Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 44

Chủ đề: Teen hóa vnphoto.net

Talking

Các bác cứ đỗ lỗi cho các mẫu mà ko biết các topic khác,các bác cũng có những đoạn cm Tiếng Việt không ra TV ,đừng có quơ đũa cả nắm chứ .Nếu mà muốn vạch lá tìm sâu thì 1 trong số các bác cũng có người từng cm sai TV đấy nhé
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...436#post869436 Chia sẻ 1 link với cm cũng sai TV " òi ,gòi ,roài " ,nghe cũng teen đó chứ khi các bác đó gia nhập chắc em còn chưa tham gia.
    Không biết em có mích lòng với bác mèo Lyly hay không nhưng hình như bác chém toàn bạn trong nhóm em .Tụi em không tự khen nhau hay tâng bốc nhau ,đơn giản thấy có anh đẹp thì khen ,nếu chụp xấu vẫn chê bình thường .
    Ngay cả photo mở topic có hình mẫu đẹp ,các bác thấy đẹp vào khen ,còn mẫu và mẫu thấy nhau có hình đẹp vào khen sao gọi là tâng bốc ? Nếu là mẫu lạ thì hãy gọi là tâng mẫu ,còn tụi em cũng quá quen mặt trên đây rồi ,thì làm điều đó làm gì ? mà cũng chẳng ai sai bảo phải tự khen nhau cả .Có khi mắt nhìn thấy đẹp thì miệng và tay gõ khen thôi .
    Khen nhau bằng chính IP của họ còn hơn những người tự lập IP mới tự khen ,hoặc những người không dám mở mồm chửi mà đi lập nick khác để nói cho sướng mồm ,cái nào đáng tội hơn ạ ?
    Nếu bác Lyly rãnh rỗi thích đi soi người khác,thì vnphoto.net có Chủ đề: 48,266, Bài viết: 820,976, Thành viên: 41,297 ,khi nào bác soi xong thì quote ra những ai cm teen hóa nha bác,để em biết em bị tội nặng nhất hay nhẹ nhất ở topic bác mở ra .
    Còn những bác còn lại nếu chưa từng sai lầm thì cứ mạnh miệng lên tiếng " cuốn theo chiều gió " .
    Vài dòng góp ý ,các bac suy nghĩ lại . Đừng để mấy cái nhỏ nhoi mà mích lòng nhau . Nếu em có sai thì em sẽ tự sửa .Thanks
    Được sửa bởi Kitty_ThienAnh lúc 03:26 PM ngày 16-12-2009

Vấn đề của bác lylycat không phải liên quan đến tiếng Việt kiểu teen, mà là kiểu người mẫu vào topic chụp chân dung chính mình comment tự khen, hoặc khen nhau khiến người đọc thấy hơi ... vì ở đây là diễn đàn ảnh, mọi người mong được bình luận, góp ý về kỹ thuật chụp chứ không bình mẫu.

Em xin góp vài ý kiến

1. Nếu forum bắt đầu có nhiều mẫu tham gia, nên coi đó là dấu hiệu đáng mừng. Rất nhiều forum nhiếp ảnh không có mẫu tham gia, do phép lịch sự nên phải đặt ra quy định nghiêm ngặt cấm tuyệt đối bình luận mẫu. Điều này dẫn đến cái hại là những cái sai liên quan đến mẫu khó lòng được phát hiện và sửa chữa. Vì vậy, nếu lực lượng mẫu đủ lớn, nên lập topic riêng hoặc box riêng để đưa sinh hoạt của họ vào lề lối, không nên kỳ thị này kia. Có những ý kiến của mẫu rất quý, thí dụ như về trang điểm, thời trang, vóc dáng, mỹ phẩm v.v... nếu không là nhiếp ảnh gia rất chuyên nghiệp thì khó biết, trong khi nhiều mẫu biết rất rành. Không có mẫu thì lấy gì các bác chụp.

2.a. Có nhiều bác vì chất lượng forum mà đưa ra các ý kiến yêu cầu hạn chế các post "không đạt chất lượng", "không nghiêm túc". Ý kiến này rất tốt. Đáng tiếc là muốn làm được như vậy phải định nghĩa được thế nào là "chất lượng", thế nào là "nghiêm túc" thì mới có thể có quy định khả thi. Theo ý kiến của riêng em, quan niệm về cái đẹp trên vnphoto còn khá hạn hẹp, một chiều, chưa cập nhật kịp với thời đại, chưa có hệ thống lý luận rõ ràng. Những tranh luận rằng là thế này là đột phá, sáng tạo hay ẩu tả, vi phạm thuần phong mỹ tục diễn ra không dưới một lần. Vì vậy trước khi đưa ra những biện pháp quản lý theo kiểu cấm đoàn, BQT nên có cách nào đó phát triển các bài viết về lý luận, mỹ thuật v.v... như bài "Hướng dẫn cách bình ảnh" chẳng hạn. Khi dân trí lên thì sự việc tự nó vào trật tự.

2.b. Em đã từng thắc mắc điều này một lần. Vnphoto là forum ảnh, tức là bàn đến các vấn đề chung liên quan đến nhiếp ảnh, bao gồm máy móc, kỹ thuật, mỹ thuật, kinh doanh ảnh, đời sống những người làm nghề ảnh, người mẫu, lý luận nhiếp ảnh, văn hóa v.v... hay chỉ giới hạn trong máy móc và kỹ thuật không thôi. Nên làm rõ điều này trong định hướng để mọi người đều rõ. Nếu quả thực forum chỉ nói về máy móc và kỹ thuật (như nhiều bác nghĩ), thì xem như em không góp ý các điều 1 và 2 này.

3. Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, giữ gìn văn hóa diễn đàn là việc tốt. Nhưng cũng nên nhớ diễn đàn là nơi sinh hoạt của rất nhiều người, tuổi tác, kinh nghiệm, trình độ, nền tảng văn hóa (phương Tây hay phương Đông, miền Nam hay miền Bắc, quý phái hay bình dân) cũng khác nhau. Khi phê bình một xu hướng nào đó, cần hết sức cẩn thận coi đó có phải là chân lý chung không hay chỉ là sự áp đặt riêng của mình. Nếu cần, nên tổ chức tranh luận trước rồi mới ra quy định.
    Được sửa bởi phan_vinh_nguyen lúc 03:30 PM ngày 16-12-2009

Quote Được gửi bởi Kitty_ThienAnh View Post
    Các bác cứ đỗ lỗi cho các mẫu mà ko biết các topic khác,các bác cũng có những đoạn cm Tiếng Việt không ra TV ,đừng có quơ đũa cả nắm chứ .Nếu mà muốn vạch lá tìm sâu thì 1 trong số các bác cũng có người từng cm sai TV đấy nhé
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...436#post869436 Chia sẻ 1 link với cm cũng sai TV " òi ,gòi ,roài " ,nghe cũng teen đó chứ khi các bác đó gia nhập chắc em còn chưa tham gia.

Xài tiếng Việt kiểu teen như topic này thì chưa có gì là khó đọc cả, nhà Toe em đây cũng thích kiểu teen. Nhưng mà cái gì cũng nên có tỉ lệ phù hợp thoi

Không biết em có mích lòng với bác mèo Lyly hay không nhưng hình như bác chém toàn bạn trong nhóm em .Tụi em không tự khen nhau hay tâng bốc nhau ,đơn giản thấy có anh đẹp thì khen ,nếu chụp xấu vẫn chê bình thường .
    Ngay cả photo mở topic có hình mẫu đẹp ,các bác thấy đẹp vào khen ,còn mẫu và mẫu thấy nhau có hình đẹp vào khen sao gọi là tâng bốc ? Nếu là mẫu lạ thì hãy gọi là tâng mẫu ,còn tụi em cũng quá quen mặt trên đây rồi ,thì làm điều đó làm gì ? mà cũng chẳng ai sai bảo phải tự khen nhau cả .Có khi mắt nhìn thấy đẹp thì miệng và tay gõ khen thôi .

Nhà em cũng chỉ xem mỗi topic này. Thấy các "bác" mẫu khen nhau cũng ở mức ... chấp nhận được. Ảnh cũng khá ổn. Vấn đề chỉ là cách "các bác" diễn thôi ( riêng topic đó thui nhá, các chỗ khác em không biết nên không bàn ). Nhìn nó hơi đơn điệu và hơi ... teen ( hãy hiểu câu này theo nghĩa là nó giống y chang như những gì các "bác" teen nhà ta vẫn chụp trước đó ), thiếu tính sáng tạo khi pose.

Khen nhau bằng chính IP của họ còn hơn những người tự lập IP mới tự khen ,hoặc những người không dám mở mồm chửi mà đi lập nick khác để nói cho sướng mồm ,cái nào đáng tội hơn ạ ?

Câu này không rõ "bác" định nói về ai. Nhưng mà dễ gây hiểu lầm lắm ợ.

Nếu bác Lyly rãnh rỗi thích đi soi người khác,thì vnphoto.net có Chủ đề: 48,266, Bài viết: 820,976, Thành viên: 41,297 ,khi nào bác soi xong thì quote ra những ai cm teen hóa nha bác,để em biết em bị tội nặng nhất hay nhẹ nhất ở topic bác mở ra .

Nhìn con số to thế *_*

Còn những bác còn lại nếu chưa từng sai lầm thì cứ mạnh miệng lên tiếng " cuốn theo chiều gió " .

Sống ở trên đời cần có blah blah để cho gió cuốn đi "bác" ợ. Em để gió cuốn đi đây

Vài dòng góp ý ,các bac suy nghĩ lại . Đừng để mấy cái nhỏ nhoi mà mích lòng nhau . Nếu em có sai thì em sẽ tự sửa .Thanks
    PS : Xem ảnh có hình "bác", nhà Toe em thấy "bác" cũng xinh , bữa nào zdô TP HCM chắc phải hẹn bác đi chụp một buổi mới được. Em "đánh tiếng" vậy, bác có đồng ý hem nhỉ, để em bik
    Được sửa bởi tumitoe11 lúc 03:57 PM ngày 16-12-2009
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

Các bác bình tĩnh nhé, BQT đã có thông báo về việc sử dụng từ ngữ trên diễn đàn.

Xin vui lòng không đưa những bài viết trong quá khứ để đả kích nhau ở đây. BQT sẽ xử lý kể từ khi thông báo áp dụng quy định này.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Kính các bác !
    Giờ em mới được biết cái topic này cuả bác Lylycat ,dẫu biết rằng đề tài các bác đang thaỏ luận không phải nói về cá nhân em hay những tấm ảnh cuả em , nhưng vì bác Lylycat nói về topic em mở nên em cũng xin phép tham gia vài ý kiến:

1. Em hoàn toàn đồng ý với chủ trương và qui định cuả diễn đàn về giữ gìn sự trong sáng cuả tiếng Việt , và cá nhân em cũng đang cố gắng hêt sức để không bị một số bác trên diễn đàn tha hoá vào con đường viết tiếng Việt không dấu , tối nghiã và sai ngữ pháp ví dụ như:
    Nhà cháu không thích hai tấm này. tấm này bác làm dư lào mà để da các bé loang lổ thế ạ. Tấm thử 3, góc này mặt mẫu hơi bị ...ấy một tẹo... Khó nói quá...
    Ảnh đẹp, nước ảnh trong. Mẫu xinh, tự nhiên... Thế nhưng mà tình hình là Vnphoto.net có cơ sắp bị biến thành Teenphoto.vn ùi...haizza... Không biết nên vui hay buồn nữa...
    Mấy chữ in đậm là mấy chữ trước khi tham gia diễn đàn này , em khó lòng mà hiểu nổi , em lấy trích dẫn mấy câu trên do chính bác Lylycat viết trong chính topic mà bác ấy trích dẫn chẳng qua là muốn mọi người thấy thực ra tâm hồn tuổi teen vẫn đang chảy mạnh trong huyết quản cuả bác Lylycat lắm.
    ( Ặc , đang tìm lỗi tiếng Việt cuả Ạc min mà tìm chưa ra ,thôi đành bỏ cuộc)
    Vậy thực ra vấn đề như bác Toe nói chỉ là mức độ sao cho nó phù hợp mà thôi.
    (Em còn tiếp).
    Được sửa bởi start lúc 07:34 PM ngày 16-12-2009

Topic có nguy cơ biến thành nơi bới móc quá khứ, mọi người bình tĩnh đi ạ. Ý của bác Lylycat là nói chung chứ không phải ám chỉ riêng ai hết, tất nhiên phải có dẫn chứng nhưng bác ấy đã nói trước rồi mà.

Mong BQT có ý kiến chính thức về việc này để tránh hiểu lầm nhau..

Quote Được gửi bởi lylycat View Post
    Đã có một vài thành viên khi PM cho em cũng đã nói lại rằng. Đúng là giờ vào vnphoto cứ thấy như vào "kenh14" hay "teenphoto.vn"... Chẳng giống với vnphoto ngày trước, mọi người tận tình "đâm chém" ảnh...haizza...

Mong được các bác cho ý kiến. Đặc biệt là các bác thành viên mới tham gia hiện nay ạ...
    Cái này thì lylycat nên xem lại . Có lần mình cũng vào teenphoto.vn xem , nhưng bên đó a Phước và cái MOD rất chặt chẽ trong việc giữ tiếng Việt trong sáng , hình như cũng có topic nói trước vấn đề này lmấy tháng rồi . Bây giờ thì ko biết sao . Topic đó đã trôi đi đâu ko nhớ đc .
    Được sửa bởi haobui lúc 10:42 PM ngày 16-12-2009

thực ra là mọi người đang bê nguyên xi văn nói lên thành văn viết...
    đọc thấy cũng vui vui... nhưng đừng biến tướng thành các loại khác..

vd: "dư lào" là nằm trong ngôn ngữ đời thường của người bắc
    Lien-he-chup-anh -> 0903.964.291

Quote Được gửi bởi xichlo View Post

P.S: 6 năm trước khoantuong bị coi là teen ở vnphoto, không tin coi lai mấy bài cũ trong TTVNOL hay vnphoto sẽ thấy teen ra sao, nếu hồi đó teen này bị vùi dập về lời ăn tiếng nói thì bây giờ làm sao thành nhà báo được
    h vẫn còn teen chán .

i love kitty ....

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng