Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Filter cho Tamron 17-50 với Canon 50D !! GIÚP VỚI!!!

Filter cho Tamron 17-50 với Canon 50D !! GIÚP VỚI!!!

Em đang xài bé này với Canon 50D.

Trước và sau khi gắn filter chất lượng hình 1 trời 1 vực, không gắn filter nào hết ảnh rõ nét hơn, ko có flare.
    - Còn gắn Filter vô rùi thì ảnh ko nét lắm lại flare tùm lum. Em đang xài UV filter và DHG len protect của Marumi.
    - Cái DHG thì đỡ hơn so với cái UV cùi mía kia.

Có anh em nào gắn filter trên con này mà chất lượng ảnh ko đổi thì chỉ mình với, chỉ cả chỗ mua luôn nhá. Thanks

muốn filter ngon thì phải bạc triệu bạn ơi , trước đây mình cũng có xài filter vì sợ trầy lens , nhưng thấy phiền phức quá , mua cái lens chủ yếu muốn chụp cho đẹp, gắn vô ít nhiều cũng phải ảnh hưởng thì gắn vô làm gì . Khỏi gắn là ảnh đẹp nhất đó bạn , xài lén kỹ chút đừng quăng quật thì muốn trầy cũng khó , kinh nghiệm luôn đấy :D

Super DHG len protect của Marumi

lens này tương đối rẻ, bán 2nd giá cũng chả đc bao nhiêu, khỏi chơi filter cho rồi chứ gắn filter mà ko thay đổi chất lượng thì BW clear nano , cho ánh sáng truyền qua 99.9% và chống flare tốt.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Filter giá rẻ như Marumi thì phải chịu thôi bác ơi, còn muốn đàng hoàng thì có Hoya và B+W, lens của bác em nghĩ xài Hoya UV là được rồi: http://sgear.vn/products/kinh-loc-filter-hoya-uv