Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: e muốn mua máy anh dể tìm hiểu nghệ thuật nhiêp ảnh

e muốn mua máy anh dể tìm hiểu nghệ thuật nhiêp ảnh

e xin chào mọi ngừơi.
    e là thành viên mới, nên e k biết gì hết, e k biết viết bài ở đây có đúng không nữa,mong mọi ngừơi thông cảm.
    e hiện là sinh viên mỉ thuật ngành hội họa,e thích nhiếp ảnh lắm,nên e dịnh mua máy để tìm hiểu và nghiên cứu về nghệ thuật nhiếp ảnh.
    e chỉ có khoảng 7 đến 8 triệu thôi, nên e k biết mua máy gì có thể chỉnh thông số bằng tay,và mua ở đâu?
    mong mọi ngừời hướng dẩn giùm e, e cám on!

Canon 400D + kit 18-55 + fix 50/1.8 = 8tr đúng

Bác có thể ghé Khánh Long (có topic ở trang ngoài) hoặc ghé xomnhiepanh.com

Nikon D40/D40X cũng là lựa chọn đáng giá trong tầm tiền và nhu cầu của bạn.

Ngoài ra thì một số dòng máy PnS cũng đủ cho nhu cầu bước đầu tìm hiểu nghiên cứu của bạn: Canon A590IS, G9, G10, G11, SX10IS, SX20IS... Panasonic FZ28, FZ35, LX3... Sony H9, H50... Các máy này đều có đầy đủ các chế độ chỉnh tay nhưng thông số có phần bị hạn chế so với DSLR.

e cám ơn mọi ngừời đã hướng dẫn rất tận tình cho e.
    e có thể yên tâm chọn máy cho phù hợp rồi.
    chúc mọi ngừơi luôn vui.

Quote Được gửi bởi quocviet_avy View Post
    e xin chào mọi ngừơi.
    e là thành viên mới, nên e k biết gì hết, e k biết viết bài ở đây có đúng không nữa,mong mọi ngừơi thông cảm.
    e hiện là sinh viên mỉ thuật ngành hội họa,e thích nhiếp ảnh lắm,nên e dịnh mua máy để tìm hiểu và nghiên cứu về nghệ thuật nhiếp ảnh.
    e chỉ có khoảng 7 đến 8 triệu thôi, nên e k biết mua máy gì có thể chỉnh thông số bằng tay,và mua ở đâu?

tôi có 1 số điều muốn nói với bạn như sau:

0. bạn nên tự tin thay vì ôm cái tâm lý "ko biết gì hết". bạn là sv mỹ thuật (ko biết có phải là ĐH Mỹ thuật hay ko?) , tức là, tôi khẳng định rằng bạn đã có năng khiếu , cộng thêm được đào tạo chính quy bài bản, chắc chắn bạn sẽ hơn rất nhiều thành viên trong diễn đàn này về khoản thẩm mỹ, bố cục, thị giác,v.v... Tin tôi đi, cầm máy ảnh thì ai ai cũng cầm được, từ ông giáo sư cho đến bác xích lô, còn cầm cọ thì chỉ có dân mỹ thuật như bạn mà thôi !

1. tiếp theo, tôi rất khuyến khích bạn dùng máy phim. Với 7,8 triệu, bạn dư sức mua 1 cái máy phim tốt, ở trên diễn đàn này rất nhiều bác bán, bạn vào mục "mua bán" rồi tìm lấy 1 cái. Tôi có sưu tầm 1 số máy phim , nếu bạn ở saigon, tôi sẽ đưa bạn mượn xài thử (ko bán đâu nhé, mượn xài thử thôi)

2. để tiết kiệm thời gian mày mò, bạn có thể đăng kí 1 lớp tại hội nhiếp ảnh tp (trên đường sương nguyệt ánh - nếu bạn ở saigon), khoá 1 tháng cơ bản, để nắm bắt nhanh những thứ như khẩu độ tốc độ rồi các dòng máy v.v...tóm lại là những thứ cơ bản về kĩ thuật.
    Sau 1 tháng đó, bạn hoàn toàn có thể tự tin tự khám phá về Nghệ Thuật Nhiếp Ảnh.
    Cá nhân tôi rất ngưỡng mộ những người được đào tạo bài bản về mĩ thuật. mong bạn nhớ câu này: "a technician will never be an artist". Máy có thể mua được nếu có tiền, còn Con Mắt, Khối Óc và Trái Tim thì ko thể nào mua được.

Chúc bạn thành công !

mình ghiền nghệ thuật này rồi nhe

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    tôi có 1 số điều muốn nói với bạn như sau:

0. bạn nên tự tin thay vì ôm cái tâm lý "ko biết gì hết". bạn là sv mỹ thuật (ko biết có phải là ĐH Mỹ thuật hay ko?) , tức là, tôi khẳng định rằng bạn đã có năng khiếu , cộng thêm được đào tạo chính quy bài bản, chắc chắn bạn sẽ hơn rất nhiều thành viên trong diễn đàn này về khoản thẩm mỹ, bố cục, 1

1. tiếp theo, tôi rất khuyến khích bạn dùng máy phim. Với 7,8 triệu, bạn dư sức mua 1 cái máy phim tốt, ở trên diễn đàn này rất nhiều bác bán, bạn vào mục "mua bán" rồi tìm lấy 1 cái. Tôi có sưu tầm 1 số máy phim , nếu bạn ở saigon, tôi sẽ đưa bạn mượn xài thử (ko bán đâu nhé, mượn xài thử thôi)

2. để tiết kiệm thời gian mày mò, bạn có thể đăng kí 1 lớp tại hội nhiếp ảnh tp (trên đường sương nguyệt ánh - nếu bạn ở saigon), khoá 1 tháng cơ bản, để nắm bắt nhanh những thứ như khẩu độ tốc độ rồi các dòng máy v.v...tóm lại là những thứ cơ bản về kĩ thuật.
    Sau 1 tháng đó, bạn hoàn toàn có thể tự tin tự khám phá về Nghệ Thuật Nhiếp Ảnh.
    Cá nhân tôi rất ngưỡng mộ những người được đào tạo bài bản về mĩ thuật. mong bạn nhớ câu này: "a technician will never be an artist". Máy có thể mua được nếu có tiền, còn Con Mắt, Khối Óc và Trái Tim thì ko thể nào mua được.

Chúc bạn thành công !
    mình tên là việt,mình rất cám ơn những lời góp ý của bạn.
    mình cảm thấy rất vui, vì khi quyết định tìm hiểu và nghiên cứu về nhiếp ảnh, mình thật sự không biết phải bắt đầu từ đâu,được gặp gở và trao đổi với mọi người giúp mình có những định hướng và quyết định đúng đắn hơn.
    mình thấy lời khuyên của bạn hay lắm,vì mình quyết định theo đuổi nhiếp ảnh cũng nghiêm túc như hội họa vậy, với mình nghệ thuật là tinh yêu, là cuộc sống mình không muốn làm nghệ thuật một cách hời hợt,nên mình sẽ tham gia những lớp học nhiếp ảnh cơ bản như bạn nói.
    còn về việc bạn khuyên mình mua máy ảnh cơ,thật sự mình hơi khó nghĩ,vi kinh tế không rộng rãi.
    minh đang nghĩ tết ơ nhà,mùng chín mới lên saigon học tiếp,khi nào bạn rãnh mình có thể gặp bạn uống nước, trao đổi về nghệt thuật được không?

e xin chào mọi ngừơi.
    bác học hội họa thì chỉ có các trường MT.HN HCM Hue bác ợ! dân MT mua DSLR đi thực tế chụp cho đã bác ợ! nếu bác học HCM thì bữa nào cafe bác ợ! bác nên mua máy số cho tiện, tầm 7,8 tr là ok rồi,
    Được sửa bởi Tien Duong lúc 08:25 PM ngày 18-02-2010

Quote Được gửi bởi utcutdui View Post
    bác học hội họa thì chỉ có các trường MT.HN HCM Hue bác ợ! dân MT mua DSLR đi thực tế chụp cho đã bác ợ! nếu bác học HCM thì pm em, bữa nào cafe bác ợ! em mới giải tán thiết bị, qua tết shoping lại hihi! bác nên mua máy số cho tiện, tầm 7,8 tr là ok rồi,
    mình đang học tai sài gòn, số 5 Phan Đăng Lưu,mình rất thich gặp gỏ,trao đổi với bạn bè.

mình đang học tai sài gòn, số 5 Phan Đăng Lưu,mình rất thich gặp gỏ,trao đổi với bạn bè.
    oh! không chừng a e gặp nhau rồi mà ko biết đó,cái trường nhỏ như cái lỗ mũi !! e học DK I! a học năm mấy? trong trường cũng nhiều người dùng máy DSLR lắm!
    em hay mua đồ bên Xuân Sơn camera ở bên Lê Quang Định,gần trường mình,mua cũng nhiều giá tốt,nhiệt tình! a tham khảo link

http://5giay.vn/showthread.php?t=2668

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng