Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 135

Chủ đề: Hạ Long - Sapa - Hà Giang, nhờ tư vấn.

Quote Được gửi bởi thanhcong67
    Cám ơn các bác đã rất nhiệt tình.
    Bác loayhoay ơi, nghe Apham và các bác khuyên, mình đang cân nhắc bỏ quách cái Hạ Long, tiếc thật nhưng kỳ sau đi công tác có thể kết hợp ra đó cũng gần. Kỳ này kết hợp công ty nghỉ hè, nên đi được dài này, mà hôm đi Trà Vinh anh Nhật Nicky kể vụ Hà Giang nghe sướng rân người. Mình đang book lại vé, có thể đi từ chiều 25/8, nếu cắt Hạ Long thì sáng 26 mình lên Sapa luôn, bỏ Sapa không được, mình chưa biết Sapa là gì, nghe Apo kể cũng phê lắm, nếu ưu tiên Hà Giang thì mình ở Sapa đến 29 thôi rồi sang Hà Giang ở đến 4/9 về Hà Nội chào bên ngoại mình cái rồi vào luôn.
    Đương nhiên phải ghé Hà Nội chứ, phải chào bác gianghuydat và elsewhere và một số anh em nữa chứ.
    đọc chuong trình của bác mà them phát khóc :(. theo em bác chỉ nên ở Sapa 1 ngày thui. Ở đó chỉ dc cái bình minh còn lại nghe đồn bên HG phê vật
    Cựu Chủ tiệm tạp hóa CANON cuối phố

Chào Bác thanhcong67! Theo tôi bác chỉ nên chọn Hà Giang mà đầu tư . Đi như bác loayhoay tư vấn ấy. Tôi chỉ khuyên bác nên đi thêm Hoàng su Phì , Cách HG 50 Km rẽ trái. Cảnh ở đó hoang sơ và đẹp lạ lùng, còn con người thì thật là chất phác, mến khách. Sapa thì ít ngày cũng được. Sapa đẹp nhất khi có băng và tuyết rơi. HG bác phải đi dài ngày vì nó trải rộng mà chỗ nào cũng đẹp, Tôi rất thích vẻ hoang sơ của HG.

Hây! Lâu mới góp mặt ở diễn đàn
    Bỏ hết Sapa Hạ long đi bạn ơi. Hà giang-Hà giang và Hà giang. Lần trước cuối tháng 03) tôi đi xe máy vào cuối mùa đông nên chui rúc được nhiều trong 4 ngày. bây giờ mùa mưa nên cẩn thận hơn. Dù sao tại Hà giang ngay bên cạnh đường nhựa đã có ối thứ để mà chụp rồi! Mà Hà giang chỉ đẹp kể từ sau Cổng trời Quảng bạ thôi. Qua cổng trời trồi thì chỉ có ngất trên cành quất! Đẹp lắm bạn ạ. Hạ long và Sapa đã được các ngành du lịch văn hóa kịp thời làm hỏng rồi. Chợ tình Khâu vai - Hà giang mà bọn tôi lên cũng đã được khai tử nhưng Hà giang còn nhiều thứ mà họ chưa kịp nhận ra.
    Có mấy phiên chợ dễ đến và tuyệt vời: Phiên chợ Sa phìn ở cổng lâu đài vua Mèo họp 6 ngày 1 lần hãy gọi 1080 Hà giang để xác định lại. Phiên chợ Đồng văn, Mèo vạc. Chợ Mậu Duệ. Thắng cố thơm lùng tiếng trai H'Mông gọi nhau (lưu ý đừng gọi họ laf dân tộc Mèo nhé-Họ không thích đâu)
    Đèo Mã Pi lèng
    Sông Nho quế
    Lũng cú
    Sủng là
    Cán Tỷ
    Cổng trời
    Núi đôi Quảng bạ

Thôi không kể nữa thèm đi Hà giang quá!

Hay nhất là đi xe máy (nếu cần VND thuê hộ xe cho)
    Ô tô tạm đựoc
    Nếu không bắt xe bus lên Hà giang rồi thuê xe ôm
    Được sửa bởi vndrake lúc 06:53 PM ngày 06-08-2006

Nghe các bác tư vấn mà sướng mê người, tiếc là lực bất tòng tâm hic hic.
    Sóc Trăng quê tôi ruộng thẳng cánh cò bay...
    www.soctrang-online.net

Đã quá, chắc lại phải đổi kế hoạch sau khi nghe các bác kể. Cắt Sapa còn 2 ngày. Hà Giang 8 ngày chắc tạm được chưa các bác? Mình đi có mình ơn, có bác nào hứng thú đi chung thì hay biết mấy nhỉ. Mong các bác tiếp tục tư vấn, càng kỹ càng tốt vì mình đi có một mình gặp đất lạ quê người chả biết ra sao?
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Có thuê người cõng Balo và Tripod không?
    Nhớ là chỉ đi Hà Giang thôi đấy nhé ! Em mà ghé qua Hàng Da thì em không có đường về đâu.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Sapa và Hà giang là hai vùng núi cách xa nhau bạn ạh ! Một bên hữu ngạn (sapa) và một bên là Tả ngan(Hà giang ) sông Hồng. Trước khi đi bạn nên mua hai cuốn sách này để tự lần mò và anh em trao đổi với nhau cho tiện : Tập bản đồ Giao thông đường bộ Việt nam đủ để cho việc đi xe máy và ô tô. Nếu bạn định chui rúc hơn thì nên mua cuốn bản đồ Hành chính Việt nam nhưng mình khuyên không nên chui rúc mùa này vì đang mùa mưa, lũ, đất lở là điều dễ gặp. Theo thông báo giữa tháng 8 sẽ có đỉnh lũ nên bạn đi cuối tháng 08 đầu tháng 09 sẽ ổn hơn
    10 ngày nếu đi hai vùng trên là ổn. Mình nghĩ Bạn nên đi thế này:
    Bỏ xe máy lên tàu hỏa đi Lào cai (nếu đi ô tô thì không bàn) 1 đêm sáng sớm đến Lào cai quần thảo vùng này 2 ngày. Chiếu ngày thứ hai hoặc sáng ngày thứ 3 lần theo đường 70 về. Nếu thích ghé và ở lại và 1 ngày tại Bắc hà xem lịch phiên chợ Cán cấu nếu có cố thêm 17km nữa tha hồ chụp.
    Bỏ một ngày cho hành trình Bắc Hà - Phố Ràng Bắc Quang Hà giang -Quảng bạ. Nghỉ Quảng bạ sau đó bỏ 4 ngày cho Hà giang. Tham quan trang này để vạch hành trình http://www.ttvnol.com/f_233/771412/trang-1.ttvn
    Từ Hà giang về Ha nội đi nhanh cũng mất 1 ngày nên mình nghĩ bạn bạn bỏ hẳn 2 ngày đi Hà giang Cao bằng -Ba bể Hà nội
    1 ngày bạn lần từ Mèo vạc về Bảo lạc Cao bằng về đến Ba bể thăm Ba bể và về Hà nội trong 1 ngày
    Từ Hà giang về Bảo lac-Cao bằng có hai đường đều tốt - Đường Hà giang - Bắc mê Bảo lạc quá đẹp và quá nổi tiếng VND đã đi. Đường Mèo vạc Bảo lạc VND chưa đi nhưng nghe giang hồ nói là cũng rất tôt

Bạn tham khảo vạch lich trình nhé
    Được sửa bởi vndrake lúc 08:09 PM ngày 06-08-2006

Hay quá bác, bác vndrake rành đường quá. Nhưng nếu mình không có xe máy thì theo lịch này thuê xe chắc khó, nếu đem xe từ Hà Nội lên xe lửa thì dễ không? giá cả ra sao?
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Quote Được gửi bởi maycatang
    Có thuê người cõng Balo và Tripod không?
    Chà chà bác Quang, đi chụp hình mà có thể thuê người vác ba lô và tripod hay sao? Sướng thế! Cái này nếu có thể thì sau này KN có dịp đi cũng làm vậy. Cõng con ba lô gần 10 kg thì tay run hết chụp gì nổi rồi.
    Sóc Trăng quê tôi ruộng thẳng cánh cò bay...
    www.soctrang-online.net

Xe máy tôi sẽ giúp bạn. Thuê xe ở Cường Minsk Hà nội có hai loại

Xe minsk đi tốt hơi xâu nhưng dễ sửa trên đường, trèo không được khỏe giá tôi thuê cho bạn độ 100 000/ngày Giá công bố là 8USD
    Xe LA 250 (tôi dùng xe này đi Hà giang ) thuê độ 170-180 nghìn/ngày (giá công bố là 12 USD)
    Đưa xe máy lên tàu đơn giản anh em lang thang ở Hà nội đi suốt. Bạn cứ hỏi số điện thoại kiểm tra. Mình vừa xuyên việt bằng xe máy đưa xe từ Sài gòn ra Hà nội hết co 560 nghìn
    Còn Hà nội Lào cai chác độ 150-200 nghìn
    Hôm vào đến Sài gòn co ghé qua Caphe Photo nhìn thấy anh em VNPHOTO nhưng những ngưòi quen cũ (ducnc, apham, hoakts,...) lại không thấy nên không dám lại nói chuyện. Hẹn lan này sẽ chịu khó giao lưu với anh em nhiều hơn

Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng