Trang 1 / 19 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 189

Chủ đề: Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật cho Nikonian

Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật cho Nikonian

Tình hình là dân Nikonian DPG đang có chiều hướng đi xuống do sự bùng nổ mạnh của giáo phái Canon và 2 giáo pháo mới nổi là Sony, Pentax. Bên cạnh đó giáo phái Nikonian do giáo chủ Dynamic cầm đầu một thời gian dài thì đột nhiên vắng bóng giang hồ, quy ẩn võ lâm nghe đâu bác ấy cũng đang chuẩn bị làm lễ "rửa tay gác kiếm" hẳn luôn thì fải ., một số bác Nikonian với bản tính phong lưu hành tẩu giang hồ lâu lâu mới " lăng ba vi bộ " vào box DPG này.
    Để gầy dựng lại thanh thế của Nikon từ bấy lâu em xin mạn phép mở topic này để các anh,em Nikonian có thể tham khảo, chia sẻ, tư vấn, hỗ trợ với nhau.

Với kiến thức còn nông cạn, em xin các bác đóng góop thêm ý kiến để topic dần được hoàn thiện
    1. Về firmware
    Firmware là bộ phận nhiệm vụ xử lý các thao tác trên DSLR, để cho máy ảnh ngày càng hoàn thiện, khắc phục lỗi, và nâng cấp một số tính năng nhà sản xuất thường update các firmware.
    Ngày 6/1/2010 Nikon đã cho update một loại firmware cho các đời D300s, D700, D3, D3x
    - Firmware cho D300s : tại đây

- D700 : tại đây

- D3 : tại đây

- D3x : tại đây

2. Cách update firmware

Sau khi đã tải firmware của máy mình về máy, nhấn Double click vào file để nó tự sinh ra một file mới
    1. Sạc đầy pin để đảm bảo an tòan trong quá trình update.
    2. Format thẻ nhớ bằng lệnh format trong Menu của Body
    3. Cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ và copy file update vào trong thẻ ( lưu ý copy vào thẻ chính để máy nhận file, không đưa file vào thư mục )
    Lưu ý : một số đời Body như D80, D200.. khi nó sẽ có 2 file là A và B thì copy File A update trước, sau đó format thẻ và copy lại file B đẻ update sau )
    4. Cắm thẻ vào Body máy, vào mục Setup menu - Firmware version

Sau khi update xong thì format lại thẻ nhớ
    Lưu ý trong quá trình update ko được tắt máy, cho đến khi đã có thông báo đã update xong thì mới được tắt máy

Còn tiếp...
    Được sửa bởi huybank lúc 02:51 PM ngày 11-01-2010

Bài viết hay và rất bổ ích cho newbi, viết tiếp đi HB. Đảm bảo Nikonian sẽ sớm đoàn tụ :D
    TFS!

Chỉ cần bác H3 cho anh em cầm thử hàng khủng của bác bấm vài ... chục phát là anh em lại ùn ùn qua Nikon hết chứ giỡn chơi à
    www.facebook.com/canhdong.battan
    0918.35.65.53

Update Firmware toàn body khủng, em ngó sơ qua hội DPG thì thấy mình bác HB có nằm trong danh mục body trên

Cám ơn bác huybank đã lập topic này. Bác có firmware của D2X không ạ? Share cho em với!
    Thanks bác nhiều!

Bác huybank lập tóp píc ni hay quá. huy cò ủng hộ 2 tay 3 chân luôn. Nhưng mừ mấy món bác nêu ra toàn là hàng khủng, nào là D300s, D700, D3, D3x, ... hic hic, em ko dùng được. Bác có món nào hay hay liên quan đến con D60 cùi cùi của em ko ah?

Đang dùng Nikon F3 muốn up firmware cao hơn nên nhờ Huybank tìm hộ cho nhé.
    FILM VẪN LÀ SỐ 1

Quote Được gửi bởi linhsuzu View Post
    Update Firmware toàn body khủng, em ngó sơ qua hội DPG thì thấy mình bác HB có nằm trong danh mục body trên
    Bác huybank lập tóp píc ni hay quá. huy cò ủng hộ 2 tay 3 chân luôn. Nhưng mừ mấy món bác nêu ra toàn là hàng khủng, nào là D300s, D700, D3, D3x, ... hic hic, em ko dùng được. Bác có món nào hay hay liên quan đến con D60 cùi cùi của em ko ah?
    Đây là 4 body được Nikon update firmware ngày 6.1.2010 nên em show đầu teeen, các bác nào muốn search Body mình đã cso firmware mới chưa thì cứ vào link trên và gõ ký hiệu Body của mình : ví dụ D80 thì nó sẽ search tất cả các hỗ trợ của D80 lên trên này

Cám ơn bác huybank đã lập topic này. Bác có firmware của D2X không ạ? Share cho em với!
    Thanks bác nhiều!
    Đây là link firmware mới nhất cho D2x là 1.01 ngày 28/8/2009 , down tại đây

bác down file này sẽ có 2 file A và B, chú ý copy file A update trước rồi formal lại thẻ, rồi copy update cho file B nhé

Bác vào Menu - Firmware Version để check firmware mình thế nào rồi up nhé

Mừng khai trương cửa hàng nikon của anh em nikonian. có Huybank hỗ trợ kỹ thuật thì còn gì bằng.. Lâu lâu em cũng xin vào đọc ké để cập nhật tin tức. hehehe.
    Sao mình không thử làm cái list anh em nào sử dụng máy gì ở DPG mình nhỉ, để biết tỉ lệ sử dụng các dòng máy ảnh của anh em mình. :D
    @ anh leko: con F3 của anh, em nghe đồn up date firmwar hơi khó, chắc phải tháo hết ra rồi lắp lại mới được anh à :D

Cuối năm tổ chức offline gì đó cho vui anh huybank ơi.
    Nguyên Vũ_0984775405
    Canon 50D - Tamron 17-50 f2.8 VC - Pancake EF 40 f2.8

Trang 1 / 19 12311 ... Cuối cùngCuối cùng