Trang 8 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 329

Chủ đề: Tư Vấn Hỗ Trợ Các Thiết Bị nhiếp ảnh của anh em DPG !!!

Cái vụ đảo đầu này mình chưa thử nên ko biết nó như thế nào.... còn gắn Raynox vào rồi thì ảnh cũng rất khó lấy nét...nó cứ chập chờn...đung đưa chóng hết cả mặt...a thử 1 lần rồi ...cạch . Gắn Raynox vào thì nó vẫn đo sáng bình thường và ko bị tối 4 góc như đảo đầu đâu
    Thân

Em muốn mua một em PnS và đang băn khoăn giữa Canon G10 và Panasonic LX3. Nhờ nhà Nụ tư vấn giúp với! thks!
    Mệt... không ký nữa!

Ở Đà nẵng chỗ nào bán Flash Diffuse vậy ah.Em đang tìm 1 cái đây

Anh Theanh ơi, em định tự chế 1cái tủ hút ẩm, thành phầm gồm 1 cái tủ (giống tủ đựng thuốc tây nhưng em đặt họ làm kín hơn) ở giữa em đặt cái đèn mắt ếch để sưởi. Ở dưới em rải hạt hút ẩm rồi trùm lên bằng vải mềm rồi dán lại, và đặt trong tủ 1 hộp hút ẩm nữa (loại hạt hút ẩm 50k 1 lọ Anh Đức bác ấy). Theo anh như vậy thì có đảm bảo an toàn cho máy ko anh?
    ....... ngày qua ngày ngồi ngắm Nano
    0983595191

Quote Được gửi bởi vuphong View Post
    Em muốn mua một em PnS và đang băn khoăn giữa Canon G10 và Panasonic LX3. Nhờ nhà Nụ tư vấn giúp với! thks!
    bác có thể xem so sánh trong phần review của cái site này..khá chi tiết và đầy đủ, có cả sự so sánh với G10.
    http://www.dpreview.com/reviews/PanasonicDMCLX3/

Còn đây là PRO-SUMER test..có cả LUMIX LX3 và CANON G10 trong short list.

http://www.dpreview.com/reviews/Q408enthusiastgroup/

Mong em giải đáp được bác 1 phần..hôm nào nhận LX3 em sẽ test thực tế ạh

To Quangg900:
    Chắc phải đề nghị cấp bằng sáng chế cho bác quá! Tuy nhiên bác làm vậy không ổn đâu, thứ nhất đèn mắt ếch để lâu rất nóng sẽ làm ảnh hưởng đến lớp cao su trên thân body và OK. Nếu chưa có đủ tiền mua cái tủ chống ẩm đàng hoàng (Minh Vương ở đường Bạch Đằng có bán) thì bác chỉ cần mua loại hộp đựng thực phẩm (loại chống vô nước của Korea có roan rất khít) sau đó mua hạt chống ẩm về bỏ ở dưới, lâu lâu mang ra phơi nắng hoặc rang lên cho khô (vì hạt chống ẩm để lâu ngày có thể chảy nước).
    Hoặc bác ra chợ Tăng Bạt Hổ mua cái thùng đạn về bỏ hạt chống ẩm xuốn dưới, đặt lớp vải mềm lên trên, bỏ thiết bị vào đóng lại (giải pháp ngon bổ rẻ)!
    Được sửa bởi tourane lúc 05:19 PM ngày 08-03-2010
    D700s + Nikkor 12-300 f/2.8 VR Nano

juicy có muốn thử kenko 3 khúc chụp marco thì hú nhé,keko 3 khúc cứ gắn vào là bụp thui không quan tâm đến ring để chuyển phi ống kính...ống nào cũng được,to nhỏ chơi tuốt..

Quote Được gửi bởi Quangg900 View Post
    Anh Theanh ơi, em định tự chế 1cái tủ hút ẩm, thành phầm gồm 1 cái tủ (giống tủ đựng thuốc tây nhưng em đặt họ làm kín hơn) ở giữa em đặt cái đèn mắt ếch để sưởi. Ở dưới em rải hạt hút ẩm rồi trùm lên bằng vải mềm rồi dán lại, và đặt trong tủ 1 hộp hút ẩm nữa (loại hạt hút ẩm 50k 1 lọ Anh Đức bác ấy). Theo anh như vậy thì có đảm bảo an toàn cho máy ko anh?
    em lên nhà anh có đồng hồ đo độ ẩm cho tủ hộp ẩm....bỏ vào đó xem thử là biết ngay có đảm bảo hay ko .

Thank bác Qides trả lời hộ em.

Quote Được gửi bởi langco04 View Post
    juicy có muốn thử kenko 3 khúc chụp marco thì hú nhé,keko 3 khúc cứ gắn vào là bụp thui không quan tâm đến ring để chuyển phi ống kính...ống nào cũng được,to nhỏ chơi tuốt..
    Dạ cám ơn anh, nhưng mà em vừa vào TPHCM học tiếp rồi ạ, anh có ở TPHCM thì em mới dám mượn ạ, không thì em đầu hàng rồi

kenko tube 3 khúc cũng mắc hơn Raynox, vì phải mua đến 3 khúc, nhưng thực ra tube chỉ là ống nối, nên chế cũng được. Cũng như Raynox bảo là lens nhưng cũng gần như filter close up, nhưng em thấy tiện vì khả năng tháo lắp cơ động với mọi ngàm :D
    50D + 55-250mm IS + 11-16mm + 30mm 1.4
    http://www.flickr.com/photos/sonic_photos

Quote Được gửi bởi tourane View Post
    To Quangg900:
    Chắc phải đề nghị cấp bằng sáng chế cho bác quá! Tuy nhiên bác làm vậy không ổn đâu, thứ nhất đèn mắt ếch để lâu rất nóng sẽ làm ảnh hưởng đến lớp cao su trên thân body và OK. Nếu chưa có đủ tiền mua cái tủ chống ẩm đàng hoàng (Minh Vương ở đường Bạch Đằng có bán) thì bác chỉ cần mua loại hộp đựng thực phẩm (loại chống vô nước của Korea có roan rất khít) sau đó mua hạt chống ẩm về bỏ ở dưới, lâu lâu mang ra phơi nắng hoặc rang lên cho khô (vì hạt chống ẩm để lâu ngày có thể chảy nước).
    Hoặc bác ra chợ Tăng Bạt Hổ mua cái thùng đạn về bỏ hạt chống ẩm xuốn dưới, đặt lớp vải mềm lên trên, bỏ thiết bị vào đóng lại (giải pháp ngon bổ rẻ)!
    Anh nhắc em mơi giật mình, thanks anh ạ
    Em nghiên cứu lại vấn đề này và đề xuất là em gắn trước nguồn điện bộ điều chỉnh điện thế (giống như trong cái quạt trần ý) để mình chỉ vặn ở mức nhiệt độ cần thiết thôi đc ko anh?
    ....... ngày qua ngày ngồi ngắm Nano
    0983595191

Trang 8 / 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng