Trang 11 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 146

Chủ đề: Co nen mua may anh o cua hang Vu Nhat?

với vũ nhật thì các bác check giá kỹ khi tới, và cẩn thận, rất cẩn thận bị chém

Cá nhân em thấy mua body với lens ở Vũ Nhật thì ổn. Em mua ở đây 5D Mk II + 135L + tủ chống ẩm , sau đấy mua 35L bên Minh Quang - Vọng Đức thấy rẻ hơn và UV ngon hơn Vũ Nhật . Chân máy cũng ko nên mua ở Vũ Nhật , chân máy em ra Phan Hoa Digi mua chân Vanguard rất ngon :D Vũ Nhật toàn Victory với chân tàu gì gì ý . Tóm lại mua body + lens new thì ra VN là ok tuy nhiên có đắt hơn ngoài 1 chút xíu . Còn phụ kiện như UV , chân máy thì nên mua chỗ khác .

Mà NgocCanon bây h thấy chuyển tên thành Hà Canon ? Hôm trc Tết em vào hỏi mua cái Extender 1.4 cả nhân viên lẫn chủ ko biết là cái gì lại hỏi là lens 50 f1.4 á ? Bó tay

Quote Được gửi bởi VTH View Post
    Mà NgocCanon bây h thấy chuyển tên thành Hà Canon ? Hôm trc Tết em vào hỏi mua cái Extender 1.4 cả nhân viên lẫn chủ ko biết là cái gì lại hỏi là lens 50 f1.4 á ? Bó tay
    Không hiểu mấy ống bán thiết bị ngành ảnh mà lại còn chả hiểu cái đó là cái gì nữa thì buôn bán kiểu gì bác nhể )
    Ni Lông Dê Bảy Cờ Him với mấy cái ống bơ, cứ thế mà phơ

Các bác cho em hỏi là nếu mua D5100 chính hãng ở Vũ nhật thì có phiếu bảo hành của VIC không ạ? Vì em thấy VN bán D5100 cả xách tay và chính hãng. Thanks các bác.

Quote Được gửi bởi kanvil1711 View Post
    Các bác cho em hỏi là nếu mua D5100 chính hãng ở Vũ nhật thì có phiếu bảo hành của VIC không ạ? Vì em thấy VN bán D5100 cả xách tay và chính hãng. Thanks các bác.
    Gọi thẳng ra Vũ Nhật hỏi là có câu trả lời luôn.

Ngày trc tìm hiểu chỗ mua máy ảnh thì thấy bạn giới thiệu ra VN mua máy. Vì hàng đảm bảo.
    Về sau em có ý định mua máy thì check giá thấy giá ở VN không phải tốt nhất! Tư vấn bán hàng em thấy cũng đc.
    Tóm lại: Em chưa mua ở VN, máy lại mua ở chỗ khác nên chỉ đánh giá sơ qua đc như thế thôi ạ!
    Sống cho nụ cười con trẻ - Sống để đi...

Hôm nay em ra VN mua, hỏi 60d với 650d thì ảnh đưa cho 60d và 600d bảo 650d giống hệt 600d khác cái cảm ứng thôi, rồi rất là thờ ơ với em. Nói chung là thái độ làm em rất khó chịu, kiểu như không hề muốn bán hàng ý. Hỏi 650d có không thì bảo có, nhưng em lăn tăn 1 lúc thì lại định lấy 60D, mỗi tội lúc hỏi định lấy thái độ anh này cực kì khó chịu, thế là thôi em pp ra mayanhjp, nhưng lại không có 650d thế là định quay về VN mua dù có bị khó chịu, cơ mà gọi điện hỏi té ra bên ảnh ko có "mai mới có hàng em ạ" =)) Thảo nào lúc trước ổng cứ gại mình mua 600D với chả D90. Tóm lại là VN: có anh nhân viên lờ đờ <hay tại anh buồn ngủ?>, không thèm tư vấn cho khách, rất hờ hững với khách, còn mayanhjp thì các anh nhiệt tình hơn, nhưng lại không có máy em cần và cứ mồi em mua D90

Đã mua hàng ở cả Vũ Nhật, Hà Canon (gần đấy) và DigiWorld. Mua 85 1.8 ở VN, đưa cho mình 1 em , mình test thấy cái công tắc AF/MF kiểu gì ký, gạt lên AF thì kêu "tách", gạt xuống thì không kêu "tách" , kiểu như bị trờn ý. Mình hỏi thì bảo k sao, sau đổi con khác thì thấy công tắc ngon hơn , gạt lên/xuống đều kêu "tách" ngon lành. ==> chắc dí mình hàng lỗi @@.
    Ở VN có bác già già cũng k nhiệt tình lắm (chắc tại già rồi ). Cảm thấy mua ở Hà Canon rất nhiệt tình, DigiW thì không có ghế cho khách ngồi, mua cái 5Dm2 mấy chục chai mà cứ phải đứng để test @@

Em và bạn thì toàn Vũ Nhật, mua nhiều thành quen, thành ra đến rất vui.
    Cái em thích nhất là mua hàng mới sẽ chỉ được check bên ngoài, nếu thấy ổn mới được lắp pin để thử, nếu lắp pin thấy có lỗi mới được đổi (Mà chưa bị đổi bao giờ) thành ra em mua mới ở VN thì em tin em mua được hàng mới thật.

Duy chỉ có phụ kiện như filters, flash, tripod hay thẻ nhớ thì em qua Giang Duy Đạt hoặc Dg Cameras ở Thụy Khuê, giá tốt hơn nhiều. Mấy cái kia bên VN bán đắt.

mua hàng thì ít nhiều các bác đã được thử cảm giác là thượng đế roài... mình trả tiền nên mọi thứ cứ nhẹ nhàng trôi tuồn tuột, nhưng em muốn hỏi có bác nào đã trải nghiệm cảm giác đi bảo hành hàng xách tay ở VN chưa ạ,... em nghĩ đấy mới là quan trọng, vì lúc đấy mới rõ nhất ở đâu dịch vụ tốt nhất, vác hàng đến bh mà bị hành cho đến te tua thì cũng bó tay với "dịch vụ tốt",... em cũng dự định xúc lens xách tay ở đấy nhưng chẳng thấy ai đề cập đến vấn đề bảo hành (mặc dù không ai muốn), bác nào có kinh nghiệm trong vụ này cho em học hỏi với. thank

Trang 11 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng