Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Thông tin về chuyến sáng tác xuyên Việt của CLB NẢ An giang - Châu Đốc

Thông tin về chuyến sáng tác xuyên Việt của CLB NẢ An giang - Châu Đốc

Ngày 5/3/2007 các bác trong CLB NẢ An Giang - Châu Đốc, trong đó có các thành viên Vnphoto.net như Taynambo, Nguyenhuuhanh, BienGioi, Huynhphuchau, đã lên đường sáng tác xuyên Việt trong 25 ngày, đích đến là trại sáng tác tại Vĩnh Phúc.
    Dọc theo chiều dài đất nước, hôm thứ bảy anh Hậu báo tin đoàn đang ở Bắc Hà, ôi chợ Bắc Hà ngất ngây men rượu ngô Bản Phố.
    Sáng nay, đoàn đang leo núi Hàm Rồng - ở Sapa, anh Hậu thì lang thang xuống Tảvan.
    Dự định các anh còn đi Hà Giang nữa.

Mình lập topic này để các thành viên có thể chia sẻ những thông tin, địa điểm cho các anh em thành viên vnphoto.net.

Sau chuyến này chắc các anh sẽ có nhiều ảnh đẹp để gởi lên vnphoto.

Chúc các anh có nhiều tác phẩm đẹp.
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Các bác có đi Hà Giang thì nhất quyết phải đến Sủng Lả, Phó Bảng, Lũng Táo, Lũng Cú. Đấy là mấy địa danh loanh quanh gần Đồng Văn. Tiện lợi đi lại và cảnh đẹp thôi rồi.

SaPa đang đẹp ! Sáng sớm trời mù sương , những gánh hàng rong , những em bé cắp sách đến trường là chủ thể chính cho bọn tôi sáng tác.Khoảng 9 giờ lên Hàm Rồng , nhìn về Thị Trấn SaPa , mây lượn , huyền ảo như một bức tranh thủy mạc. Đêm xuống, Thị trấn lên đèn hòa quyện với sương mờ mờ ảo ảo rất lãng mạn .

Cám ơn ác Thanhcong67 va cac bac quan tam đến chuyến đi của bọn em và có những tư vấn hữu ích!
    Thật sự ấn tượng với chợ phiên Bắc Hà và ảnh đẹp huyền ảo ở Sapa!

Ngay mai ẽ lên đường đi Lũng Cú .

Mong nhận được những tư vấn của các bác!
    Thân!

Đến Lũng Cú thì các anh tham khảo những chỗ Loayhoay chỉ ở trên, cũng lòng vòng gần đó. Trên đường vào thung lũng Lũng Cú, cách trường học Lũng Cú khoảng 200m có một cái nhà của người H' mong có cái cối xay ngô đặt ngoài cửa thật là đẹp. Mà đừng gọi người H'mong bằng người Mèo nhé, họ chẳng thích đâu.
    Anh nhớ chui vào bụng cột cờ, em nghe nói leo lên được, lần em đi không biết vụ này.

Quote Được gửi bởi thanhcong67
    Anh nhớ chui vào bụng cột cờ, em nghe nói leo lên được, lần em đi không biết vụ này.
    Hehe bác Thanhcong67 quên rồi, hôm đó mấy anh bộ đội không bấm khoá cửa chui vào bụng cột cờ nên anh em mình mới nói nguy hiểm quá, sợ có ai lén leo lên kéo cờ đó.

Không biết các bác giờ này chu du đến đâu.

Đêm 12.03 gặp bác Huynhphuchau và Nguyenhuuhanh ở thị trấn Việt Quang, Hà Giang, ngồi hàn huyên được 1 lúc.

Hôm sau các bác lên đường đi Đồng Văn, nghe các bác tường thuật xe đi qua Yên Minh phải quay lại vì đường hiểm trở quá mà lái xe lại không quen địa hình khiến cả đoàn 1 phen vỡ mật.

Đoàn thuê xe nhỏ hơn đi Mèo Vạc rồi sang Lũng Cú, quay lại Hà Giang trong ngày 14.03, hôm đó tôi mới chạy từ Hà Giang lên Đồng Văn. Lúc đang dừng ở Lũng Hoà B, có 1 xe đi ngược chiều vẫy tay ghê lắm, không biết có phải xe các bác nhà mình không?
    "Nhìn ảnh nói chuyện

Hôm qua mới tám chuyện với a Hậu thì cà đoàn đang ở Cao Bằng, sau khi quần thảo Hà Giang, lên cả Mèo Vạc, sáng nay bắn phá thác bản Giốc, sau đó sẽ đi Lạng Sơn.
    Mình nghe anh Hậu kể hành trình mà chân run bần bật, máu bốc lên tới đầu, mong cho ngày tháng qua nhanh.

Bác taynambo cũng a lô báo cho mình biết tí nữa là cả đoàn hy sinh ở Hà Giang. chúc đoàn đi bình an và thành công.

Đang ở Lạng sơn các bác ơi !!! trời lạnh lắm....

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng