Trang 15 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415
Hiển thị kết quả từ 141 đến 146 / 146

Chủ đề: Co nen mua may anh o cua hang Vu Nhat?

Mình amateur đi mua máy ảnh lần đầu. Vào Giang Duy Đạt ở Giải Phóng hỏi mua máy, bắt đợi dài cổ chờ kêu mang kho về, 30 phút sau kêu không có, thật ra là đi hỏi những shop khác. Ức chế phết. Xong ra Photoking hỏi, ông bán hàng cũng kêu hết nhưng chất giọng có vẻ khinh khỉnh , ko ưng lắm. Ra Vũ Nhật thì có hàng , giá thì cũng same same chỗ khác. Ổng tư vấn mình mua cái uv kenko với cái hood cho kit 18-55 nikon là 400K. Chả biết đồ thật hay đồ dỏm )

Mình cũng mua mấy món ở Vũ Nhật thấy cũng được đấy chứ tư vấn nhiệt tình mà

Trước giờ mua máy và hầu hết lens đều ở Vũ Nhật
    Đánh giá là tốt. Chưa bao giờ có vấn đề gì. Từ con 70D đến 6D, lẫn 1 con 700D mua hộ. Lens mua mới thì ổn, có con 85mm f1.8 mua về 2 ngày phát hiện bụi đem ra đổi vô tư. Con 70D đi mua thiếu tiền anh hàng trưởng khuyến mãi 500k luôn. Nhưng đúng là chỉ nên mua máy và lens k nên mua phụ kiện. Phụ kiện thì mình hay mua mỗi thứ 1 nơi: filter ở PTK, PhuongGialam, flash thì PTK, dây peak design mua chính hãng Digitalworld, vanguard thì cũng chính hãng ở chỗ khỉ gió nào đấy vì bọn vanguard cũng chả ai fake, mấy thứ lặt vặt Trung Tuấn lại rẻ
    Quan trọng là đừng mua hết 1 thứ 1 nơi mà phải tìm hiểu nơi này nơi kia mới có hàng ngon rẻ
    Riêng vũ nhật mình vẫn recommend mua body, lens thì giờ mình thích mua của Phương Gia Lâm hơn, taát nhiên mua mới sẽ chọn Vũ Nhật sau đó là Digital World

Quote Được gửi bởi tuanmam157 View Post
    Em cũng mua 1 máy, một lens của Vu Nhat. Phục vụ khá, giá cả thì không phải là rẻ nhất, nhưng chấp nhận được, hàng chất lượng.

1 phiếu chống nữa cho GDD, thái độ phục vụ của nhân viên không xem khách hàng ra gì, kiểu mày không mua thì thôi, đếch cần. Cả 2 lần ra đều gặp lão hói, tên là Tùng thì phải, gặp lão xong, nói mấy câu, nhìn cái mặt như đòi nợ của lão, khiến em chả muốn mua nữa, về. Riêng bác Huân thì em chưa được gặp. Em nghĩ nếu mua ở GDD nên gặp được bác Huân thì mua, không thì về.

Bây giờ mua đồ cũ cứ qua xóm,nhiều đồ tốt.
    Em lại toàn mua của GDD mua cho mình và mua giúp cũng nhiều, em thấy mọi người thân thiện nhiệt tình. Nhất hồi mới nhảy hố vôi mua chiếc d750 + lens 24-70 Nano đi chụp quên cách lại phải alo củ hành bác Tùng nhờ hướng dẫn, cũng ngại nhưng thấy gần gũi nên chẳng ngại nữa. Giờ vẫn mua linh tinh và mua giúp ở GDD chứ em chưa mua cái gì ở đâu nên cũng chẳng biết để mà so sánh
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Riêng bọn VŨ NHẬT và SÔNG HỒNG CAMERA giờ mình mất cảm tình rồi, hôm vừa rồi vào mua máy ở vũ nhật cảm thấy rất bức xúc , cái thái độ bán hang ko tôn trọng khách mua, đặc biệt là có một thằng ( chỉ đáng gọi là thằng) lùn thấp ( chắc là bán thuê) ăn nói rất mất lịch sự , thiếu văn hóa . mấy thanh niên nhìn như kiểu bảo kê. mình đến thiện chí mang tiền đi mua máy (vì có tham khảo qua web) mà kiểu như mình làm gì sai ở nhà họ ấy , có cảm giác như kiểu đuổi khách đi .đây là lần thứ hai mình đến đây, chắc là ko muốn mua ở đây nữa. CHÁN.

ở songhong camera thì cũng ko hơn , mình mua chiếc canon 750d về được một thời gian thì lỗi ko đọc thẻ nhớ , vì là hang lê bảo minh nên thôi, máy thì ko quan trọng nhưng cách bán của mấy đứa ở đấy cực kỳ thiếu văn hóa , ko biết các bác mua máy ở đấy thì thế nào chứ mình thấy rất bức xúc , đây là những gì mình muốn nói ra cho thoải mái thôi .mới một hai lần mà đã như này mình cạch mặt ko muốn mua của bọn này nữa. ở đây có mấy đứa nhìn đã mất cảm tình.

PS:một vài dòng tâm sự cho các bác hiểu. hy vọng là họ thay đổi được thái độ bán hang ( máy mình đang bị lỗi font chữ)
    Được sửa bởi takes lúc 07:01 AM ngày 03-07-2018

Quote Được gửi bởi takes View Post
    Riêng bọn VŨ NHẬT và SÔNG HỒNG CAMERA giờ mình mất cảm tình rồi, hôm vừa rồi vào mua máy ở vũ nhật cảm thấy rất bức xúc , cái thái độ bán hang ko tôn trọng khách mua, đặc biệt là có một thằng ( chỉ đáng gọi là thằng) lùn thấp ( chắc là bán thuê) ăn nói rất mất lịch sự , thiếu văn hóa . mấy thanh niên nhìn như kiểu bảo kê. mình đến thiện chí mang tiền đi mua máy (vì có tham khảo qua web) mà kiểu như mình làm gì sai ở nhà họ ấy , có cảm giác như kiểu đuổi khách đi .đây là lần thứ hai mình đến đây, chắc là ko muốn mua ở đây nữa. CHÁN.

ở songhong camera thì cũng ko hơn , mình mua chiếc canon 750d về được một thời gian thì lỗi ko đọc thẻ nhớ , vì là hang lê bảo minh nên thôi, máy thì ko quan trọng nhưng cách bán của mấy đứa ở đấy cực kỳ thiếu văn hóa , ko biết các bác mua máy ở đấy thì thế nào chứ mình thấy rất bức xúc , đây là những gì mình muốn nói ra cho thoải mái thôi .mới một hai lần mà đã như này mình cạch mặt ko muốn mua của bọn này nữa. ở đây có mấy đứa nhìn đã mất cảm tình.

PS:một vài dòng tâm sự cho các bác hiểu. hy vọng là họ thay đổi được thái độ bán hang ( máy mình đang bị lỗi font chữ)
    thế chắc bác xui hay có xích mích gì chứ em lần nào đến Vũ Nhật cả chủ cả tớ cũng ra đon đả ngồi nc, có ông anh có vẻ là quản lý thì cũng nhìn hơi bặm tý nhưng nc thấy cũng bình thường, lúc nào đc gặp bác già lớn tuổi chủ cửa hàng ( ko biết là bác Vũ phải ko ) thì bác ấy còn tặng thêm lúc thì sách, lúc thì mấy cá phụ kiện rẻ rẻ linh tinh :/ nếu lùn thấp đầu cua mặt tròn thì dễ là ông tư vấn bán hàng, ông này thâm niên làm lâu lắm lắm rồi, mồm mép gạ khách mua thêm phụ kiện ghê lắm, ngoài ông râu dài trông xe ngồi ngoài vỉa hè ra thì thấy mặt ông nào cũng hớn hở mà bác ;))
    songhong thì mình không thích thật, vì nhân viên ở đây chả biết mẹ gì về máy móc hết :|
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Trang 15 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415