Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 166

Chủ đề: Quy hoạch lại box Mua bán - Yêu cầu thành viên đăng bài lưu ý

nhân tiện em góp ý vào đây, không biết đúng không các bác lượng thứ nhé
    Em thấy nhiều topic bán rồi, BQT cũng không khóa hoặc xóa (dù chủ thớt vào xác nhận bán rồi), BQT có thể set duedate cho topic để tự xóa không ạ?

@BX 20 và toan.pham

Cám ơn bác. Quy định này không có tính hồi tố và chỉ áp dụng kể từ khi thông báo. BQT sẽ không xóa các topic hiện có sẽ chỉ xử lý sau khi đã thông báo cho thành viên.

Mục đích việc quy hoạch này nhắm vào các thành viên chuyên mua bán (như apham) để thu phí theo quy luật phát triển thôi. VNPhoto có ngân sách phát triển thì sân chơi mới duy trì được.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

topic nàY nóng quá, nên tôi in gópý như sau:
    1/Với các member mua bán chuêYn nghiệp(eX: khanhlong, giangduYdat ...) có đóng phì định KỲ ----> được hưởng các quYền lợi do BQT quY định.
    2/Với các member không đóng phí ---> cần có 1 dateline (EX: một tuần haY...) sau thời hạn nàY, topic sẽ bị ẩn đi (để tránh cho boX có quá nhiều trang) người mua bán muốn đăng lại thì tạo topic mới (Với các AE không phải là mua bán chuYên nghiệp thì Việc đăng lại mẫu tin cũng không mất quá nhiều time)
    3/ BQT chỉ cần lướt qua là biết member nào là người mua bán chuYên nghiệp rồi, Và các AE chuYên nghiệp cũng nên bỏ ra một ít chi phí để có thể có đươc 1 diện tích làm ăn lâu dài trên nàY( ko cần spam, topic lúc nào cũng được nằm ở trên, GDD & KL là Ví dụ - điều nàY là công bằng thôi.(mua bán bâY giờ phải thuê mặt bằng & đóng thuế !)
    4/ còn nữa, đang suY nghĩ .........

BQT cho em hỏi là ví dụ em có 1 topic mở cũng lâu mà chưa bán được hàng, gần 2 tuần thì em nên tạo topic mới hay nên up lên ạh. Vì em thấy thay vì tạo topic mới up lên vừa đỡ mất công lại đỡ có nhiều topic trùng lặp. Hnay vừa up topic bán cái EP1 của em sau gần 2 tuần, em thấy cũng hợp lý vì k phải cố ý up hàng ngày mà lại bị del mất topic....

em thì nghĩ thế này, luật BQT đưa ra để quản lý 4R tốt hơn và tiện lợi hơn cho mọi người thôi, chứ không phải để mọi người tìm cách lách luật. Mình hiểu ý BQT rồi làm theo ý mình là đựơc chứ đừng dựa theo luật để lách, dù biết đó không phải là phương hướng phát triển của site

Vậy nếu em edit post đầu tiên của Topic để thêm vào list hàng và cập nhật hàng hóa. Sau đó em post 1 post là đã cập nhật thêm hàng mới là món A, B, C thì có dc coi là hợp lệ ko? Vì lâu lâu, khoảng 1-2 tuần em mới cập nhật list hàng 1 lần, ko lẽ lại đi tạo Topic mới?
    FE 10-17/18-135/28-80/150-450/80-320/150-450/15/35/40/43/77/100/AFA 1.7x
    K-1/K-5/Z-1/ZX-5/ZX-L/ZX-7/K 1000/MX

Quote Được gửi bởi toan.pham View Post
    em thì nghĩ thế này, luật BQT đưa ra để quản lý 4R tốt hơn và tiện lợi hơn cho mọi người thôi, chứ không phải để mọi người tìm cách lách luật. Mình hiểu ý BQT rồi làm theo ý mình là đựơc chứ đừng dựa theo luật để lách, dù biết đó không phải là phương hướng phát triển của site
    Em hoàn toàn tán thành ý kiến này.

1. Nếu thả nổi box mua bán thì đây sẽ là 1 cái chợ trời đúng nghĩa.
    - BQT sẽ không mất thời gian theo dõi và quản lý.
    - Các TV có thể bị lừa đảo như đã xãy ra trên các site khác.
    Việc quản lý box mua bán nhằm mục địch tạo sân chơi lành mạnh cho các TV, nên chúng ta hãy vì cái chung mà hy sinh bớt lợi ích cá nhân

2. Nếu các bác muốn giảm giá, cập nhật thông tin (đặt gạch hay xóa gạch, đã bán, close topic ...) hãy EDIT ngay trong bài viết của mình, sẽ không làm trồi topic lên và đẩy lui các topic khác.

3. Nếu các bác liên tục mở nhiều topic cho cùng 1 mặt hàng thì không chóng thì chầy cũng sẽ lọt vào black list và thuộc nhóm có nguy cơ cao. Hehe, cái này em suy luận, có thể sai.

4. Việc xử lý dựa theo luật, nhưng ngay cả tại tòa án cũng có những phán quyết theo hướng cảm nhận của từng TV trong bồi thẩm đoàn, cho nên việc lách luật và chứng minh tôi không sai luật thường không đem lại hiệu quả. Chúng ta nên fairplay và tôn trọng các topic của các bạn khác.

5. Em ủng hộ việc mổi người chỉ nên mở 1 topic (giống như có 1 gian hàng tại chợ) hơn là nhiều topic (giống như buôn thúng bán bưng, bán mẹt, bán chạy chợ, bán nước mía ở của sổ xe khách ...)
    Ta bán hàng có gian hàng hẳn hoi, sẽ có uy tin và người đi chợ sẽ thường ghé các gian hàng quen thuộc để tìm mua hàng hơn là ra các mẹt ở chợ chồm hổm.
    Việc cập nhật thêm món hàng mới sẽ thuận tiện - nói thế các bác sẽ hiểu ạ.
    Em không ủng hộ việc xóa các topic hàng đã bán ngay sau khi bán (cò thể xóa sau vài tháng), vì như vậy không để lại bất kỳ thông tin nào, nếu có rủi ro, không có chứng cứ để cảnh báo cho các TV khác về hành vi mua bán.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Em hoàn toàn tán thành ý kiến này.

2. Nếu các bác muốn giảm giá, cập nhật thông tin (đặt gạch hay xóa gạch, đã bán, close topic ...) hãy EDIT ngay trong bài viết của mình, sẽ không làm trồi topic lên và đẩy lui các topic khác.

5. Em ủng hộ việc mổi người chỉ nên mở 1 topic (giống như có 1 gian hàng tại chợ) hơn là nhiều topic (giống như buôn thúng bán bưng, bán mẹt, bán chạy chợ, bán nước mía ở của sổ xe khách ...)
    Ta bán hàng có gian hàng hẳn hoi, sẽ có uy tin và người đi chợ sẽ thường ghé các gian hàng quen thuộc để tìm mua hàng hơn là ra các mẹt ở chợ chồm hổm.
    Việc cập nhật thêm món hàng mới sẽ thuận tiện - nói thế các bác sẽ hiểu ạ.
    Em không ủng hộ việc xóa các topic hàng đã bán ngay sau khi bán (cò thể xóa sau vài tháng), vì như vậy không để lại bất kỳ thông tin nào, nếu có rủi ro, không có chứng cứ để cảnh báo cho các TV khác về hành vi mua bán.
    em có ý kiến thế này.

2. nên đề ra 1 khoảng thời gian tối thiểu, sau thời gian đấy người bán có quyền up bài mình lên, như vậy vừa có thể tránh được người bán liên tục up bài cũng như không để bài trôi xa quá, lại phải mở topic mới.

5. Về việc mở gian hàng thì em thấy chỉ hợp lý đối với các thành viên chuyên mua bán, còn với những thành viên thông thường lâu lâu mới bán 1 món hàng như vậy theo em không được thỏa đáng, vì tên topic chung chung thì số lượng người vào xem cũng ít hơn nhiều. Ví dụ em muốn tìm mua 1 cái ống kính canon không lẽ phải vào tất cả các gian hàng đang bán để xem?

Quote Được gửi bởi moonwalker View Post
    em có ý kiến thế này.

2. nên đề ra 1 khoảng thời gian tối thiểu, sau thời gian đấy người bán có quyền up bài mình lên, như vậy vừa có thể tránh được người bán liên tục up bài cũng như không để bài trôi xa quá, lại phải mở topic mới.

5. Về việc mở gian hàng thì em thấy chỉ hợp lý đối với các thành viên chuyên mua bán, còn với những thành viên thông thường lâu lâu mới bán 1 món hàng như vậy theo em không được thỏa đáng, vì tên topic chung chung thì số lượng người vào xem cũng ít hơn nhiều. Ví dụ em muốn tìm mua 1 cái ống kính canon không lẽ phải vào tất cả các gian hàng đang bán để xem?
    2. Ai sẽ là người quản lý và kiểm soát thời gian up bài (quản lý bằng việc thấy reply up nhanh hơn là phải dò tìm lại thời gian lần trước up) ==> chắc lại phải có thuế hoa chi, lệ phí để trả lương nữa. Bác úp được thì tất cả các topic khác cũng sẽ cùng up (ai cũng muốn mình nổi lên) thì tất cả cùng trôi xa, nhiều bài viết chỉ toàn để UP.

5. Em chỉ đề xuất, còn hợp lý hay không là chuyện khác.
    Em hay dùng công cụ search (rất tiện dụng trên mạng) để tìm món hàng cần mua (khác với đi chợ là phải ghé mắt vào từng gian hàng), vì có khi tiêu đề cũng không thể ghi hết tất cả các món hàng cần bán.

Em mong các bác nhìn rộng ra hơn là chỉ nhìn thấy lợi ích của chính mình
    Được sửa bởi 11002 lúc 07:16 PM ngày 01-03-2010
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi admin View Post

Chỉ định:
    - Yêu cầu này sẽ không ảnh hưởng đến đại bộ phận thành viên VNPhoto mà chỉ áp dụng với một tỷ lệ nhỏ thành viên tham gia VNPhoto chỉ với mục đích mua bán.

Yêu cầu trên nhằm sắp xếp lại các chủ đề mua bán cho phù hợp tránh tình trạng lạm dụng từ các thành viên tham gia VNPhoto chỉ với mục đích mua bán và mở nhiều chủ đề mua bán cùng một lúc.

Trân trọng
    TM BQT
    Cho em hỏi,phần chữ to nghĩa là chỉ áp dụng cho member nào reg account VNphoto chỉ để buôn bán đúng không bác admin ? Nếu thế thì thành viên tham gia post bài bình thường, đóng góp ở các chuyên mục khác sẽ nằm trong đại bộ phận thành viên Vnphoto => các thành viên đó vẫn vô tư mà up
    Thắc mắc nho nhỏ của em, mong bác chỉnh lại câu văn để tránh gây hiểu nhầm

Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng