Trang 2 / 43 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 429

Chủ đề: Ánh sáng

em dọn cơm sẵn ngồi ăn đợi bác JD post tiếp đây :">

“Nhiều khi chúng ta quá quan tâm đến body, lens mà quên đi đèn. Chúng ta có thể bỏ ra hàng ngàn đôla để mua máy, mua lens nhưng không thèm bỏ ra $100 để mua cái đèn trong khi cái đèn đó mới làm nên sự khác biệt trong từng bức ảnh, sự khác biệt mà cái đèn mang lại lớn hơn sự khác biệt mà cái lens đem lại hàng vạn lần. Ví dụ đơn cử, nếu cho em chọn lens 50mm f1.8 + flash SB600 (giá $350) hoặc 85mm f1.4 (giá $1000) thì em nhắm mắt chọn cái đầu tiên ngay, giá rẻ hơn rất nhiều nhưng chất lượng hình ảnh lại hơn cực nhiều…”
    câu này e cũng hiểu như bác JD ......e cũng chỉ là trình còi cọc ...máy cũng còi cọc , lens cũng còi cọc ... nhưng chỉ với cái flash Popular 300x-D còi cọc .....nhưng mà ra chất ảnh rất trong ngon lành trong mấy cái đám cưới của mấy đứa bạn hồi học đại học............chất ảnh ra rất khác khi k dùng flash ...........
    Pen K10d ;asahi 135 f2.5,FA 50 f1.7, asahi 200f4 ,sigma 70-300,pen-F 35-70,35-135

Quote Được gửi bởi phuong_rau View Post
    Bác JD mừng tết An nam bằng một bài viết về đèn đóm chắc sẽ rất hấp dẫn khi 4 rum dạo này trầm quá … rất hoan nghêng chờ đón ….
    Nhưng có điều , em đoán sẽ có bác bắt bài khi bác đã viết đoạn:
    Nhiều khi chúng ta quá quan tâm đến body, lens mà quên đi đèn. Chúng ta có thể bỏ ra hàng ngàn đôla để mua máy, mua lens nhưng không thèm bỏ ra $100 để mua cái đèn trong khi cái đèn đó mới làm nên sự khác biệt trong từng bức ảnh, sự khác biệt mà cái đèn mang lại lớn hơn sự khác biệt mà cái lens đem lại hàng vạn lần. Ví dụ đơn cử, nếu cho em chọn lens 50mm f1.8 + flash SB600 (giá $350) hoặc 85mm f1.4 (giá $1000) thì em nhắm mắt chọn cái đầu tiên ngay, giá rẻ hơn rất nhiều nhưng chất lượng hình ảnh lại hơn cực nhiều…”
    với đoạn :
    Em có thể tiêu nhiều tiền vào lens vào máy nhưng không thích đốt tiền vào đèn vì ánh sáng cũng chỉ là ánh sáng thôi.”

Vui thôi nhé đừng đâm em tội nghiệp
    Em nghĩ ý bác JD là chỉ cần 1 số tiền đầu tư ít hơn số tiền mua len rất nhiều, nhưng vẫn có thể đạt được hiệu quả mong muốn. Vậy nên đầu tư tiền vào đèn đóm ko cần nhiều như len.
    Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bác JD, từ khi bắt đầu tập sử dụng đèn thì em như bước thêm 1 bước dài trong chụp ảnh, cho những bức ảnh đẹp và ưng ý hơn.

Em tình cờ search được topic này http://vnphoto.net/forums/showthread...light=strobist, mong chia sẻ cùng bác JD. Hy vọng sau khi kết thúc course của bác JD mọi người đều có thể tự tin setup đèn để chơi strobist. Thân
    Phen này em quyết đi buôn lậu
    Để kiếm đôla đổi body

Sorry, em đâm ngang 1 cái ngoài lề... xin các bác hạn chế sử dụng từ "An Nam". Lý do tại sao thì chắc các bác cũng biết rồi. Em xin hết & tiếp tục chăm chú lắng nghe bài giảng của bác JD )

iem xin 1 ghế nghe giảng lào..

Bác JD ơi giảng bài đi,học sinh ngồi kín cả lớp rồi.hehehe.Mỗi lần anh JD làm 1 cái topic là thế nào ngày mai cũng ối bác lăn tăn đổi đồ nghề.Thề!

Lâu lâu vắng bác JD, phố thiếu lửa hẳn :D. Chưa có đèn nhưng cũng lót cái dép hóng hớt xem thế nào.
    Được sửa bởi Antilope lúc 11:01 PM ngày 04-02-2010

may quá, e mới làm 2 cái youngno. đang định qua tết tầm sư học đạo mà nay bác JD mở cái topic này thì tết này có cái nghịch rồi
    beauty everywhere

ôiiiiiiiiiii... may quá.... trước khi bác viết bài này, em đập 4 cái răng cửa đi mua cái đèn ghẻ... giờ mới thấy yên tâm là 4 cái răng ra đi hợp lí ha ha... mặc dù chưa biết dùng đèn nhiều nhưng cứ mua đã, học hỏi sau :D

Trang 2 / 43 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng