Trang 53 / 771 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153553 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 521 đến 530 / 7701

Chủ đề: Nhóm VNphoto Cần Thơ

hình cơm nguội mới vọc pts lại, em này ngày xưa mình chụp 1 bộ ảnh đi thi người đẹp báo hoa học trò và lọt vào top 20 thì phải, bây giờ em ấy là hot gỉl Hồng Khánh Cần Thơ hi hi..

canon 40D + lon nhựa 50mm f1.8

hót-gơ này sao em hôk bít ta ?

lens từ thời thế chiến thứ 2 tới giờ rửa nước trà chắc cũng sạch rồi =))
    My Flickr
    EOS 7D

Quote Được gửi bởi dungsamtien View Post
    hình cơm nguội mới vọc pts lại, em này ngày xưa mình chụp 1 bộ ảnh đi thi người đẹp báo hoa học trò và lọt vào top 20 thì phải, bây giờ em ấy là hot gỉl Hồng Khánh Cần Thơ hi hi..

canon 40D + lon nhựa 50mm f1.8

Bác Dũng làm da mặt quá tay rồi, nhìn như da búp bê :D

Quote Được gửi bởi onelight View Post
    Bác Dũng làm da mặt quá tay rồi, nhìn như da búp bê :D
    Cứ bình tĩnh, từ hình gốc tớ vọc PTS ra mấy tấm liền...hi hi.chủ yếu là để xem anh em phản ứng đánh giá thế nào

Được sửa bởi dungsamtien lúc 12:54 AM ngày 10-04-2011

hình gốc đấy:

Bác Dũng ơi!
    Thế mới biết PS có sức mạnh kinh khủng bác ạ.
    Theo riêng ý em thì thấy mẫu rất đẹp, Nhưng mẫu ngoảnh mặt hơi quá đến hở hai tai, nên nhìn kỹ thì bị khiên cưỡng.
    Em cũng thử làm theo bác mà không thể nào nét và đẹp bằng bác.
    Em thích độ trong và độ sắc nét của hình 1 nhưng không thích làn da phẳng bóng của nó. '
    Hình 2 da thì được nhưng độ nét và độ trong lại không được như hình 1 bác ạ.
    Ước gì em chụp và làm được như bác.
    Ghen tị quá đi thôi... hi..hi...
    Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

Hix hix tiếp tuc luyện tâp với len kit cùi mía....hỗm rày bận rộn quá ko có vọc em nó ra chơi được...ráng làm overtime về nhà mua đồ chơi mới :D
    Nốt ruồi đỏ....will u marry me?

Quote Được gửi bởi onelight View Post
    Hôm bữa có bác ngoài HN bán con Pentacon 135 2.8 15 lá khẩu giá 2tr8 chụp hình lên thấy mới tinh, nhưng mà show cái hình chụp test bằng lens xấu quá bị chê tơi tả giờ topic đóng mất tiêu rồi, không biết bán rồi hay quê quá close luôn nữa :D

Mấy lens MF này muốn xài trên máy số thì phải mua thêm cái mount chuyển, loại không có AF confirm thì khoảng 150-200k, loại có AF khi xoay đúng nét thì nó báo đèn hoặc tiếng bip giá khoảng 450k. Hàng cho Canon thì nhiều, dễ kiếm mua trên Xóm. Chơi M42 thì được cái phổ biến nhất trong các lens MF nên dễ mua dễ bán, còn các ngàm khác như C/Y, PB cũng có mount qua Canon nhưng ít người chơi hơn.

THeo dân chơi lens M42 thì Nikon không lấy nét được ở xa, hoặc vô cực, tức là lens M42 cắm trên Nikon chỉ chụp được nét những vật ở gần cách 3-5m trở lại, ở xa thì nó out nét, nên đa số ai muốn chơi M42 thì chơi Canon hoặc Sony (thích hợp nhất do body có chống rung, vừa vặn xoay mà ko lo rung) :D

Nếu chơi MF xoay vặn trên Nikon vẫn có dòng lens AIS cổ của Nikon, trong đó có con Nikon 105 2.5 AIS được nhiều người oánh giá cao.
    Quote Được gửi bởi bighead View Post
    M42 k gắn ni-lông được nhá, sẽ bị out nét ở vô cùng...

C/Y gắn cà nông và ni lông được phải có cái a-đáp-tơ có thêm 1 cái thấu kính nữa nên nó rất mắc so với a-đáp-tơ m42 -> k nên chơi

cái trong hình này giá cỡ 800k
    hix vậy với con Ni Lông của em có chơi M42 cho macro và chân dung được ko ? tại em định kỳ này về mua cái Nikkor 60mm macro với 35mm f1.4 , mà nghe mấy bác nói mấy cái len M42 CZ gì đó em thấy ham quá...giá rẽ ghê...trước đó cũng có thấy bàn mà ko hiểu lắm ...tư vấn hộ em các cụ ạ ....

Quote Được gửi bởi enternalhieu View Post
    hix vậy với con Ni Lông của em có chơi M42 cho macro và chân dung được ko ? tại em định kỳ này về mua cái Nikkor 60mm macro với 35mm f1.4 , mà nghe mấy bác nói mấy cái len M42 CZ gì đó em thấy ham quá...giá rẽ ghê...trước đó cũng có thấy bàn mà ko hiểu lắm ...tư vấn hộ em các cụ ạ ....
    khi nào về đãi anh em cafe rồi cầm em nó cảm thấy thích thì mua em trai ơi! cũng ham muốn lắm nè. hihihi

các cụ cứ tư vấn hộ cháu thì cà fe cà pháo hay cà chua cũng hok thanh vấn đề...=-P

Trang 53 / 771 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153553 ... Cuối cùngCuối cùng