Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2009

Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2009

Như thường lệ hàng năm, thường thì bác XichLo mở topic này để mọi người gửi vài tấm ảnh mình ưa thích nhất của mình (hoặc của các thành viên) trong năm 2009. Năm nay chắc bác XL hơi bận vậy mình làm giúp bác ấy vậy hihihi.

Yêu cầu vẫn như mọi năm:
    1. Do chính mình chụp trong năm 2009
    2. Mỗi người post không quá 5 ảnh và nên post liên tục để tiện cho các thành viên thưởng thức.
    3. Mỗi ảnh xin vui lòng cho biết lý do tại sao mình thích như cảm xúc, hoàn cảnh ra đời hoặc bất cứ thông tin gì bạn muốn gửi gắm.
    4. Nếu bạn quá yêu thích một tấm ảnh của tác giả khác chụp mà muốn gửi vào cũng được, xin cứ thoải mái nhưng nhớ kèm theo yêu cầu số 3, cho biết lý do

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2005 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=2223

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2006 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=7967

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2007 có thể xem lại ở đây
    http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=15559

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2008 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...E1%BA%A1n+2008

Mong rằng chúng ta sẽ cùng đóng góp để cùng nhau nhìn lại những khoảnh khắc của năm 2009 mà chúng ta đã ghi lại được qua ống kính của mình.

Chúc mừng giáng sinh và năm mới 2010.

Thân,
    Phó nháy.
    My Gallery

Em mở hàng nha

1.

Em thích ảnh này vì hoàn cảnh ra đời của bức ảnh:
    Chim bố mẹ đã bị bắt, chỉ còn lại chú chim non nớt này. Khi hình này được post lên (24-05-2009), có lẽ chú đã không còn vì đói. Trước khi bấm máy em có mớm cho chú vài con sâu và nước (chụp ở cự ly rất gần - close up). Đến giờ này em vẫn còn nhớ cảnh chú đòi ăn.

2.

Em thích ảnh này vì nó thể được tính cách và vẻ đẹp đời thường của người phụ nữ miền Tây Nam bộ
    Được sửa bởi Ben2003 lúc 12:06 PM ngày 15-12-2009
    Thân ái!

Yểu Điệu Thục Nữ

Bam Bi rất dể thương và nhiệt tình diển, mặc dầu điều kiện chụp rất khó nhưng ảnh làm hài lòng cả người chụp lẫn người được chụp

Sớm

Tôi sinh ra tại vùng quê này, nhưng chỉ về đây chụp hình có 2 lần, và lần nào cũng có hình ưng ý

Hoa Đăng Hội Phật Ngọc Tiễn

Hội hoa đăng thì năm nào cũng có vài lần, nhưng tiễn Phật Ngọc thì chỉ có một. Rất nhiều người chụp cảnh hội hoa đăng và cũng có rất nhiều tác phẩm, nhưng tôi lại thích ảnh này.

Hạnh Phúc

Trước giờ em thường setup cẩn thận, nhưng với ảnh này thì lại chụp vội bằng máy film, vội vàng chen vào trước OK của "người ta", xong phải lũi ra ngay nến không muốn bị "chửi".
    Được sửa bởi 11002 lúc 12:56 PM ngày 15-12-2009
    Chúc Bình An
    FaceBook

em tham gia mấy tấm

#1 I'm a Devil

#2 Thúy Vân- Thúy Kiều

#3 Tình Yêu

# 4 Bướm Hoa

#5 Ra Khơi

1. Sau vài tháng cầm máy, tấm ảnh này đã đoạt giải nhất thể loại Chân dung trong cuộc thi nho nhỏ của nhóm KKK vào dịp xuân Kỷ Sửu 2009 - Tấm ảnh này đã mang lại niềm vui cho tôi trong dịp xuân về.

2. Một cảm giác cô quạnh giữa rừng cao su bạt ngàn vào lúc xế chiều

3. Một sự kiện trọng đại vào ngày 2/9/2009, đó là việc khánh thành cây cầu dây văng Phú Mỹ góp phần đưa TP.HCM lên 1 tầm cao mới

4. Sau nhiều ngày phục kích ông mặt trời, tôi và vài người bạn đã đạt đc điều mong muốn, bức ảnh chưa đc hoàn hảo lắm do sự giới hạn của ống kính nhưng tôi vẫn thích bức ảnh này do bên tôi có những người bạn chịu khó và đầy nhiệt huyết, đam mê.

5. Bức ảnh này đc chụp trong chuyến offline mừng sinh nhật thật vui cùng với các ACE SGPT + sự nhiệt tình của chú Tư Lực cùng với các AE nhiếp ảnh địa phương.

Amateurs talk about equipment-Pros talk about money-Masters talk about light
    www.phucthang.net

#1: Em thích tấm này vì khi tới đây, E chỉ chú ý góc này, cố gắng chụp nó dưới trời mưa tầm tã, phơi sáng gần 3 phút cho mỗi tấm và chụp nhiều lần do Du khách chen lấn dành chỗ chụp. Em chụp ở MaCau với Kính ND

#2: Lần đầu tiên E thử thể loại Pano đứng, tuy chưa hoàn chỉnh nhưng nhờ nó E biết được mình thiếu thứ gì để có 1 tấm pano đứng hoàn chỉnh hơn.

#3: Em thích tấm này vì đơn giản nó là con của 1 người bạn thân....

All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Em thấy thích nhất tấm ảnh này vì mỗi lần nhìn nó em lại cảm thấy được dòng đời và em là 1 cây lau trong vô vàn cây lau khác trước gió.
    #1.

#2.

#3.
    A99 + CZ 16-80 + 70-300G + 50 Macro + Flash 42

#1 - Đây là tấm ảnh có nhiều cái "đầu tiên" của em: (i) Lần đầu tiên đi Phú Quốc (ii) lần đầu tiên chụp kỹ thuật "làm mềm" nước này (iii) lần đầu tiên tham gia triển lãm đấu giá ảnh do VNPhoto tổ chức quyên góp cho chương trình "Tiếp sức mùa thi" và tấm ảnh này là một trong số những tấm được chọn trưng bày và được mua

#2 - Một khỏanh khắc hết sức may mắn, và cũng là một kỷ niệm nho nhỏ với 1 người bạn

#3 - Lại 1 khỏanh khắc may mắn và hết sức đáng yêu...

Ảnh của các bác đẹp quá. Tham gia thêm nào các bác!
    Phó nháy.
    My Gallery

#1. Siren.
    Lần đầu tiên em "trộn" chân dung và phong cảnh vào nhau với sự trợ giúp của ống 14-24 ạ

#2. Dream Angel
    Lần đầu tiên em chụp nude

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng