Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 153

Chủ đề: Giải pháp & Phương hướng Xây dựng Vnphoto.net!

Chào các bạn,
    Cá nhân mình nhận thấy thời gian gần đây số lượng thành viên tăng rất nhanh, đây là một điều đáng mừng của vnphoto.net vì đã được nhiều người biết đến và cùng tham gia.
    Tuy nhiên một số thành viên mới có thể chưa đọc kỹ nội quy khi tham gia diễn đàn nên có nhiều trường hợp post ảnh tùy tiện và có những phát biểu thiếu suy xét trong nhiều topic, điều này ảnh hưởng đến bộ mặt của vnphoto.net vì trên trang đầu thường có những ảnh chưa đúng quy định và những bài chủ yếu tranh cãi là chính. Thậm chí có những thành viên bị treo nick rồi lại đăng ký lại với tên khác rồi lại phát biểu tiếp, đó là chưa kể đến một số nick ảo nữa, những nick này nhiều khi lợi dụng những tranh cãi nhỏ để làm to chuyện gây mất đoàn kết giữa các thành viên.
    Vì đây là diễn đàn nhiếp ảnh, nên chăng có quy định khi đăng ký thành viên xong phải post đủ 5 hay 10 ảnh theo đúng quy định thì mới được phép tham gia thảo luận, điều này sẽ hạn chế phần nào việc đăng ký tràn lan trên, do muốn post đủ 10 ảnh cũng phải mất 2 ngày, mà phải là ảnh đúng quy định.
    Một ý kiến nhỏ đóng góp để các bạn tham khảo.
    Chào đoàn kết,
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Cảm ơn anh thanhcong67,
    Chắc chắn sẽ có biện pháp cho anh, vnphoto không phải chỗ dùng nhiều nick ảo gây rối được.

XL

Quote Được gửi bởi thanhcong67
    Chào các bạn,
    Cá nhân mình nhận thấy thời gian gần đây số lượng thành viên tăng rất nhanh, đây là một điều đáng mừng của vnphoto.net vì đã được nhiều người biết đến và cùng tham gia.
    Tuy nhiên một số thành viên mới có thể chưa đọc kỹ nội quy khi tham gia diễn đàn nên có nhiều trường hợp post ảnh tùy tiện và có những phát biểu thiếu suy xét trong nhiều topic, điều này ảnh hưởng đến bộ mặt của vnphoto.net vì trên trang đầu thường có những ảnh chưa đúng quy định và những bài chủ yếu tranh cãi là chính. Thậm chí có những thành viên bị treo nick rồi lại đăng ký lại với tên khác rồi lại phát biểu tiếp, đó là chưa kể đến một số nick ảo nữa, những nick này nhiều khi lợi dụng những tranh cãi nhỏ để làm to chuyện gây mất đoàn kết giữa các thành viên.
    Vì đây là diễn đàn nhiếp ảnh, nên chăng có quy định khi đăng ký thành viên xong phải post đủ 5 hay 10 ảnh theo đúng quy định thì mới được phép tham gia thảo luận, điều này sẽ hạn chế phần nào việc đăng ký tràn lan trên, do muốn post đủ 10 ảnh cũng phải mất 2 ngày, mà phải là ảnh đúng quy định.
    Một ý kiến nhỏ đóng góp để các bạn tham khảo.
    Chào đoàn kết,
    Được sửa bởi xichlo lúc 10:31 AM ngày 06-10-2006
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Xin tí ý kiến!

Các bác có nhiều ý kiến hay quá! Cho mình xin góp tí!

Ngoài thư viện, mỗi khi gởi lời bình là y như rằng "Bút sa thì gà chết" không cách chi mà "sửa chữa lỗi lầm" cả! Đôi khi gởi xong mới phát hiện mình bị một vài lỗi tuy nhỏ mà không nhỏ như: (lỗi chính tả, lỗi câu cú, lỗi...lở lời....). Hay một lúc nào đó anh em lỡ quên đăng xuất khi truy cập ngoài internet công cộng rồi bị ai đó dùng nick của mình nói tùm lum trên diển đàn gây mất lòng nhau thật tai hại, nhưng không xoá để đính chính thì thật tội nghiệp!!!

Mình không biết về mặt kỹ thuật có thể làm cho edit ngoài thư viện được không? Nếu được thì thật là tốt biết bao!
    Hiện thực của hôm nay, sẽ là ký ức của ngày mai.

Từ ngày có quy định cho Box Mua Bán, Em thấy có tình trạng mở topic liên tục rồi để đó cho nó trôi đi với mục đích đủ 50 bài mà ko thấy ai xử lý cả. Vậy có nên thêm quy định về thời gian tham gia ko ạ??? Nói đâu xa...Bác NamNikon nhà ta kìa, ai nói gì nói, góp ý gì cứ góp ý, làm như vnphoto là nơi ko người...
    Em có gì sai, các Bác cứ xử lý ạ chứ Em mệt mỏi và chán nản về Bác này lắm rồi
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Thấy các bác xôm tụ quá nên tôi cũng có vài ý:

1.
    Các bác Admin nên nâng cấp script của forum này để khắc phục các lỗi hiện có, forum script tôi thấy rất là phong phú. Tôi muốn xếp bài mới ở trang đầu để cho tiện nhưng hình như forum này chỉ có đọc bài mới ở trang cuối cùng.

2.
    Qui định này kia là rất cần thiết nhưng theo tôi quan trọng hơn là văn hóa của vnphoto.net, mà người kiến thiết và đi đầu là Admin và các forum moderator. Thành viên thì đủ loại nhưng các bác xử sự, ăn nói đúng mực, rõ ràng, không bè phái ... thì người ta sẽ biết, à chổ này đàng hoàng đây và tham gia cũng đàng hoàng, người muốn quậy phá thì tìm chổ khác. So với các forum khác tôi thấy chổ các bác khá tốt.

3.
    Về đóng góp tiền bạc, tôi thấy không nên bắt đóng tiền tràn lan (có nguy cơ đóng tiệm luôn), cũng không nên tự nguyện, các bác nên chia user thành 2 loại: bình thường - miễn phí và VIP - đóng tiền. Thành viên VIP sẽ có những thứ mà thành viên bình thường không có được, ví dụ: có dung lượng chứa ảnh lớn, tham gia "Mua bán" chỉ cần 5-10 bài chứ không phải 50 bài, có những mục chỉ dành riêng cho VIP, được tham gia các cuộc thi ảnh hằng tháng với giải thưởng tinh thần là tripod, filter, sách hay cái gì đó v.v... Khi đã có một số lượng VIP nhất định thì các bác muốn tổ chức đại hội, hội thảo chuyên đề, offline cũng rất là dễ.

4.
    Các bác nên có lời ngỏ cho vnphoto.net để mọi người biết các bác là ai, vnphoto.net tạo ra để làm gì, dành cho đối tượng nào: người đam mê, quan tâm đến nhiếp ảnh hay người đã biết về nhiếp ảnh. Nếu forum chỉ dành cho các cao thủ thì không có gì, còn các bác muốn mở rộng cửa thì tạo điều kiện và không nên chấp nhất các beginner.

Thân chào đoàn kết và quyết thắng!

Quote Được gửi bởi dkhoa
    2.
    Qui định này kia là rất cần thiết nhưng theo tôi quan trọng hơn là văn hóa của vnphoto.net, mà người kiến thiết và đi đầu là Admin và các forum moderator Thành viên thì đủ loại nhưng các bác xử sự, ăn nói đúng mực, rõ ràng, không bè phái. ... thì người ta sẽ biết, à chổ này đàng hoàng đây và tham gia cũng đàng hoàng, người muốn quậy phá thì tìm chổ khác. So với các forum khác tôi thấy chổ các bác khá tốt.

3.
    Về đóng góp tiền bạc, tôi thấy không nên bắt đóng tiền tràn lan (có nguy cơ đóng tiệm luôn), cũng không nên tự nguyện, các bác nên chia user thành 2 loại: bình thường - miễn phí và VIP - đóng tiền. Thành viên VIP sẽ có những thứ mà thành viên bình thường không có được, ví dụ: có dung lượng chứa ảnh lớn, tham gia "Mua bán" chỉ cần 5-10 bài chứ không phải 50 bài, có những mục chỉ dành riêng cho VIP, được tham gia các cuộc thi ảnh hằng tháng với giải thưởng tinh thần là tripod, filter, sách hay cái gì đó v.v... Khi đã có một số lượng VIP nhất định thì các bác muốn tổ chức đại hội, hội thảo chuyên đề, offline cũng rất là dễ.

Trước nhất xin lỗi vì đã bàn luận trong topic đóng góp ý kiến này (nếu được, nhờ Admin move riêng bài này để anh em tiện đánh giá)...
    Tôi nói thật lòng, chả biết ý bác đóng góp như thế nào, nhưng có lẽ cách diễn đạt của bác chưa tốt... dù sao vẫn thanks bác vì đã góp ý...
    Được sửa bởi hoa_kts lúc 12:50 AM ngày 02-11-2006

Quote Được gửi bởi hoa_kts
    Trước nhất xin lỗi vì đã bàn luận trong topic đóng góp ý kiến này (nếu được, nhờ Admin move riêng bài này để anh em tiện đánh giá)...
    Tôi nói thật lòng, chả biết ý bác đóng góp như thế nào, nhưng cách nói của bác tôi nghe chẳng lọt lỗ tai... chẳng hay, ngu ý của bác như thế nào để anh em được rõ
    Vì tôi cũng đã tham gia các forum về IT nên có chút kinh nghiệm góp ý như vậy, do khả năng viết lách của tôi nên lời lẻ có thể khó nghe, có gì xin lỗi. :lol:

Quote Được gửi bởi dkhoa

....

4.
    Các bác nên có lời ngỏ cho vnphoto.net để mọi người biết các bác là ai, vnphoto.net tạo ra để làm gì, dành cho đối tượng nào: người đam mê, quan tâm đến nhiếp ảnh hay người đã biết về nhiếp ảnh. Nếu forum chỉ dành cho các cao thủ thì không có gì, còn các bác muốn mở rộng cửa thì tạo điều kiện và không nên chấp nhất các beginner.

Thế mới rõ là bác cũng chưa xem kỹ diễn đàn này. Tiêu chí của vnphoto là gì, đối tượng của vnphoto là gì các thành viên trong này đã biết lâu rồi mà bác vẫn còn góp ý phải nêu lên là sao nhỉ?
    Các thành viên mới vào cũng chẳng thèm đọc nội quy, hướng dẫn gì cả! Cứ thôi là post ảnh tràn lan ngoài thư viện trong khi có lời hướng dẫn rõ ràng là nên đưa ảnh vào forums. Lại có bác post bảy tám tấm trong khi đã có hướng dẫn mỗi ngày chỉ nên 5 tấm...v..v..
    Theo tôi các bạn mới nên đọc kỹ nọi quy, hướng dẫn; tham gia với văn hoá riêng của diễn đàn vnphoto là góp phần xây dựng vnphoto rồi.
    Dù sao cũng xin cám ơn bác đã góp ý!
    Thân ái,
    Phó nháy.
    My Gallery

Quote Được gửi bởi ravic
    Thế mới rõ là bác cũng chưa xem kỹ diễn đàn này. Tiêu chí của vnphoto là gì, đối tượng của vnphoto là gì các thành viên trong này đã biết lâu rồi mà bác vẫn còn góp ý phải nêu lên là sao nhỉ?
    Các thành viên mới vào cũng chẳng thèm đọc nội quy, hướng dẫn gì cả! Cứ thôi là post ảnh tràn lan ngoài thư viện trong khi có lời hướng dẫn rõ ràng là nên đưa ảnh vào forums. Lại có bác post bảy tám tấm trong khi đã có hướng dẫn mỗi ngày chỉ nên 5 tấm...v..v..
    Theo tôi các bạn mới nên đọc kỹ nọi quy, hướng dẫn; tham gia với văn hoá riêng của diễn đàn vnphoto là góp phần xây dựng vnphoto rồi.
    Dù sao cũng xin cám ơn bác đã góp ý!
    Thân ái,
    Xin lỗi, cái này do tôi sơ ý không đọc phần giới thiệu :lol:. Thấy các bác trưng cầu góp ý nên cũng vô viết vài dòng, không ngờ hấp tấp quá, có gì không phải các bác bỏ qua.
    Được sửa bởi dkhoa lúc 08:08 PM ngày 01-11-2006

Không sao đâu, bác hiểu là vui rồi. Cám ơn bác tham gia vnphoto!
    Phó nháy.
    My Gallery

Trang 3 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng