Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xin giải thích thăc mắc hình bị mờ

Smile Xin giải thích thăc mắc hình bị mờ

Hai hôm rồi mình và bà xã có đi Vũng Tàu và Suối tiên chơi nên chụp vài tấm làm kỉ niệm, mình xài máy canon Isus 85 is khi về show lên máy vi tính thấy 4 góc hình nó không rõ như ở ngay giữa hình, mình không biết đó là bình thường hay máy bị lỗi gì, mình có xem vài tấm hình một người bạn(xài máy olympus) gởi cho cũng thấy 4 góc hình nó không rõ như mình. Mình chụp thì để chế độ AiAf chứ không để Face detection. Mình up hình mấy bác xem giải thích giúp nhé.Cám ơn. Chúc mọi người năm mới nhiều may mắn.
    Hình ở Vũng tàu

Hình ở Suối Tiên tối mồng 4 tết

Được sửa bởi hero82 lúc 09:39 AM ngày 18-02-2010

Hiện tượng này bình thường thôi bác.Lens máy P&S loại rẻ tiền chất lượng không cao nên khi chụp góc rộng thường chỉ nét ở trung tâm.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

Mặc nó đi bác ,đi chơi có kỷ niệm đẹp là sướng rui .Quan tâm chi tới bốn cái góc đó làm gì

Bác chủ yên tâm, mấy cái ống kính cả ngàn usd còn bị mà, có điều soi kỹ mới thấy thôi. Đây là điều tất yếu đối với mọi ống kính. Mà bác chủ soi thế là hơi kỹ rồi đấy, hay lại lăn tăn chuyển lên DSLR đây. Chúc sức khỏe!

Xin cám ơn các bác asahinguyen, gaume, và ck69 đúng là em khi thực hiện xong kế họach cho bà xã là sẽ cố sắm 1 em DSLR để học hỏi vì thấy thix cái này lắm ^ ^