Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 23 / 23

Chủ đề: Hà nội 36 phố phường

thời buổi này xe cộ cứ nườm nượp, khó mà tăm tia được góc đẹp bác nhỉ? có lần em rình cả tiếng đồng hồ quanh hồ Gươm mà cứ giơ máy lên là thấy xe cộ vèo vèo, dây điện chằng chịt, tủi thân quá cơ.
    60D | Tamron 17-50 | Tokina 50-135 | YN500EX

Lang thang chụp phố là 1 cái thú, cô gắng lên nha bác. chụp thế là đẹp rồi, rồi sẽ đẹp hơn nưa.

streetlife là 1 thể loại ảnh nếu nói là dễ thì rất dễ, nếu bảo khó thì đúng là quá khó. Với riêng Hà Nội, từng con phố nhỏ, từng căn nhà trên phố cổ, nếu bác yêu mến Hà Nội, bạn nên dậy thật sớm, khi mà mọi người còn đang ngủ, khi đó, các con phố yên bình sẽ đẹp hơn rất rất nhiều, vẫn biết là tìm góc máy đẹp bây giờ khó như sao buổi sớm, bạn cũng nên tránh các cái loại dây điện, thùng rác để ảnh đạt độ hoàn hảo hơn. Bạn chụp tháp nước (gọi là bốt Hàng Đậu ấy) thì góc đó ko ổn rồi. Phố cổ không chỉ có những con phố thương mại lớn đó không thôi, bạn nên tới Hàng Chiếu, nơi có Ô Quan Chưởng, đi ra phố thuốc bắc và Lãn Ông nới còn vài góc chụp đẹp nữa, nếu còn chợ Hàng Da thì nơi đó cũng là chỗ để chụp được. .. nhiều lắm bạn ạ. Nhớ đi sớm vào, sáng mùng 1 này mình sẽ làm bộ ảnh mà năm ngoái mình bỏ lỡ vì bận cơm nước.
    Chụp, chụp nữa, chụp mãi....

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123