Trang 12 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 153

Chủ đề: Giải pháp & Phương hướng Xây dựng Vnphoto.net!

Xin đóng góp một ý kiến: trong email chào thành viên mới hoặc kích hoạt tài khoản, VNPhoto nên gửi email với tiếng Việt có dấu. Hiện giờ email từ diễn đàn đang dùng tiếng Việt không dấu. Báo cáo hết.

Xin đóng góp ý kiến là cần có giao diện mobile cho iphone, ipad... vì hiện các smart phone và máy tính bảng được anh chị em dùng rất nhiều rồi, với giao diện này mọi người có điều kiện tham gia diễn đàn thuận lợi hơn. Xin góp ý tí thôi ah!

Cái này đã được BQT nghĩ và đang lên kế hoach rồi. Cảm ơn bạn.
    Quote Được gửi bởi dauphong79 View Post
    Xin đóng góp ý kiến là cần có giao diện mobile cho iphone, ipad... vì hiện các smart phone và máy tính bảng được anh chị em dùng rất nhiều rồi, với giao diện này mọi người có điều kiện tham gia diễn đàn thuận lợi hơn. Xin góp ý tí thôi ah!
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Em có 1 ý kiển nho nhỏ là nếu được thì ban quản trị làm 1 cái sub box nude art trong box fashion để người xem không quan tâm đến nude có thể dễ duyệt các bài khác. Em cám ơn :D
    Bao nhiêu năm rồi làm gì và làm được gì.

e có 1 chút ý kiến ở 2 box e hay ra vào thường xuyên là box canon và box kỹ thuật hậu kì, e cảm thấy bây giờ có rất nhiều topic mở ra với chỉ 1 câu hỏi đơn giản hay mở ra chỉ để hỏi xem body này khác body kia ở điểm gì... cảm giác như box đã bị loãng đi khá nhiều.
    Phải chăng nên có 1 topic tổng hợp, những thắc mắc nhỏ hay câu hỏi đơn giản thì tập hợp vào đấy luôn cho tiện việc theo dõi và nên có 1 mod quản lí và sắp xếp nội dung cho box được gọn gàng hơn.
    Em cám ơn :D
    Không có lens cũng như chả có máy.

Em cũng đồng ý kiến với bạn Gầy, nhiều khi vào tìm những mục cần tìm rất khó khăn vì quá nhiều topic.....ko ra topic.

Tình hình là dung lượng trang web bây giờ càng ngày càng lớn mà tiện ích tìm kiếm thì hoạt động kém quá. Admin có thời gian xem lại giùm ae cái này nhé. thank you!
    Tiền ít... hít thế thôi !

Về vấn đề nhiều thành viên vào box mua bán không chịu đọc nội quy trước khi post bài

1. Em xin đóng góp ý kiến về vấn đề này. Như mọi người thường xuyên vào forum đã thấy, có rất nhiều bạn thành viên vào box mua bán mở topic để bán hàng nhưng không đọc kỹ nội quy, hoặc có đọc nội quy nhưng đọc rất qua loa sơ sài, dẫn đến bài viết bị xóa. Có nhiều trường hợp post xong bị mod xóa vẫn chưa biết sai post tiếp và post và xóa đến hai ba lần. Sau đó bạn ấy lên box này gửi thắc mắc hoặc than phiền vì sao bài bị xóa. Gần đây có một bạn còn đi thêm một bước là nói nếu mod không trả lời chính đáng thì sẽ đem vấn đề lên facebook bêu xấu forum.

2. Không biết bao nhiêu lần anh maycatang đã nói bài viết phải sai nội quy mới bị xóa không thể nào viết đúng mà không bị xóa. Nhưng cho dù đã có nói, và đã có một topic pinned rất lớn "tại sao bài bị xóa" thành viên vẫn không đọc trước mà ngay lập tức mở topic ra hỏi tạo ra một áp lực là anh mod phải vào trả lời và cuối cùng biết ra là bản thân mình vẫn chưa làm đúng nội quy.

3. Nếu như các bạn đã chưa biết, mod BMB của forum này là làm việc không công. Nếu bạn đi đến những forum bán máy cũ tương tự như forum này mà rất lớn ở Mỹ như fredmiranda, forum đó không làm không công. Tất cả mọi người bất chấp là thương gia hay không muốn bán phải trả tiền phí cho forum để phục vụ cho mod làm việc theo giá cho một 30 ngày, một năm và hai năm. Không có việc free như ở forum chúng ta. Nói ra không phải em có ý nói rằng sẽ phải thay đổi yêu cầu đóng tiền. Em chỉ muốn nói là mỗi người chúng ta vào BMB free sẽ cần phải giúp ít làm phiền đến mod ở điểm mà bản thân mình chưa đúng cho không đọc kỹ nội quy. Làm mod BMB rất khổ không phải chỉ rành online không đâu và forum này rất may mắn có hai anh như 11002 và maycatang. Bản thân em kêu em làm mod BMB em cũng làm không được như hai anh này.

Đề nghị giải pháp

4. Để tránh phải mở ra topic thắc mắc ở ngay room này mà thật sự cuối cùng là bạn thành viên làm sai do không đọc nội quy, em xin đệ nghị:

- Từ đây trở đi thay đổi quy định BMB là thắc mắc bị del bài trong box này trước khi được trả lời phải đóng ký quỹ ví dụ 50,000 VND chẳng hạn. Sau khi đóng tiền xong mod sẽ trả lời.

- Nếu như cuối cùng sau khi trao đổi xong lỗi là do bạn thành viên không đọc nội quy thì sẽ mất số tiền deposit trên vào quỹ vnphoto.

- Nếu như do mod sai, số tiền này sẽ trả lại đầy đủ và mod sẽ xin lỗi chính thức.

- Nếu không chọn tiền, thì một giải pháp nữa là nếu lên đây thắc mắc mà sai thì sẽ bị treo nick cảnh cáo có thời hạn.

5. Những việc làm nói trên không phải vì tiền mà vì để cho thành viên phải cẩn thận và đọc kỹ trước khi hỏi nếu không sẽ bị thiệt hại. Chỉ có thế thì mới gián tiếp yêu cầu thành viên phải đọc nội quy.

6. Cơ chế xã hội của vn làm cho con người sống trong đó không thấy luật pháp là quan trọng cho nên khi vào những nơi trật tự có nội quy rõ ràng như vnphoto có nhiều bạn không chịu đọc. Nếu mà điều này em nói là sự thật thì em không biết bao giờ xhvn mới trở thành xã hội pháp trị để mọi người được sung sướng và bình đẳng khi làm ăn đây?
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 03:03 PM ngày 09-05-2013
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Hiện nay VNPT đang phải đối mặt với một sự cạnh tranh rất rất lớn (nếu ko muốn nói là vô đối) từ facebook rất tiện dụng và hoàn toàn miễn phí! theo em thì nếu bác quy định thu phí kiểu 50k/thắc mắc thì càng thêm lý do để "tiễn" bớt fan của VNPT sang facebook vui chơi thôi các bác ạ!

Ý kiến cá nhân của em... mong các bác suy xét cho kỹ!

Quote Được gửi bởi kubun View Post
    Hiện nay VNPT đang phải đối mặt với một sự cạnh tranh rất rất lớn (nếu ko muốn nói là vô đối) từ facebook rất tiện dụng và hoàn toàn miễn phí! theo em thì nếu bác quy định thu phí kiểu 50k/thắc mắc thì càng thêm lý do để "tiễn" bớt fan của VNPT sang facebook vui chơi thôi các bác ạ!

Ý kiến cá nhân của em... mong các bác suy xét cho kỹ!
    Bạn kubun

1. Mình trả lời câu hỏi của bạn. Thông thường khi mình viết ra ý kiến đề xuất, mình không bao giờ mang theo hàm ý là ý kiến đó phải làm theo. Ngược lại, mình luôn luôn giải thích lý lẽ kèm theo và mình để cho ngườl lắng nghe đọc và xem lý lẽ đó có hợp lý hay không. Nếu có thì làm theo nếu không thì bỏ qua. Ý kiến ở trên cũng vậy.

2. Thông thường những bài viết như thế này của mình thường nặng về phân tích và lý luận cho nên rất nặng đầu khi đọc cho nên thường bài viết của mình viết trên forum chỉ dành cho một giới hạn độc giả nhất định.

3. Trong bài dưới đây mình sẽ phân ra hai tiêu đề rõ ràng. Phần đầu mình trả lời bạn về ý kiến mình đóng góp ở bài đầu tiên và phần hai mình trả lời cho bạn về việc vnphoto vs facebook. Bạn có thể bỏ qua bất cứ tiêu đề nào nếu không muốn đọc nó vì chúng không liên quan với nhau.

Về vấn đề trả lời thắc mắc del bài box mua bán

1. Đã từ lâu forum có một vấn đề nan giải là nhiều thành viên mới vào box mua bán không đọc nội quy luôn post topic sai và bị xóa bài. Sau đó lên box này khiếu nại nhưng hầu hết các trường hợp đều là thành viên không đọc kỹ quy định. Có đọc nhưng không đọc kỹ và post sai nội quy.

2. Chính vì điều đó, làm cho các anh mod phải tốn thời gian đi giải thích rất nhiều trong khi chuyện họ quản lý BMB không đã đủ mệt.

3. Ý kiến mình ở trên không phải dành cho tất cả mọi thắc mắc của forum. Nó chỉ dành cho thắc mắc xóa bài box mua bán. Đây không phải là điều mới sáng tạo gì cả. Mình lấy ra từ môn tennis. Mỗi set bạn có quyền khiếu nại 3 lần nhưng nếu bạn sai bạn sẹ mất một quyền nếu đúng bạn vẫn còn 3. Chính vì ràng buộc này làm cho người khiếu nại phải suy nghĩ thật kỹ khi post bài khiếu nại.

4. Qua đó, có hai lợi ích. Thứ nhất, giảm số post thắc mắc về xóa bài (mà đa số họ sai nội quy). Thứ hai, ở mức độ vĩ mô hơn, nó gián tiếp giúp cho xhvn tạo ra thói quen cho nhân dân hiểu được tầm quan trọng của việc đọc kỹ và tuân thủ luật pháp trước khi hoạt động ở nơi nào đó.

5. Việc mà đề nghị deposit chỉ là một cách chứ không phải nhất thiết phải làm vậy. Có thể quy định thắc mắc mà nếu cuối cùng thấy ra thành viên sai do không đọc nội quy thì sẽ bị treo nick cảnh cáo có thời hạn chẳng hạn.

6. Những cái ràng buộc đó làm cho thành viên sẽ phải suy nghĩ thật kỹ khi lên tiếng bị xóa bài bán hàng.

7. Nếu như BQT thấy rằng lý lẽ mình nói không thích hợp thì cứ để mọi thứ như hiện tại và vấn đề không có giải pháp và thắc mắc như thế sẽ làm phiền thời gian mod.

(mình viết tiếp phần facebook sang một post khác tiếp theo đây)
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Trang 12 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... Cuối cùngCuối cùng