Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Nhờ mọi người tư vấn mua máy KTS

Nhờ mọi người tư vấn mua máy KTS

Vợ em sắp được đi chơi xa, tính mua cho vợ một con máy KTS để mang đi chụp, không cần loại chuyên nghiệp lắm, chỉ cần bình dân, dễ dùng thôi là được (tất nhiên chụp đẹp nữa). Giá tầm 2 -2.5 triệu thôi. Em không rành lắm về mấy máy KTS, chỉ biết nhìn vào độ phân giải mấy chấm, zoom mấy x, rồi thương hiệu gì để đánh giá lựa chọn thôi.
    Em thấy có con Canon Powershot PSA480 10.0 MP zoom 3.3x có vẻ được, giá tầm 2.2t, thương hiệu Canon cũng khá nổi tiếng. Không biết lựa chọn con đó được không các bác ? Nếu không thì có con nào ngon hơn các bác tư vấn giúp em luôn nhá.
    Cảm ơn các bác trước

^^ em (Canonian) khuyên bác: cứ Canon mà chơi ^^ he he he
    A480 là lựa chọn tốt nhất ở mức tiền đấy rồi bác ơi :D

Phần này không đùa: PnS Nikon em chưa sài ko dám comment, PnS Sony chụp chậm và ám màu, PnS Samsung vỡ hạt ngay cả iso thấp, PnS Olympus lấy nét rất dở. Em comment trên những cái máy em đã dùng (7 Canon, 3 Sony, 1 Samsung, 2 Olympus - ko nhớ rõ từng cái)

Quyết định là ở bác. Em dùng PnS A630 của Canon, thực sự là rất hài lòng ở mức tiền bỏ ra.

em tuy là Nikonian nhưng thích PnS của Sony, Sony có lens carl zeiss nên ảnh ngon lắm, mấy dòng cybershot tốc độ chụp cũng cao lắm, nhưng chưa sở hữu cái pns Sony nào (hồi trc toàn mượn T.T) nên chỉ đóng góp chút ý kiến cho bác :D
    -w-

Em thấy có con Canon A590 IS giá cố lên 1 tí tầm 2t6 - 2t7. Con này nhìn hơi to và thô, nhưng được cái dễ sử dụng (có nút xoay chọn chế độ chụp bên trên, con A480 hình như không có cái này, phải chỉnh bằng menu khá rườm rà). Vì mua cho vợ nên ưu tiên dễ sử dụng. Nhược điểm là chụp hình chậm. Chất lượng ảnh thì thấy rất nhiều bài review khen chất lượng ảnh của con này. Nên chọn con A590 này hơn hay con A480 hơn các bác nhỉ.