Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Pentax Spotmatic SPII hư đo sáng

Pentax Spotmatic SPII hư đo sáng

Như tiêu đề em đã viết thì em có con Spotmatic SPII mà bị hư do sáng rồi ah, đây là máy film đầu tiên em mua mới khổ chứ ah. Máy chưa về đến tay mà đã có vấn đề rồi ah.
    Nhờ các bác tư vấn cho em 1 chỗ để sửa cái đo sáng của con này với ah. Em có tìm hiểu thì thấy là có bác Tấn ở SG hay sửa máy film như vậy, liệu bác còn sửa hay có chỗ nào sửa tốt hơn không?? Nhờ các bác chỉ em 1 chỗ để làm con máy này với ah
    Tuần sau ngày 28/7 này là em đi Đà lạt khai trương máy mới mua này rồi ah -- chưa cầm trên tay đã hỏng nản vãi :D

Máy chưa về đến tay mà sao bác đã biết nó hư đo sáng rồi ạ? Cái này dùng pin px625 bác check pin và chổ tiếp xúc điện thử xem. Mấy cái này người ta hay để quên pin trong đó nhiều năm dẫn đến pin làm hư chổ tiếp xúc điện.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Do người bán trước khi ship họ check lại bác ah, họ thấy nó nhảy lung tung cả nên báo lại với mình vậy, mà do quen biết nên mình thương lượng bớt chút tiền nhưng vẫn lấy máy bác ah, cho mọi người vui vẻ.
    Nhưng mà mình vẫn muốn sửa cái đo sáng cho chính xác ah, vì mình đang xài máy dslr nên chưa qua film mà hok có đo sáng thì hơi khó khăn xíu ah.
    Bác có biết chỗ sửa nào uy tín hok ah, chỉ em với, sau có gì em mò hok ra thì đưa thợ coi cho an toàn
    Cám ơn bác ah