Trang 33 / 43 Đầu tiênĐầu tiên ... 233132333435 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 321 đến 330 / 429

Chủ đề: Ánh sáng

chả cần tranh cãi, ko quan tâm nữa
    Được sửa bởi nknhat85 lúc 11:47 AM ngày 20-03-2011

Dạ, em xin lỗi các anh newbie vì đã lỡ động vào não của các anh. Lớn rồi, biết đọc biết viết, cả topic viết về cách sử dụng đèn không dây, 1 thằng điên không thèm đọc, phải hỏi ngay 1 câu để ăn sẵn, lười đến mức độ đấy thì chụp ảnh làm gì. Mà giả sử có đọc rồi nhưng ko hiểu thì cũng nên đi học lại cấp 1 rồi học chụp ảnh sau.

Thằng này chả bao giờ giấu kiến thức với ai, cũng éo thèm để ý ai tung hô mình, mà người ta có tung hô thì mình có được cái gì vào mồm đâu. Đã hết lòng chia sẻ rồi nhưng các bố vẫn thích ăn sẵn, lười nghiên cứu và không chịu thực hành, hỏi toàn câu đần độn, việc chó gì tớ phải coi trọng mấy thằng đấy. Người thực sự mò mẫm chụp choẹt thì nó thể hiện ở thắc mắc ngay.

Mà nói thật nhé, với các bố thể loại này thì máy với lens đéo nào chẳng được, khác chó gì đâu. Mỗi người một kiểu, tớ thích mò mẫm nghịch ngợm hơn là đi ăn xin.

Anh JD cho em hỏi
    Flash hay speedlite hay triger hãng nào cho sys speed lên hơn 250 khi off body
    ở vn toàn hàng tàu chỉ cho đến 250,
    Được sửa bởi asazy lúc 12:52 PM ngày 20-03-2011

Quote Được gửi bởi Piz
    Câu 1: Em mới mua Canon 60D mà không biết chế độ điều khiển flash không dây sử dụng thế nào.
    a. Chế độ điều khiển flash không dây của 60D có thể dùng cho các loại đèn nào khác hay chỉ đèn của flash Canon thôi?
    b. Cách sử dụng (set trên máy và trên đèn như thế nào)?
    Câu 2: Điều kiện tài chính không khá lắm, thi mua 2 cái đèn YN được không hay nên đề dành tiền mua flash Canon?
    người ta nói câu hỏi ko bằng cách hỏi, bác nhảy vào hỏi như bố người ta, lại chả liên quan quái gì, bị chửi là đúng rồi
    Bác ra đường nhảy vào nhà người ta hỏi kiểu này xem có bị sao ko
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Quote Được gửi bởi intotherainbow View Post
    người ta nói câu hỏi ko bằng cách hỏi, bác nhảy vào hỏi như bố người ta, lại chả liên quan quái gì, bị chửi là đúng rồi
    Bác ra đường nhảy vào nhà người ta hỏi kiểu này xem có bị sao ko
    Câu trích dẫn chỉ có đoạn sau thôi bác ạh.
    Em hỏi rất nhã nhặn, mà còn ghi rõ hỏi "các bác" chứ không phải hỏi mình bác JD đâu. E nghĩ đơn giản là topic này tuy của bác JD thật, nhưng diễn đàn là của chung, các bác nào nhiệt tình thì giúp đỡ. Nhưng thôi, không quan trọng nữa. Tranh cãi chuyện này chẳng hay ho gì cả.
    Cũng xin nói rõ là em tin rằng bác JD rất nhiệt tình với anh em và không hề có ý tự cao tự đại gì.
    (Hay là hôm đó bác đang gặp chuyện bực mình? :D)
    (Hôm qua xoá khỏi bookmarks rồi hôm nay cài lại, vẫn theo bác JD học hỏi thôi. Dĩ nhiên là phải mua được bộ đèn đã. :D )
    Được sửa bởi PiZ lúc 12:37 PM ngày 20-03-2011

Nữa đi Bác JD em đang lót dép ngồi hóng Bác đây . Ước chi Bác làm 1 phát từ đầu đến đuôi đọc cho nó phê .

Tuyệt vời quá, Bài nào của bác JD e thấy cũng mê mẫn hết , cám ơn bác , e học hỏi đc rất nhiều trong bài viết này , hình bác chụp cũng đẹp nữa !!!
    D700 + Fixed Lens . . .

Cảm ơn bác JD luôn chia sẻ kiến thức phục vụ đời . Bỏ mẹ ... mới dụ được mẫu mới mà bỏ đó chạy lai đây ngồi học bài của bác, chết thật!!

Quote Được gửi bởi asazy View Post
    Anh JD cho em hỏi
    Flash hay speedlite hay triger hãng nào cho sys speed lên hơn 250 khi off body
    ở vn toàn hàng tàu chỉ cho đến 250,
    "Một hãng nữa đã cho ra đời 1 loại radio transmitter rất hay, sản phẩm đó gọi là radio popper, cực đắt tiền, cục phát $250, cục nhận cũng $250. Nó đắt vì các bác có thể sử dụng tốc độ màn trập vượt qua tốc độ sync speed, tại sao lại hay? Em xin trả lời ở phần sau liên quan hơn". Trích trong bài viết của anh JD

Vẫn đang chờ a nói về cái này.
    Ko có j là ko thể

Mơ ngày trở về .................

đọc thớt này của a JD thấy sướng vì tiêu chí thiết bị rẻ tiền, hướng dẫn dễ hiểu, hêhê thế là cũng làm một bộ về táy máy rồi

Trang 33 / 43 Đầu tiênĐầu tiên ... 233132333435 ... Cuối cùngCuối cùng