Trang 569 / 771 Đầu tiênĐầu tiên ... 69469519559567568569570571579619669 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,681 đến 5,690 / 7701

Chủ đề: Nhóm VNphoto Cần Thơ

Các bác nghệ sỹ nhà ta thư giản chúc nhá!

Quote Được gửi bởi dungsamtien View Post
    Em thấy tấm 10, 11, 15 đâu cần lấy hậu cảnh bên dưới đâu anh
    tấm số 10 cuối xuống là chết ngay đó bác
    tấm 11 ngồi chụp nhưng cũng tý nữa là chít luôn
    còn tấm 14 thì ... lấy xe hốt gạch mang về thôi

Không biết bác xếp gạch xem được bao nhiêu hình ở Vn mà bác lại phán được câu này:

Ảnh cưới ở VN nhìn qua rất khô khan và thiếu sức sống. Phần nội dung thì nhợt nhạt không nói lên được gì. Một sự thật hơi phủ phàng. Một số vẫn làm nên tính động trong tấm ảnh, nhưng rất ít...

Mấy tấm bác cho xem chưa có tấm nào đạt cả!

có xem chứ bác Khôi, thì trên Net vẫn đầy ra đấy... Đa phần 2 người làm dáng xong... bụp ! Bác không tin thì bác có thể tìm xem. Khá gượng ép. Như em nói, vấn đề không phải là ảnh (sáng tối, màu sắc...) mà là nội dung ! Đơn giản là vì không phải ai cũng có thể tạo nên cái nội dung này ! Vấn đề này thì không thể phủ nhận đâu ! Em biết là bác chụp ảnh cưới, nghe mấy lời này có thể bác cảm thấy hơi tự ái hay sốc, nhưng sự thật là vậy. Em cũng cầm máy chụp, mà bác thấy có tấm đời thường nào ra hồn đâu !!! Rõ ràng không phải là kỹ thuật, mà là tính nghệ thuật trong mỗi con người ! Những thiên tài cũng nhờ trời phú những năng khiếu này... Dù là một họa sĩ tài ba đi nữa, kêu ông ấy sáng tác bằng máy ảnh (khỏi cần vẽ), thì ông ấy cũng không làm được ! Ai trong chúng ta cũng chụp ảnh, nhưng không phải ai cũng có khiếu với môn này.

Nếu bác không tin câu của em, bác cứ tìm hình trên mạng. Xem bao nhiêu tấm mới có 1 tấm đạt ! Không phải "ít" là gì ? Đương nhiên cũng có nguyên nhân khách quan làm cho nhiếp ảnh gia không thể trổ tài vì... khách hàng muốn chụp như vậy ! Nhưng dù là gì đi nữa cuối cùng thì đạt cũng chẳng bao nhiêu... -->> bác đang cố tranh cãi với em về cái gì?

Quote Được gửi bởi cantho_ View Post
    có xem chứ bác Khôi, thì trên Net vẫn đầy ra đấy... Đa phần 2 người làm dáng xong... bụp ! Bác không tin thì bác có thể tìm xem. Khá gượng ép. Như em nói, vấn đề không phải là ảnh (sáng tối, màu sắc...) mà là nội dung ! Đơn giản là vì không phải ai cũng có thể tạo nên cái nội dung này ! Vấn đề này thì không thể phủ nhận đâu ! Em biết là bác chụp ảnh cưới, nghe mấy lời này có thể bác cảm thấy hơi tự ái hay sốc, nhưng sự thật là vậy. Em cũng cầm máy chụp, mà bác thấy có tấm đời thường nào ra hồn đâu !!! Rõ ràng không phải là kỹ thuật, mà là tính nghệ thuật trong mỗi con người ! Những thiên tài cũng nhờ trời phú những năng khiếu này... Dù là một họa sĩ tài ba đi nữa, kêu ông ấy sáng tác bằng máy ảnh (khỏi cần vẽ), thì ông ấy cũng không làm được ! Ai trong chúng ta cũng chụp ảnh, nhưng không phải ai cũng có khiếu với môn này.

Nếu bác không tin câu của em, bác cứ tìm hình trên mạng. Xem bao nhiêu tấm mới có 1 tấm đạt ! Không phải "ít" là gì ? Đương nhiên cũng có nguyên nhân khách quan làm cho nhiếp ảnh gia không thể trổ tài vì... khách hàng muốn chụp như vậy ! Nhưng dù là gì đi nữa cuối cùng thì đạt cũng chẳng bao nhiêu... -->> bác đang cố tranh cãi với em về cái gì?
    ảnh cưới đơn giản là dịch vụ thôi mà, muốn đạt được tính nghệ thuật thì tốn kém tốn thời gian lắm ví dụ đi chỗ này chỗ kia, chụp bình minh, hoàng hôn, ngoài ra còn phải kể đến sự sáng tạo...
    bây giờ chụp theo kiểu...em có nhiêu đây tiền bác gói ghém chụp dùm cho em thì khó mà nghệ thuật được. với lại Việt Nam mình xuất ra album toàn chơi ảnh lồng, ghép...như thế thì cũng không phải là nghệ thuật mà là anh PTS hay...

tất nhiên là em ok với 1 số ý kiến của bác gạch. keke

Em cũng đã nói rồi. Khách hàng là "cha là mẹ", họ muốn màu đỏ (xấu quắc!) mình cũng phải thêm cho họ thôi ! Đương nhiên em cũng đã nói vấn đề đó rồi. Cơm áo gạo tiền mà, chụp lẹ lẹ rồi về còn nhậu với thằng Xếp Gạch nữa chứ, chứa chẳng lẽ chụp 3-4 ngày sao ? Bởi vậy mới khổ... -->> cái số khổ thì cuối cùng cũng khổ ! Ai bảo anh em nhà ta mê nhiếp ảnh làm chi, há há há...
    Được sửa bởi cantho_ lúc 08:18 PM ngày 21-06-2012

làm phát cơm nguội đổi không khí: cà nông 40D + lon nhựa 50mm f1.8
    Được sửa bởi dungsamtien lúc 08:33 PM ngày 21-06-2012

Màu đẹp, PTS tốt, ...hết :D

Hình, ánh sáng, PST đẹp quá nhưng mẫu là Tarzan girl hả bác ? Vì em thấy cây mọc trên đầu kìa bác, dzọt lẹ.......
    Được sửa bởi tonyhardly lúc 08:54 AM ngày 22-06-2012
    Sony Nex F3, 18-55 OSS, Yeshica 50f1.7

Chụp trong "rừng" thì đương nhiên là có cây rồi. Tấm này đẹp quá.

Em phát hiện ra 1 điều. Điểm nhấn của tấm ảnh không phải do người chụp quyết định mà là người xem quyết định !!! Lần đầu, em nhấn vào mặt mẫu. Lần sau nhấn vào chổ áo bị kít (bị hở) của mẫu... Nhấn vào đó xong nhấn lại không được nữa !!! Bỏ tay ! Ai cứu tôi với...

PS: Có ai cùng cảnh ngộ với mình không ta !?

Trang 569 / 771 Đầu tiênĐầu tiên ... 69469519559567568569570571579619669 ... Cuối cùngCuối cùng