Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Văn hóa post ảnh

Gửi lại
    ----------
    Em chưa đủ 50 bài nên không thể tham gia thảo luận, nên em đành gửi tin nhắn cho anh.Về ý kiến Văn hóa post ảnh

Em hiểu ý anh, muốn phân loại ra cho dễ tìm hoặc tham khảo, người đọc sẽ có cái nhìn rõ ràng hơn. Ý tưởng này rất hay.

Tuy nhiên nói đi thì em nói lại. Vd nhưng em có một tấm ảnh chụp trắng đen con cún nhà em. Em xin hỏi anh em sẽ cho nó vào mục nào. Trắng đen? Chân dung? Nếu tấm đó là ảnh màu thì em cho nó vào đâu. Tĩnh vật? Đó là ví dụ một.

Nói về ví dụ hai. Em lại có một tấm ảnh con cún nhà em, em mới thử ảnh ở thể loại trắng đen. Em sẽ đặt tên nó như thế nào. Ảnh chó trắng đen? Chân dung chó trắng đen? Chó trắng đen? Thú thật với anh cái cách đặt tên nào giờ không có quy chuẩn. Em gọi tấm ảnh của em là "chó", và em đặt tiêu đề cũng là "chó" Liệu anh thấy nó có văn hóa ko?

Đây là ý kiến riêng của em. Có gì không phải mong anh bỏ qua.

Quote Được gửi bởi nhannt View Post
    Diễn đàn chúng ta cũng như một xã hội thu nhỏ vậy thôi, cũng có kẻ nghèo người giàu, có những người hành luật và những kẻ phạm tội...
    Bác hãy rộng lòng mà vui sống.
    hay

Quote Được gửi bởi meoo View Post
    Gửi lại
    ----------
    Em chưa đủ 50 bài nên không thể tham gia thảo luận, nên em đành gửi tin nhắn cho anh.Về ý kiến Văn hóa post ảnh

Em hiểu ý anh, muốn phân loại ra cho dễ tìm hoặc tham khảo, người đọc sẽ có cái nhìn rõ ràng hơn. Ý tưởng này rất hay.

Tuy nhiên nói đi thì em nói lại. Vd nhưng em có một tấm ảnh chụp trắng đen con cún nhà em. Em xin hỏi anh em sẽ cho nó vào mục nào. Trắng đen? Chân dung? Nếu tấm đó là ảnh màu thì em cho nó vào đâu. Tĩnh vật? Đó là ví dụ một.

Nói về ví dụ hai. Em lại có một tấm ảnh con cún nhà em, em mới thử ảnh ở thể loại trắng đen. Em sẽ đặt tên nó như thế nào. Ảnh chó trắng đen? Chân dung chó trắng đen? Chó trắng đen? Thú thật với anh cái cách đặt tên nào giờ không có quy chuẩn. Em gọi tấm ảnh của em là "chó", và em đặt tiêu đề cũng là "chó" Liệu anh thấy nó có văn hóa ko?

Đây là ý kiến riêng của em. Có gì không phải mong anh bỏ qua.
    Box chân dung chỉ Post chân dung "Loài Người" chứ không post chân dung "Loài vật" nhé bạn.
    VNPHOTO không có box riêng cho thú vật. Nên tạm thời tất cả những hình chụp thú vật, trắng đen hay màu mè gì đều nên cho vào Box tĩnh vật, macro bạn nhé
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

văn hóa post ảnh thì phải kể dến idol Mr Link của em cũng như của bao anh em trong VNPhoto này...
    http://www.vnphoto.net/forums/search...vBForum_Thread
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12