Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Tư vấn: Mua máy in phun để in ảnh!

Quote Được gửi bởi LTH MCMLXXXIII View Post
    Em cũng đã từng lăn tăn một em R230. Cảm giác sướng lắm các bác ạ. Mình có thể canh chỉnh sáng tối, tương phản, màu sắc... để bản in chính xác với những gì mình thấy trên màn hình. Nói thật, khi ảnh được in ra, mình nhìn còn ưng ý hơn là mang tới lab vì độ chính xác của màu sắc, ánh sáng được mình trực tiếp kiểm soát.
    Nhưng mặt khuyết của vấn đề đó là đầu phun của máy. In khoảng 1000 lần là đầu phun bắt đầu mòn và ảnh dần xuất hiện sọc ngày một rõ hơn, mòn ở màu nào thì trên ảnh màu đó sẽ bị sọc. Thay đầu mới thì giá khoảng $100. Thế nên em góp ý các bác là mua máy in chỉ lợi về mặt tiện dụng, còn tính về phương diện kinh tế, nếu mình k làm dịch vụ mà chỉ ở mức gia đình thì k có khấu hao nỗi đâu.
    Tôi có cái máy in R230 in hơn 3 năm nay rồi. Tôi dùng để in cho công việc còn in ảnh là phụ. Tôi phải in hơn 10.000 bản rồi. Chứ 1000 bản như bác thì ít quá. Gần đây máy bị hỏng rồi đang định thay máy mới. Tôi dùng bị đứt mất cái dây curoa kéo cái đầu in ấy.

In ảnh bằng máy in phun màu để ảnh một thời gian thì bị mờ màu. Nếu muốn để lâu thì phải ép Plastic.

Tôi dùng các loại máy in màu 8 năm nay rồi nên biết rõ về nó. Các bác phải in ít nhất 1 lần/ tuần nếu không muốn nó bị khô mực ở đầu phun và bị hỏng. Bác nhớ nhé. Không có gì in thì cũng cứ cố tìm cái gì đó để in. Nếu không là hỏng.

Còn nếu đầu in bị hỏng thì không nên thay đầu mới mà mua máy mới còn hơn.
    http://mecvietnam.com

D90 + AFS18-55VR + AF35-70 f2.8 + AFD50 f1.8

Hiện tại em định sắm 1 cái epson artisan 1430 để in ảnh ở nhà thì con này có hay bị hỏng vặt không ah? Bác nào đã dùng dòng 1400 tư vấn cho em với tại em định order trên mạng mà chỉ sợ về Việt Nam dùng nó dở chứng thì toi

Quote Được gửi bởi mustachu View Post
    Hiện tại em định sắm 1 cái epson artisan 1430 để in ảnh ở nhà thì con này có hay bị hỏng vặt không ah? Bác nào đã dùng dòng 1400 tư vấn cho em với tại em định order trên mạng mà chỉ sợ về Việt Nam dùng nó dở chứng thì toi
    Mình từng dùng qua dòng epson 1390 và 1400 đây là dòng in được khổ giấy A3 của epson, nó rất tốt đối với NGƯỜI BIẾT SỬ DỤNG
    Nếu bạn dùng mực chín hãng thì máy nào cũng như nhau không khác biệt nhiều, còn nếu bạn dùng mực nạp thì máy bền hay không là do người sử dụng và người sửa chúng.
    Dòng 1400 thì dùng rất tốt tuy chỉ là in chậm và hệ thống lấy giấy mau mòn còn lại là ok hết.
    Theo như cách bạn hỏi thì mình khuyên bạn nên mua hàng ở VN nếu bạn dùng mực nạp.
    Khi nào có thời gian thì mình viết một bài về máy in phun cho các bạn tham khảo.
    K5-35f2 thế là đủ.

Quote Được gửi bởi 123kts View Post
    Mình từng dùng qua dòng epson 1390 và 1400 đây là dòng in được khổ giấy A3 của epson, nó rất tốt đối với NGƯỜI BIẾT SỬ DỤNG
    Nếu bạn dùng mực chín hãng thì máy nào cũng như nhau không khác biệt nhiều, còn nếu bạn dùng mực nạp thì máy bền hay không là do người sử dụng và người sửa chúng.
    Dòng 1400 thì dùng rất tốt tuy chỉ là in chậm và hệ thống lấy giấy mau mòn còn lại là ok hết.
    Theo như cách bạn hỏi thì mình khuyên bạn nên mua hàng ở VN nếu bạn dùng mực nạp.
    Khi nào có thời gian thì mình viết một bài về máy in phun cho các bạn tham khảo.
    Thanks bác đã tư vấn, em mua máy in để sử dụng ở nhà nên cũng định sử dụng mực in chính hãng chữ cũng không dùng mực nạp.
    Theo bác thì em nên mua 1390 ở VN hay order 1430 về ah? Tại em thấy con artisan 1430 date mới hơn nên không biết có cải tiến gì không. Tất nhiên trong quá trình sử dụng em cũng có vệ sinh đầu phun theo định kì.

Thế em muốn mua máy in để in các ảnh mình chụp để lưu niệm lại, chả cần phải A4, size ảnh bình thường thôi thì mua máy nào hả các bác
    7D + Sigma 50 f1.4

Quote Được gửi bởi mustachu View Post
    Thanks bác đã tư vấn, em mua máy in để sử dụng ở nhà nên cũng định sử dụng mực in chính hãng chữ cũng không dùng mực nạp.
    Theo bác thì em nên mua 1390 ở VN hay order 1430 về ah? Tại em thấy con artisan 1430 date mới hơn nên không biết có cải tiến gì không. Tất nhiên trong quá trình sử dụng em cũng có vệ sinh đầu phun theo định kì.
    bạn nên mua ở việt nam, thứ này ship về tiền ship + thuế cũng vở mồm.
    1390 chỉ có chức năng in thông thường, khôn có in nhãn đĩa hay in từ usb...
    bạn nên mua Canon iX7000 hơn con epson về mọi mặt
    nếu bạn cần mua hàng chính hãng giá tốt nhất việt nam thì mình có thể giúp.

Quote Được gửi bởi KhoKho129 View Post
    Thế em muốn mua máy in để in các ảnh mình chụp để lưu niệm lại, chả cần phải A4, size ảnh bình thường thôi thì mua máy nào hả các bác
    nhu cầu của bạn thì epson có T60 dùng được đó bạn.

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=135084
    Được sửa bởi 123kts lúc 07:58 PM ngày 02-08-2012
    K5-35f2 thế là đủ.

Quote Được gửi bởi 123kts View Post
    bạn nên mua ở việt nam, thứ này ship về tiền ship + thuế cũng vở mồm.
    1390 chỉ có chức năng in thông thường, khôn có in nhãn đĩa hay in từ usb...
    bạn nên mua Canon iX7000 hơn con epson về mọi mặt
    nếu bạn cần mua hàng chính hãng giá tốt nhất việt nam thì mình có thể giúp.
    Thanks bác nhiều, đã PM cho bác

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123