Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Hỏi đi du lịch Tam kỳ với gia đình

Hỏi đi du lịch Tam kỳ với gia đình

Chào các anh em,tình hình là em định rủ cả nhà đi chơi đâu đó quanh Đà Nẵng cách khoảng 100km đổ lại trong vòng 2 ngày. Thành phần 3 người lớn ,2 trẻ em và 1 bà bầu vợ em...hì hì( bà bầu là lí do em không muốn đi xa hơn 100 km) Em đang ngắm nghía đi Tam kì,hồ Phú Ninh..v..v.Do vậy em xin anh em Tam kì hoặc Đà nẵng có kinh nghiệm hướng dẫn lịch trình đi 2 ngày cho hợp lí dùm, quan trọng là chơi ạ,chụp ảnh là phụ. Cảm ơn anh em nhiều. Nếu Hồ Đại Ninh đẹp thì có thể book phòng trước không ạ,chứ không thôi lò dò đi lên lại ko có chỗ ở.
    Được sửa bởi langco04 lúc 01:16 PM ngày 13-01-2010 Reason: sai thong tin

Hồ Phú Ninh chứ anh nhỉ ?

Tam kì thì có gì đâu mà du lịch nhỉ?

Quote Được gửi bởi Diamon View Post
    Tam kì thì có gì đâu mà du lịch nhỉ?
    Thì thế mới hỏi nè bạn ui,bản đồ du lịch Việt Nam Tam Kì còn chưa phát triển nhưng mà vẫn mong đi cho biết một lần.

Hé hé hé... của bác là langco, răng bác không ra Lăng Cô mà du lịch nhỉ?
    Rất phù hợp với tiêu chí của bác là 100km đổ lại. Bên cạnh đó thì bác tha hồ mà chọn nhà nghỉ, nhỏ to lớn bé đủ cả, sang trọng hơn thì vô mấy khu Resort quanh đó. Ngoài ra bác có thể lang thang đi chụp ảnh ở biển Lăng Cô hay đầm Lập An ạ
    Chúc bác và gia đình có chuyến đi du lịch thú vị, hạnh phúc ạ!

Mỗi vùng đất, đều có những nét đặt trưng riêng mà mỗi lần đến là 1 lần khám phá. Em nghĩ bác đi được Tam Kỳ vẫn hay.
    1. Hồ Phú Ninh, đẹp và bác có thể tập trung thời gian chính để tham quan, nghĩ ngơi tại đây (do bác ngại di chuyển nhiều). Có 1 nhà hàng ngay cạnh hồ, bác có thể gọi món, vừa ăn vừa nhâm nhi gió mát :D. Để gia đình và vợ ngồi ở quán, bác cho xe đi dọc con đường ven hồ, để chọn góc chụp ảnh đẹp:D
    2. Em đến Tam kỳ nhiều lần, nhưng ít khi nào ở lại lâu, nên cũng không rành. Nhưng em biết có món cá cuốn bánh tráng ngay cạnh bờ sông, vừa tươi, ngon, rẻ.
    3. có anh DTK và 1 bạn nữa cũng ở TK, bác hỏi thêm thông tin đi đâu và đến đâu.

Chúc bác có 1 ngày nghĩ vui bên gia đình.

cảm ơn bác khangnhien nhé,bác khangnhien có phải là KTS AN ở đường núi thành ko ợ?vợ em bảo nhìn bác giống KTS An mà em thì không biết bác nên hỏi dùm vợ...hì hì..tám xíu..nếu ko phải sori bác nhá

Trại nuôi đà điểu hình như ở Tam Thanh, phía đông Tam Kỳ vài cây số. Đi vô tí nữa thì biển Chu Lai cũng khá đẹp, hải sản ngon và giá tương đối rẻ.

Chào bác! đi đâu loanh quanh khoảng 100km thì TK cũng nằm trong khoảng đó trở lại. TP. Tam Kỳ là tỉnh lỵ của Quảng Nam, cách Đà Nẵng 70Km về hướng Bắc. Bác có thể làm du lịch một chuyến Tam Hải, Biển Rạng rồi ghé ngang Tam Kỳ dạo một vòng hồ Phú Ninh nơi có độ cao của mặt nước 12m so với mực nước biển :D. TK không có cảnh đẹp như Lăng Cô - Huế, Đà Nẵng,.... nhưng có tấm lòng rất hiếu khách. Xin mời bác ghé sang chơi trong những ngày nghỉ T7, CN. Em DTK 0905828379

Sau tour vòng quanh Hồ Phú Ninh về lại TP Tam Kỳ, DTK sẽ đưa gia đình bác thưởng thức vài món đặc sản tại Tam Kỳ: Dơi núi (nướng, rô-ti, xào sả ớt) các loại chim đồng, chim biển rô-ti, xào lăn...cá niên... và tất nhiên phải kể đến món cơm gà.
    Riêng một số bãi biển tại Tam Kỳ, Núi Thành (biển Tam Thanh, Tam Tiến, biển Rạng, biển Tam Hải... thì chắc không đi được mùa này vì biển động).
    Chúc bác có kỳ nghỉ thú vị!
    D700s + Nikkor 12-300 f/2.8 VR Nano

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng