Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Buồn Và Bực

Quote Được gửi bởi maithaohuan View Post
    BỰC

Em vốn dân tay mơ, thích ảnh ọc cho thỏa cái thú vui đời thường
    Chụp thì không đẹp bằng anh bằng chị nhưng cũng hỏng đến nổi quá tệ vì có sự chỉ bảo kinh nghiệm của các bác trong pho rum nhà ta.
    Vừa rồi thấy có bác trong pho rum gả lại 1 cái ống đen xì nhưng lại có chữ S.S.C và dòng chữ còn mới tinh. Nhìn cái giá cũng hơi hơi bị cao mà chẳng có cái cap nào làm vốn kèm theo. Nghĩ già, nghĩ non mừng thầm trong bụng, chắc hàng ngon đây ta, xem lại rổ rá thẳng tiến lấy về làm đồ chơi cho thỏa chí tan bồng với cái dòng ống kính S.S.C.
    Nhưng than ôi ! trên đường đem về vui bao nhiêu thì về nhà chủi đi , chủi lại, nhìn thật kỹ thì trong lòng bực bấy nhiêu. Bề ngoài thì còn ngon nhưng kính nó bị nổ lóm đóm như hoa mắt vậy. Chẳng phải em bị đui hay mắt mũi tèm nhem mà bác ta mánh thật, lấy khăn giấy thoa mặt kính, mãnh vụn của giấy và vết nổ song kiếm hợp bích cho nên em nhìn hỏng phân biệt nỗi.

BUỒN

Đi tới, đi lui xem có cách gì cứu vãn không, chẵng lẻ bó tay.
    Xem lại rổ rá, em xách cái máy ảnh và cái ống S.S.C đi tới bác thợ có tiếng ở Sài thành nhờ lau chùi, vệ sinh xem có trắng trẻo ra không.
    Ống kính thì vô phương, vũ như cẩn
    Máy ảnh thì bị dơ kính chụp, chỉ mở ra lau chùi, nhưng hôm nay hình như bác thợ ăn phải cẳng gà đá bị thua độ hay sao ấy mà làm rớt cái máy vào ngăn kéo những 2 lần. Hậu quả, mạch điện bị rạn nứt, máy tắt tịch, phải nối 1 cọng dây đồng trong thật xấu xí vô cùng. Khi mở máy bác ấy còn bảo máy này còn zin nhé, chưa xé tem này. Thế mà.....
    Trên đường về quất 1 cuộn cô đát về vọc chơi. Chụp tá lã rồi cũng hết.
    Cầm cuộn phim đã chụp thẳng tiến tới tiệm ảnh mà các bác trong pho rum chỉ dẫn chỉ nhờ tráng và xì ken thôi, mong sao nhìn hình cũng còn chấp nhận được cho vơi bớt nỗi buồn.
    Rồi chuyện gì đến nó đến, đem cái đĩa về nhà mở ra xem thử thì hởi ơi ! Kêu trời trời không thấu, kêu đất đất không nghe. Hình với họt gì mà nó đỏ ao như gạch cua vậy, tái tái như thịt bò trụng chưa chín, hỏng cả cuộn phim , chẳng biết tại phim remix lại hay tại cái nhà bác rửa ảnh.

Tiền thì đã mất, nổi buồn nhân đôi, bực dọc nhân ba hay bốn gì đấy ! Em hỏng biết gặp đại nạn hay bị trúng đại pháo nữa !!!

CHÁN
    ....
    hi hi, chia buồn với bác .

em cũng thích chụp film, mà không ở SG như bác đâu _ muốn mua hàng chỉ xem trên mạng thôi _ (chứ có xem được trực tiếp đâu )

Hên xui bác ạ , vài lần cũng gặp phải chuyện mua hàng không vui - thôi kệ , tự rút kinh nghiệm thôi .

giờ đủ rồi - không cần mua nữa _

Còn chuyện scan , gần nhà có đúng 1 chỗ tráng & scan thôi - có lúc được - có lúc tệ ( xước film tùm lum) - có lúc em chạy honda 30km để tráng & scan, hi hi .

Đợi khi nào hết film nữa thì nghỉ chụp film luôn _ mà sao thấy film vẫn còn bán hoài _ chán nhỉ !

Quote Được gửi bởi maithaohuan View Post
    Em cám ơn các bác đã chia sẻ nỗi buồn bực của em.
    Nói thật, xem xong mấy tấm ảnh mà em muốn vứt cái máy và ống kính đi cho khuất mắt.
    Vì lý do tế nhị em không tiện nêu tên, mong các bác thông cảm.
    Nhưng em sẽ pm cho các bác để tránh bị như em.
    Xin cám ơn các bác !
    Em thấy chả có gì phải "tế nhị" nếu sự thật như câu chuyện của bác kể. Là ai thì bác cứ nói thẳng ra, như vậy sẽ hay hơn và "thật" hơn. Kể lể cái kiểu úp úp mở mở thế này em thấy chả hay ho gì cả.

Em nghĩ trước sau gì bác cũng chẳng còn giao dịch gì với người kia. Còn nếu là người quen gì của bác thì bác đã chẳng post lên đây như thế.
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Chia buồn với bác chủ. Tuy nhiên bác nên cung cấp danh tính để mọi người còn đề phòng chứ? Cây ngay ko sợ chết đứng mà.

Em cũng tay mơ như bác, vì ít tiền nên cũng toàn đi mua đồ second hand. Nhưng mà cũng may vì đến giờ vẫn chưa món nào bị sao cả

Đây là phim tráng và scan tại lab Hiếu Minh 100 Trần Hưng Đạo, đỏ như gạch cua vậy
    Lần trước thì xanh như con két vậy

Chụp bằng AE-1 + OK Canon 28mm + Kodak 200

Được sửa bởi maithaohuan lúc 07:49 PM ngày 10-01-2010

Tấm này chụp ngoài trời mà cũng bị đỏ. Nói chung nguyên cuộn phim khi tráng và scan đều đỏ lừ như ngày tết vậy

Canon AE-1 + OK 135mm + Kodak 200

Chả bù ngày đầu tiên em mới bắt đầu biết chụp hình
    Được sửa bởi maithaohuan lúc 07:52 PM ngày 10-01-2010

Cả một trời không gian đổi màu, nhìn giống như máy digital sét sai wb vậy, máy film mình ko rành nên ko ý kiến.
    Máy film có set wb ko các bác ??????????
    Somebody helppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12