Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 31

Chủ đề: Có nên mua Nikon 28 70 f2.8 chụp ảnh gia đình và đời thường không nhỉ?

Em không chụp ảnh gia đình bằng ống góc rộng, vì méo hình kinh khủng, nên dải tiêu cự 28 - 70 mà lắp trên máy crop là quá hợp lý rồi.

Quote Được gửi bởi vqscorpions View Post
    em k biết "tiếng kêu một xíu" của bác là ntn, nhưng dòng lens AF-S này khi focus là không phát ra tiếng động tí nào đâu bác nhé. Thậm chí khi bác focus, bác còn không biết nó focus lúc nào luôn, chỉ thấy ảnh nét luôn thôi.

em góp ý vậy để bác cứ thong thả, đừng quá vội. đã cố tới $900, thì có thể cố hơn tí để quan sát lấy cái còn chất lượng cao.

PS: dự đoán bác chủ sắp tới cũng sẽ mua FX chứ k chịu nổi đâu, k tin, bác cứ mượn D700 hay D3 của ai đó gắn vào con 28-70 AFS mà bác có ấy :11:
    Mình đã thử test trên D700 của anh bạn cùng cơ qua. Sướng thật đâý ạ:11:
    Nhưng sau đó test lại trên D40x còi cũng thấy sướng không kém ạ.
    Quả là bị cái ống kính này làm mê mẩn rồi. Chắc là do ít được xài đồ xịn nên thế

Em có tầm tiền như bác thì em tính đường đổi cái D40x.

D40, 40x cũng đẹp lắm rồi, nếu muốn lên đời cứ từ từ vì công nghệ ngày càng phát triển, biết đâu cùng $ bây giờ mua chỉ được crop mà sau này là ff thì sao! Hihi (em đang mơ vậy). Em nghĩ đầu tư lens tốt trước cũng ok, nhưng nếu quyết định mua lens cũ Bác chủ phải kiểm tra thật là kỹ nha! Em cũng đang dùng con 24-70 trên body crop và máy film thấy đã lắm!

Quote Được gửi bởi kagaru View Post
    D40, 40x cũng đẹp lắm rồi, nếu muốn lên đời cứ từ từ vì công nghệ ngày càng phát triển, biết đâu cùng $ bây giờ mua chỉ được crop mà sau này là ff thì sao! Hihi (em đang mơ vậy). Em nghĩ đầu tư lens tốt trước cũng ok, nhưng nếu quyết định mua lens cũ Bác chủ phải kiểm tra thật là kỹ nha! Em cũng đang dùng con 24-70 trên body crop và máy film thấy đã lắm!
    không phải biết đâu, mà là chắc chắn đấy bác ạ.

sau vài năm nữa, giá FF của Ni, cụ thể là em D700 đầu tiên, sẽ giảm thê thảm. dự đoán sau 4 năm nữa, giá D700 chỉ còn cỡ $400- $500 mà thôi.

vấn đề là, liệu bác có thể chịu để tiền nằm trong két, và gặm nhấm nỗi thèm dòng máy khác hoặc FF hay không? đó là câu hỏi mà chỉ bác chủ mới tự trả lời được :11:
    Eyes seeing, heart shooting

http://enter-nikon.blogspot.com

Cứ xem giá hiện nay các máy dòng pro như Nikon D1X, D2X, D2H v.v... thì cũng biết được D700, D3, D3X sẽ xuống giá trong những năm sắp tới là như thế nào. Tuy nhiên vấn đề ở chỗ các hãng sản xuất có chịu cho chúng ta 4-5 năm sau chấp nhận mua những máy ra đời ở thời điểm hiện nay không. Cũng như bây giờ chưa chắc người chơi ảnh chấp nhận mua cái D1X hoặc D2X, họ thà mua D300/D300s hơn là mua các dòng máy cũ hơn cho dù dòng cũ là dòng pro. Hôm nay mới mua cái laptop, 6 tháng sau đã muốn mua cái khác mới ra rồi. Thời đại vật chất cám dỗ và trói chặt con người với nó. Em không tin 4 năm sau bác chủ chờ con D700 xuống giá bằng con D40 hiện nay để mua xài cho xứng với con 28-70 mà bác đang ngắm nghía.
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Quote Được gửi bởi vqscorpions View Post
    không phải biết đâu, mà là chắc chắn đấy bác ạ.

sau vài năm nữa, giá FF của Ni, cụ thể là em D700 đầu tiên, sẽ giảm thê thảm. dự đoán sau 4 năm nữa, giá D700 chỉ còn cỡ $400- $500 mà thôi.

vấn đề là, liệu bác có thể chịu để tiền nằm trong két, và gặm nhấm nỗi thèm dòng máy khác hoặc FF hay không? đó là câu hỏi mà chỉ bác chủ mới tự trả lời được :11:
    Đọc bài của bác mới thấy rằng D40(x) lười tụt dốc nhất :11:trong gia đình Nikon. Em cũng chơi vài len MF nikon nữa, chúng cũng lười tụt dốc lắm ạ.
    Em lựa chọn nâng cấp len để phục vụ cho dịp Tết vui với gia đình còn về FF thì chắc đợi thời gian nữa cũng không vội. (Em đã chơi D40,D50,D80,D200 và thử của bạn D700).
    Hy vọng sự lựa chọn này đúng đắn ạ
    thanks các bác

còn này chụp kiếm gạo thì đc, chứ chụp gia đình ko thì hơi phí nó bác ợ. Người ta bảo kiếm quý mà mang đi thái rau thì tội đời kiếm đấy đó bác ạ!
    Mời các bác ghé chơi Film Group

Quote Được gửi bởi Head View Post
    còn này chụp kiếm gạo thì đc, chứ chụp gia đình ko thì hơi phí nó bác ợ. Người ta bảo kiếm quý mà mang đi thái rau thì tội đời kiếm đấy đó bác ạ!
    Kết nhất câu đó của bác.

Hoom nay em đã quyết định chuyển sang D200 cho nó đối trọng với 28 70 rồi ạ.

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng