Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Lần đầu chụp Studio

Lần đầu tập chụp Studio

Sau khi đọc bài : "Hỏi kinh nghiệm chụp Studio" em nghĩ trăm nghe không bằng một thấy nên em cũng lọ mọ thuê studio và Model làm thử mấy tấm mong các Bác cho ý kiến và góp ý thêm về cách setup cũng như ánh sáng nhé. Ảnh em chỉ crop và không chỉnh sửa nên mấy Bác xem và bỏ qua các lỗi vặt. Thanks !

Được sửa bởi Dynamic lúc 11:01 AM ngày 15-07-2006

Lo ngắm mẫu quá bác không để ý cái...sàn tấm 2 và 4 (dây nhợ, gậy gộc tùm lum) hiiiii

@ kaka : Thêm vô tấm số #5 nữa đi Bác (Em mới post thêm), Bác không đọc kỹ em đã nói chỉ crop thôi mà hậu kỳ làm sau chứ chủ yếu em muốn hỏi kinh nghiệm để chụp Studio thôi mà. Hay là ôm sách vở vào Sài Gòn học cho chắc (Em đã đăng ký rùi đó) :gathering

em thì cảm thấy mấy tấm này kô có gì là đặc biệt lắm ,,nó cứ thiếu thiếu một cái jif đấy.....................

Nếu tập chụp cách để đèn thì mình thấy được lắm, ánh sáng không quá chat ngoài tấm số 1 , nhưng cần để ý đến shadown đằng sau nền trắng , đặt mẫu đứng xa hơn ít nhất là 1m cách phông . Dùng thêm đèn phông .

Nói về nội dung thì chẳng gây được ấn tượng vì setup quá cẩu thả , dây nhợ, chân đèn tùm lum , tập cũng nên setup đàng hoàng tí .

Lần đầu của bác chụp đẹp hơn lần đầu studio của XL khoảng chục lần , tiếp tục nhé .
    Được sửa bởi xichlo lúc 08:17 PM ngày 15-07-2006
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Mình thì thấy nguồn sáng chính anh Dynamic để ngang quá , làm bóng không ôm . Mẫu này hơi phì , dùng bóng nhiểu có thể phù hợp hơn .

@ xichlo : Cám ơn anh đã động viên theo kiểu "Vừa đấm vừa xoa" . Lần đầu tập chụp nên hơi cẩu thả. Đúng như anh nói lần chụp thử này chủ yếu để xem cách setup ánh sáng và tốc độ ăn đèn thế nào thôi. Em xin nhận lỗi là setup cẩu thả còn lỗi kia thì không thể để Model đứng xa Phông 1m được vì phòng nhỏ lắm, Studio chỉ có 1 đèn chiếu tóc và 2 đèn RE nên em đành chịu. Sau đợt thuê này em quyết sẽ làm 1 cái Studio tại nhà luôn nên sẽ vào SG níu áo mấy Bác trong đó vậy.
    @ nguyenhuuhanh: Cám ơn anh nhiều nhưng em đang tập tọe nên chưa hiểu được hết ý của anh, khi nào có dịp vào SG sẽ gặp trực tiếp để hỏi thêm nhé :gathering

in the castle on the moutaint, beside Alantic Ocean
    em cũng mới tập chụp thôi, nhưng cũng có tý ý kiến ạ
    tấm số 1 thì cái shadown ở mũi va môi cô í có vẻ ko ổn lắm ạ, cái đó có làm cho mũi to ra, nếu làm được cho cái ánh sáng ở chỗ đó nó soft đi tí thì ổn hơn ạ,
    tấm số 2-4-5 như các bác ý nói rồi ạ :D
    It begins on the street. It ends here.

Kill8's Photo

nhìn cũng được đó bác dynamic

Cái font màu cháo lòng bác nhờ :D. Tấm số 4 bị cái gậy thò ra...

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng