Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 125

Chủ đề: Có nên mua hàng ở Khánh Long ?

Bác cứ tham khảo 1 vòng rồi ghé KL cũng không muộn vì giá của KL lúc nào cũng OK hơn , mình mua hàng ở đó cũng nhiều lần , thậm chí hàng không vừa ý mà đổi lại cũng vui vẻ vì vậy KL bán hàng rất đông khách mà lúc đông khách thì cũng phải thông cảm 1 tí cho những người bán hàng . Chúc Bác mua được máy tốt và nhanh có hình đẹp để chia sẽ cùng gia đình VNPHOTO.

Tôi ở Long Xuyên cũng vài lần mua và trao đổi máy ở đây, và tôi thấy hài lòng với cách mua bán của CH Khánh Long !

Mình thì đã mua ở Vĩnh Hùng, GDD Sài Gòn, Liêm Nga, Lê Đức và cả Khánh Long

Giá Máy & OK Giang Duy Đạt thường cao hơn 10 - 40 US$ tùy giá trị mặt hàng nhưng lại bảo hành 1 năm trong khi Khánh Long hay Vĩnh Hùng thì chỉ 6 tháng. Anh Thịnh thì rất vui vẽ, tận tình và việc đổi lại nếu không ưng ý cũng dễ dàng.

Về Liêm Nga và Lê Đức thì mình chưa được "bị chảnh" và mua bán đàng hoàng dù mình rất gà mờ.

Về Vĩnh Hùng thì giá bằng hoặc tốt hơn Khánh Long và việc đổi bán lại cũng vui vẽ và dễ dàng, cũng một vài lần hơi buồn tí vì thu lại mất giá nhưng chấp nhận được.

Về Khánh Long thì mình cũng "được" đối xữ như bác trên này khi gà mờ hỏi mua Ca 55 - 250 và Tam 17-50...hôm rồi hỏi đổi bù mấy cái CPL ND size 58 lên 77 mà KL cũng chẳng trả lời dc hay ko, rất là kiệm lời như khi mấy lần mình ra shop...Các bác gà mờ như mình nếu ghé chổ này nên mua vài ngàn cho oách thì mới được tiếp đàng hoàng nhá...hoặc biết chắc mình muốn mua gì thì ghé mà phang.

P.S.: mong các bác tư vấn các gà mờ chúng em đàng hoàng, đừng PR quá thấy chướng mắt thật. Thanks

Lúc mình mới chơi, cũng mua máy ở Khánh Long và Vĩnh Hùng, nhưng tự thề với lòng không bao giờ đến mua nữa ! Có tiền thì mua chính hãng, không tiền thì nhìn thôi ! Các bạn mới tập chơi nên cẩn thận, họ bán hàng nhìn mặt mà bán ! Mình mua Vĩnh Hùng Canon 50D máy mới 100%, tin tưởng không test ngay tại cửa hàng. Về nhà vài hôm test ra hơn 8600 tấm ! (Mình chụp khoảng 600 tấm). Cách đây 1 năm ông anh mình mua ở Khánh Long cái Canon 40D mới 100%, tin tưởng chụp khoảng 9000 tấm đến khi hết bảo hành , đem lên Lê Bảo Minh nhờ lau sensor và nhờ test shutter count, Lê Bảo Minh test ra 39 000 tấm ! Vậy là trước kia mua máy mới 100% mà máy đã chụp 30 000 tấm rồi mà không biết ! Anh mình và mình toàn là dân mới chơi nên ngậm ngùi cay đắng. Anh em nào mới chơi mà có mua máy mới 100% thì nhờ hẵn một Bác lão làng đi kèm cho chắc ! (Mà cũng chưa chắc)
    Hôm chủ nhật vừa rồi đi đám cưới, giao lưu với Bác chụp hình già, Bác ấy nói: "Giờ không tin tưởng máy mới 100% đâu cháu, tụi nó hiện đại lắm! Máy quay muốn chỉnh bao nhiêu giờ ra bấy nhiêu giờ, máy chụp muốn chỉnh bao nhiêu tấm ra bấy nhiêu tấm!" Kinh quá !
    Vậy nên có tiền chơi chính hãng, không tiền khỏi chơi !
    Được sửa bởi atuan_76 lúc 04:01 PM ngày 29-01-2010
    Nikon

KL thì em thấy có màn báo giá không đúng, giống như là để câu khách vậy, khách hỏi sẽ nói không có hàng, rất mất thời gian. Ngoài ra , em thấy topic KL tại vnphoto, cập nhật ngày 25/1/2010 như sau
    D90-Body.............................................. .................................................. ..= 760$ -mới 100% hàng chính hãng

Vậy mà em call hỏi thì bảo là đó là hàng xách tay, hàng chính hãng tận...900$
    Em chả cần gì, chỉ cần có thì nói có, không có thì nói không có thôi chứ chưa nói đến chất lượng hàng, làm vậy mất thời gian cả 2 bên mà bực mình nữa

em vừa mua con tam 28-75 o KL tuan truoc, noi túm lại là rất hài lòng...

Mua KL mà bác đi với các bác admin, không thì các bác máu mặt của Vnphoto chẳng ạn, thì cam đoan giá tốt, hàng tốt. Còn đi một mình, mặt mũi lơ ngơ, thì khả năng rủi ro cao, cùng lắm lỗi tại nhân viên không biết, sơ ý nhầm lẫn thôi

Hix,quan trọng là newbie như chúng em có quen ai có máu mặt trong này đâu bác.:((

Quote Được gửi bởi danmienNam1982 View Post
    Em là em chỉ mua hàng của KL 1 lần là cạch, kg bao giờ mua nữa.

Vì KL chỉ bán hàng tốt đối với dân có kinh nghiệm về máy ảnh. Còn đối với dân gà mờ ( như em hồi đó ) thì họ sẽ chém thẳng tay
    ( mà cái vụ chém mấy dân gà này thấy nhan nhản ở nhiều cửa hàng máy ảnh ở VN thì phải.)

Em ra KL mua 1 cái lens 2nd hand mà sau đó về đưa cho ông bạn xem thì mới biết là thiếu Hood và mua hớ khoảng 500k .( lúc đó em còn kg biết là lens phải có Hood, ngu thế đấy. Mà thằng ku bán hàng của KL nó thấy mình gà mờ cũng đếch nói , bán như giá niêm yết..hài vãi ).
    Xách ra complain thì nó vứt cho thêm 1 cái Filter cũ.haha .

Nên em khuyên các bác Newbie gà mờ chuẩn bị mua máy ảnh như sau:

1/ Nếu mua ở VN:

Trước khi mua nên tìm hiểu kỹ và nếu được thì nên mượn bạn bè món đồ mình muốn mua xài thử vài hôm rồi tự bản thân đánh giá.
    Đi theo các tay thợ ảnh xem cách họ mua đồ, ngã giá và xem hàng.
    Tìm các Showroom chính hãng, nhà phân phối chính thức mà mua.

2/ Nếu mua ở nước ngoài:
    Nên nhờ nguoi thân hay bạn bè rành máy ảnh kiểm tra và ship hay xách về hộ.

Nói túm lại là nên tự mình kiểm tra là tốt nhất. Đừng nên vo forum nghe nhiều ng khen mà tin là thật.
    Vì dân Newbie khi đi mua hàng sẽ bị đối xử hoàn toàn khác với dân có kinh nghiệm.
    Nên thông thường phải bị chém vài lần là sẽ tự động mà khôn ra.
    Đó là 1 điều rất đáng xấu hổ cho các ngành kinh doanh hiện nay.
    Mua len 2nd mà đòi hỏi luôn luôn có đầy đủ phụ kiện như hàng mới là không tưởng bác nhé. Tùy từng món hàng và giá bán, bác ạh. Muốn rẻ, đi mua 2nd thì phải biết chấp nhận thiệt thòi. (vd: 1 cái flash SB800 2nd nhựa trắng còn long lanh, không đồ đi kèm như omni bounce, không chân đế, không cục pin 5, không gel, không.... với giá 250$, bác có thích mua không?)

Tôi mua máy và đồ chơi của KL cũng khá, mua hộ bạn bè nữa. Nói chung là chấp nhận được. Ai nhiều tiền thì cứ vào chính hãng như VIC, LBM, Sony showroom mà mua cho yên tâm.

Còn chuyện hớ 500K thì càng buồn cười. ai cũng biết là giá 2nd khác nhau phụ thuộc chất lượng còn lại của hàng hóa. Ai thẩm định được con này còn 99%, con khác 95%, 90%. Có những máy ảnh chụp hàng chục K tấm mà bề ngoài vẫn like new (máy tôi dùng thì chỉ 5K tấm đã thê thảm vì mồ hôi muối lại lười lau sau khi off).

Thuận mua vừa bán - Hãy là người tiêu dùng thông minh!
    Tiếng Việt có dấu, không dị dạng kiểu teen, không tán gẫu ngoài chủ đề. TKS!

Đồng ý với bác Jim-Telecom, mua mặt hàng gì cũng thế thôi - Hãy là người tiêu dùng thông minh!

Bác nào mà mua hàng bị hớ thì hãy tự vấn mình - Mình vẫn còn người tiêu dùng kém thông minh!
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 3 / 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng