uyên ương gặp tìm gặp. Em cũng vậy, hy vọng sẽ có dịp gặp bác.
    Ai chụp hình cũng đều vì sở thích cả, nhưng tuỳ người mà dùng sở thích đó để làm gì. Người thì dùng để sống, người dùng để giải trí. Khi dùng "cuộc chơi" của mình để lấn sang lĩnh vực của người kiếm "sống" cũng chỉ vì tốt bụng. Em nghĩ, chơi gì thì chơi miễn đừng ảnh hưởng đến người khác là ok rồi. Xã Hội có 2 loại người, người có tiền và người phải kiếm tiền. Bản thân Bác khi sinh ra hay do số mệnh của Bác (mê tín tí hihi) hơn những người khác là có tiền nên Bác coi chi phí cho 1 album ảnh là không lớn, nhưng với người khác thì nó có thể nuôi gia đình họ. Khi Bác mở ra dịch vụ chỉ để thoả mãn cuộc chơi của Bác, vô hình chung Bác đang đẩy những người kiếm sống càng thêm khó khăn do mất khách. Bây giờ đi đâu cũng nhan nhản chụp cưới, cạnh tranh khốc liệt, đừng đẩy họ vào khó khăn nữa.

Em ko có dịch vụ cưới nên các Bác đừng nghĩ E đang ghét Bác chủ cướp miếng cơm. Chỉ đứng trên phương diện của người kiếm sống để đưa ra ý kiến thôi.
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post
    Ai chụp hình cũng đều vì sở thích cả, nhưng tuỳ người mà dùng sở thích đó để làm gì. Người thì dùng để sống, người dùng để giải trí. Khi dùng "cuộc chơi" của mình để lấn sang lĩnh vực của người kiếm "sống" cũng chỉ vì tốt bụng. Em nghĩ, chơi gì thì chơi miễn đừng ảnh hưởng đến người khác là ok rồi. Xã Hội có 2 loại người, người có tiền và người phải kiếm tiền. Bản thân Bác khi sinh ra hay do số mệnh của Bác (mê tín tí hihi) hơn những người khác là có tiền nên Bác coi chi phí cho 1 album ảnh là không lớn, nhưng với người khác thì nó có thể nuôi gia đình họ. Khi Bác mở ra dịch vụ chỉ để thoả mãn cuộc chơi của Bác, vô hình chung Bác đang đẩy những người kiếm sống càng thêm khó khăn do mất khách. Bây giờ đi đâu cũng nhan nhản chụp cưới, cạnh tranh khốc liệt, đừng đẩy họ vào khó khăn nữa.

Em ko có dịch vụ cưới nên các Bác đừng nghĩ E đang ghét Bác chủ cướp miếng cơm. Chỉ đứng trên phương diện của người kiếm sống để đưa ra ý kiến thôi.
    Bác rùa nói đúng quá,,,,giờ đi kiếm chén cơm khó quá
    Nếu chụp cho bạn bè thì không nói,còn chụp cho người lạ mà miễn phí thì chắc việc làm không hết
    Được sửa bởi trungnguyen lúc 02:01 PM ngày 08-03-2010

ối trời ơi đọc mà choáng, ko kịp suy nghĩ gì, chỉ biết kiu trời! để sau bình tâm lại em reply các bác nhé, hehe

Quote Được gửi bởi ruanweixin View Post

Em cũng hơi choáng các bác ạ, không ngờ mình muốn làm điều tệ hại thế. hic hic. Bác chưa biết em là ai mà bác biết nói như đúng rồi vậy, hay quá. Em xin tự giới thiệu là em "VÔ giầu có và rảnh rỗi", nói thật là nghèo và bận ạ. Còn khi lấy vợ, chúng em cũng chỉ dám chọn studio thường và chỉ mong giữ lại thời khắc đẹp chứ không dám nghĩ đến khoảnh khắc đẹp và càng không dám (vì không có tiền) đi đâu đó chụp đâu ạ. Còn điều nữa, cứ suy diễn kiểu này chắc những người nào làm như bác alo24h, vikhoa (bác này còn làm web miễn phí cho vnphoto nữa thì phải- đính chính thông tin về làm web là sai ạ),... hay có ai đó có ý nghĩ giống em quả là những kẻ vô lương tâm, mất nhân tính đã "cướp miếng cơm" của những ai làm nghề nhiếp ảnh. Rồi đẩy gia đình họ đến mức lầm than, rồi con cháu họ không chỗ ăn ở... hic hic... Và em cũng không biết, liệu có nhiều người làm như thế để đến nỗi những người làm nghề nhiếp ảnh phải lầm than như vậy, hic hic.
    Em thì không biết bác là loại người nào (như bác đã chia ra), nhưng theo em ở loại người kiếm tiền còn có thể được chia ra thành hai loại đó là, kiếm tiền vô lương tâm và kiếm tiền có lương tâm nữa thì phải. Còn loại người CÓ TIỀN thì em cũng không biết bác chỉ ai, vì ai cũng có tiền chẳng qua là nhiều hay ít thôi (chắc cũng có người không có, nhưng chắc không nhiều). Em tạm hiểu bác chỉ người nhiều tiền hay thừa tiền gì đó chẳng? Mà người có nhiều tiền em nghĩ cũng thế, cho nên có nhiều người có nhiều tiền cũng không làm được như hai bác đã kể trên đâu ạ.
    Ví thử em là người nhiều tiền đến mức vài chục triệu cũng chỉ bằng tiền một bữa sáng, thì em không bao giờ chọn các bác làm như bác alo24h đâu ạ. Cứ studio hoành tráng, nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp mà chọn. Đôi điều cùng bác, tối về em ăn năn tiếp ạ. hu hu...
    Được sửa bởi Semi-Amateur lúc 08:50 PM ngày 08-03-2010
    Lính mới tò te ...

Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng