Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: nghiệp chụp ảnh sao giống tìm đường cứu nước

Unhappy nghiệp chụp ảnh sao giống tìm đường cứu nước

chả là em mới chuyển nghề đi làm thuê làm mướn cho người ta thấy ko ổn lắm nên mới tìm cho mình một cái nghề hẳn hoi ma sui quỷ khiến làm sao mà lại đâm đầu vào cái nghề chụp ảnh này cơ chớ, đi làm biết bao nhiêu năm tháng dành dụm mua được cái máy ảnh tưởng là cứ đi chụp thôi là được ai ngờ đâu lại ko đơn giản như vậy đã vậy rồi lại còn cái khoản khách hàng nữa chứ cứ tưởng là là đến mùa cưới là có nhiều khách ai dè đâu là tay mới ra nghề nên người ta ko tin tưởng nên cũng chẳng có là bao nhiêu đến các bác chụp hình lâu năm ở địa phương nhờ vả nếu có nhiều khách thì kêu với có gìăn chia thỏa thuận ai dè cũng vô ích, thật là gian nan làm sao, đôi khi em tự hỏi tại sao mình lại đam mê cái nghiệp này cơ chứ đam mê từ thời còn học mẫu giáo cơ vì hoàn cảnh gia đình nên ko thể sắm nổi cái máy cho dù là máy chụp phim. bây giờ có mua máy về và chỉ biết đi bấm máy linh tinh thôi chứ chẳng có khách mấy vất vả đi nghiên cứu ngày đêm và bây giờ chẳng lẽ lại bỏ ngang hay sao. đôi khi em tự an ủi mình là cố gắng lên và cứ từ từ . bây giờ vào mùa cưói rồi mà vẫn ngồi ko đây, huhuhu em chán quá đi mất các bác ơi các bác có bài thuốc nào ko chỉ cho em với để em vượt qua vớihuhuhu

Hic
    Cái tiêu đề của bác có vẻ nghe không ổn làm sao ấy.
    Em ngại quá...

Bác có thể nói rõ hơn là mức đầu tư của bác cỡ nào và cách bác làm ăn, PR bản thân ra sao ko :-?

Theo em cách đơn giản nhất là bác cứ đi chụp chơi, làm những set album riêng cho của bác (chỉ để chơi) và để số đt dưới chữ ký, đến lúc thì tự sẽ có người gọi cho bác đi chụp thôi. Thân.
    Chỉ được cái nhiệt tình.... mà giờ bớt rồi
    http://www.facebook.com/kienmm

Bac` nói cung có lý .Nghề nào cung~ vậy , lúc đầu thật khó khăn để có người tin tưởng vào mình .Thường thì trước khi ra ở riêng nên làm thợ cho 1 tiệm nào đó để quen khách ,sau đó thì mọi việc đơn giản hơn .Chứ bác đơn thương độc ma~ ra làm chủ thì sao họ dám giao phó việc quan trọng của cả đời họ ( Chụp đám ) hay ít ra là chụp nhân 1 ngày có ý nghia~ nào đó trong cuộc sống của ngưòi ta .Chúc bác nhân~ lại và cố gắng hơn -Thất bại là mẹ thành công mà

cần câu cơm mà chưa câu dc cơm đã đòi bỏ cần thì lấy đâu ra cơm bác :">
    bác phải tìm hiểu nghuyên nhân tại sao chưa có khách nhiều chứ:

1 - chất lượng ảnh
    2 - giá cả
    3 - dịch vụ
    4 - mối quan hệ

bác tự thấy thua ng ta cái gì thì tự improve cái đấy lên, đồng thời tham gia chia sẻ tác phẩm trên vnphoto hoặc flickr để giao lưu dc với nhiều ng khác, thì họ sẽ biết đến bác nhiều hơn.

Chúc bác may mắn !

Trước tiên bác phải nghiên cứu mấy cái dấu chấm phẩy đi đã.

Ko ai sinh ra biết chạy trước khi đi , ngoại trừ Thánh Gióng . Vậy là bác đang muốn làm nhân vật cổ tích.

1 - chất lượng ảnh
    2 - giá cả
    3 - dịch vụ
    4 - mối quan hệ

Quote Được gửi bởi thanhthien View Post
    chả là em mới chuyển nghề đi làm thuê làm mướn cho người ta thấy ko ổn lắm nên mới tìm cho mình một cái nghề hẳn hoi ma sui quỷ khiến làm sao mà lại đâm đầu vào cái nghề chụp ảnh này cơ chớ, đi làm biết bao nhiêu năm tháng dành dụm mua được cái máy ảnh tưởng là cứ đi chụp thôi là được ai ngờ đâu lại ko đơn giản như vậy đã vậy rồi lại còn cái khoản khách hàng nữa chứ cứ tưởng là là đến mùa cưới là có nhiều khách ai dè đâu là tay mới ra nghề nên người ta ko tin tưởng nên cũng chẳng có là bao nhiêu đến các bác chụp hình lâu năm ở địa phương nhờ vả nếu có nhiều khách thì kêu với có gìăn chia thỏa thuận ai dè cũng vô ích, thật là gian nan làm sao, đôi khi em tự hỏi tại sao mình lại đam mê cái nghiệp này cơ chứ đam mê từ thời còn học mẫu giáo cơ vì hoàn cảnh gia đình nên ko thể sắm nổi cái máy cho dù là máy chụp phim. bây giờ có mua máy về và chỉ biết đi bấm máy linh tinh thôi chứ chẳng có khách mấy vất vả đi nghiên cứu ngày đêm và bây giờ chẳng lẽ lại bỏ ngang hay sao. đôi khi em tự an ủi mình là cố gắng lên và cứ từ từ . bây giờ vào mùa cưói rồi mà vẫn ngồi ko đây, huhuhu em chán quá đi mất các bác ơi các bác có bài thuốc nào ko chỉ cho em với để em vượt qua vớihuhuhu
    =>got it :11:

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng