Trang 1 / 495 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 4941

Chủ đề: Bướm Vườn Tao Đàn

Bướm và Côn Trùng nhỏ Vườn Tao Đàn

Những ngay tết rãnh rổi , ngồi dọn dẹp lại các ảnh đã chụp , thấy mình chụp hoa và côn trùng cũng nhiều , chủ yếu là tập dược và tự sướng , trong các con côn tùng thấy Bướm là nhiều nhất ...nghĩ lại , trên diển đàn nầy hình như chưa có topict riêng về nó , nhớ lại những ảnh đẹp của các cao thủ chụp , cố tìm xem lại mà đôi khi không tìm ra ..Bướm trên diển đàn nầy lưu lạc và bay tứ tung , lọt thỏm giửa rừng rừng Hoa ...chắc nhiều Bác cũng có tâm sự như mình ..
    Vì vậy , là tay mơ , cũng xin được mạn phép các Bác được mở topict chung nầy để chia sẽ cái hay , cái đẹp của ảnh về Bướm và các côn trùng nhỏ khác , cũng mong nơi đây là nơi trao đổi , chia sẽ kinh nghiệm , thân ái , giúp đở nhau trên con đường đam mê Macrô và close up .
    Tự biết mình là trình còi, lính mới , bạo gan lắm mới mở topict nầy ...Rất rất mong anh em đóng góp ủng hộ, xem đây là nơi lưu trử chung ..
    À ...còn nửa , tại sao là Tao Đàn , vì mình thấy hình như các Bác chụp ở đây nhiều nhất , cứ coi " Tao Đàn " là danh từ , sân chơi chung để anh em mình thả Bướm khắp bốn phương vào ...cũng như Topict lẫy lừng Hoa Lá Vườn Tao Đàn của Bác ĐauBac vậy ..
    Vì Bướm có nhiều loài , khó biết tên riêng, và để dể góp ý bình ảnh , xin các Bác đánh số thứ tự khi post ảnh . Thanks

Chúc các Bác năm mới thánh đạt, nhiều may mắn và đặc biệt là có nhiều ảnh Bướm đẹp

Thân Ái ! .

Thứ 7 , 16-7-2011 : Topict closed .
    Kính thưa các Bác trong topict nói riêng và Macro VNPhoto nói chung

Topict chúng mình hoạt động từ 22-02-2010 đến nay đã hơn 1năm , với 493 trang , 137886 lượt người xem , và 5000 ảnh đẹp, tâm huyết của rất nhiều nhiều anh em đã cống hiến cho cộng đồng ...
    Em suy nghỉ nhiều , và nhận thấy rằng đã đến lúc mình nên dừng lại ở 5000 ảnh vì :
    - Topict đồ sộ quá , thật không ngờ , nhiều và rất nhiều ảnh đẹp của anh em chìm vào quên lãng .
    - Còn nhiều topict " công cộng " khác tồn tại , hoạt dộng nhộn nhịp song song với topict nầy, em nghĩ , close cái đồ sộ nhất nầy vậy mà hay, để chuyên , và tập trung hơn anh em .
    - Em lại cứ lo sợ mình có thối quen chụp và post theo phong trào , rồi em sẽ bị hư ...( còn tơ mờ ...hi hi )
    - Thời gian em đi chụp không còn nhiều , em gần đây lại ít lên diễn đàn , thật có lỗi .
    - Em ở nhà " Tập thể " lầu rồi ..em cũng muốn có " nhà riêng " như các Bác khác .

Rất mong các Bác hiểu , thương và cùng chơi với em bên những topict khác thân thương như : Bác Nghangvu, Asin, 2Hiu,Duy_My

Vậy mình đóng cửa nhé các Bác !!!

Chào thân ái !
    Được sửa bởi pinkermun lúc 10:00 PM ngày 16-07-2011

Mình xin phép mở hàng bằng 2 ảnh các Bác nhé , hì hì , mong các Bác góp ý cho mau tiến bộ , đừng cười tội nghiệp nhen ...

#1 : Closeup

#2 Macrô

Góp vui với bạn thời Panny FZ28 :D
    3. Bướm Bình Quới

Ái chà, Thanks Bác Dragonboy , ảnh của Bác chụp bằng FZ28 làm mình bồi hồi nhớ nhớ ...Bác Focus chính xác vào con mắt, mình có nhiều tấm bị out lắm, từ từ sẽ thấy ..ha ha

cái sau đây mình chụp thời Fz28 :

mạn phép bác chủ cho em post ké nha

Được sửa bởi meo_3d lúc 09:30 PM ngày 22-02-2010

em nghĩ bác chủ nên mở rộng ra thành côn trùng tao đàn đc kô ạ

Quote Được gửi bởi pinkermun View Post
    Ái chà, Thanks Bác Dragonboy , ảnh của Bác chụp bằng FZ28 làm mình bồi hồi nhớ nhớ ...Bác Focus chính xác vào con mắt, mình có nhiều tấm bị out lắm, từ từ sẽ thấy ..ha ha
    Ảnh trên em chụp bằng KissX3 lens Kit ạ, crop lại nó ra thế. Ảnh dưới đây mới là tác phẩm của Panny FZ28, với hỗ trợ của filter closeup +5
    11. Bướm ở bồn hoa trước nhà thờ Đức Bà

@pimkermun ơi ! mình chỉ có ảnh bướm close up thôi. Macro thì chịu thua. Một tấm xem sao đã nhé.

Tơi tả trong lồng !

Xin chào Bác Chủ pinkermun!
    Chúc mừng và hoan nghênh Bác đã tạo sân chơi mới có chủ đề hợp với chính sở thích của Bác, Của em và của rất nhiều người đang tìm tòi cách chụp ảnh Close up và Macro. Do vậy ngoài Bướm thì theo em nên có thêm phần Côn Trùng nhỏ thì Topic thực sự hoàn hảo. Chúc Bác Chủ Thành Công!

Sau đây em xin góp thêm 3 tấm Bướm.
    12.

13.

14.
    Được sửa bởi nghangvu lúc 12:27 AM ngày 23-02-2010

Trang 1 / 495 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng